ผู้เขียน หัวข้อ: -ขอคำปรึกษาครับทุกท่าน  (อ่าน 1377 ครั้ง)

ออฟไลน์ aoomza

• ตติยะ
    • อีเมล
-ขอคำปรึกษาครับทุกท่าน
« เมื่อ: 18 ก.ค. 2555, 04:57:17 »
คือการรอดราวผ้า แต่เป็นราวผ้าหม่าน จะเป็นอะไรไหมอ่ะครับ ไม่ค่อยสบายใจเท่าไร ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ตอบ: -ขอคำปรึกษาครับทุกท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ค. 2555, 05:41:41 »
ถ้าไม่สบายใจก็ทำอะไรก็ได้เพื่อให้สบายใจ  ที่คุณถามมามีคำตอบอยู่มากมายในนี้ลองหาดูก่อนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ค. 2555, 04:27:17 »
คิดมากทุกอย่างอยู่ที่ใจครับ

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.ค. 2555, 08:25:46 »
ทอง ผ่านร้อน ผ่านหนาว ยังไงก็เป็นทองครับ

อย่าได้คิดมากไปเลยครับ

ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครอง

สาธุ สา่ธุ สาธุ
ความดีไม่มีขาย

ดีพอและพอดี

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.ค. 2555, 11:35:09 »
หากสิ่งที่คุณทำลงไปนั้นไม่ได้เจตนาจะทำ หรือว่า สถานการณ์มันบังคับ อย่างเลือกไม่ได้ หนูว่าก็คงไม่เป็นอะไรหรอกค่ะ ทุกอย่างอยู่ที่ใจค่ะ เพียงแค่เรามีความเชื่อ และ ศรัทธา ในสิ่งที่มีอยู่ บารมีหลวงปู่ก็จะคุ้มครองและอยู่กับคุณไปตลอดค่ะ

ออฟไลน์ Testax

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.ค. 2555, 05:46:07 »
ผมว่าอย่าไปคิดมากเลยครับ
ถ้าเราไม่สามารถหลีกเลี่ยง ก็ต้องยอมครับ
ผมว่าศีล5ข้อ ก็น่าจะพอแล้วหล่ะมั้งครับ
เพราะผมเอง ยังทำได้ไม่ครบทุกข้อเลยครับ

ออฟไลน์ aoomza

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.ค. 2555, 10:25:56 »
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบดีๆ ครับ