ผู้เขียน หัวข้อ: ที่วัดน้ำท่วมมั้ย???  (อ่าน 1640 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ที่วัดน้ำท่วมมั้ย???
« เมื่อ: 15 พ.ย. 2549, 10:09:34 »
ไม่ทราบที่วัดน้ำท่วมมั้ยครับ.....คือวันศุกร์ผมจาไปสักอ่าครับ แร้วก้อนอนค้างที่วัดเรย......วันเสาร์ค่อยกลับ....เครียดก้อเรยอยากไปวัดอ่าครับ  มะอยากเพิ่งเหล้ามาก....เพราะผมความดันสูง ^ ^"

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ so_long0203

• จตุตถะ
ตอบ: ที่วัดน้ำท่วมมั้ย???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พ.ย. 2549, 01:54:57 »
ไปมาเมื่อสัปดาห์ก่อนครับ  น้ำไม่ท่วม การเดินทางสะดวกเหมือนเดิมครับ 

ออฟไลน์ ออมสิน

• ตติยะ
  • หวัดดีก๊าบ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พ.ย. 2549, 10:05:28 »
เหรอคับบบบ นอนตรงไหนของวัดอะ ^^  ใครมีประสบการณ์ เล่าให้ฟังหน่อยดิคับ

อยากไปSomeMonk Temple

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 พ.ย. 2549, 09:21:03 »
ก้อถามหลวงเพ่แป๊วไปแร้ว ท่านบอกนอนได้ ที่หอสวดทมนต์ไปนอนมาแร้ว มานร้อนจัง  เรยย้าย  เด๋วเล่าต่อนะ  เพื่อนมารับไปเที่ยว

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 พ.ย. 2549, 09:31:24 »
ก้อหลวงเพ่ท่านก้อบอกให้นอนได้ที่หอสวดมนต์ อ่ะ ทีนี้ไปนอนแร้วมานร้อน  เรยไปนอนศาลาติดริมน้ำเรย มืดๆงั้นอ่ะ แย่กำยุงดันเยอะมั๊กๆ  เรยย้ายไปนอนศาบาหน้าป้อมตำรวจเรย
ตบยุงจนเพลียนอนสลบตรงนั้นเรยท่าน... หุหุ