ผู้เขียน หัวข้อ: .....((ผู้หญิงสักฤาษีตาไฟได้มั้ยค่ะ)).....  (อ่าน 3935 ครั้ง)

ออฟไลน์ pukluk

• จตุตถะ
สวัสดีค่ะ  :002:
คือว่าอยากสักฤาษีตาไฟ ไม่ทราบว่าที่วัดบางพระมีมั้ยค่ะ ขอรูปด้วยนะคะ

มีคุณด้านไหนบ้างค่ะ

ที่มีอยู่แล้วคือ เสื้อเหลียว พุดซ้อน

ทำงานตำแหน่งจัดซื้อ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ   

[shake]' แม้ในสิ่งที่เป็นทุกข์ ถ้ามองเป็น ก็เป็นสุข '[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: .....((ผู้หญิงสักฤาษีตาไฟได้มั้ยค่ะ)).....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2551, 08:27:05 »
ไม่ทราบเหมือนกันนะครับผม ว่าที่วัดบางพระมีหรือเปล่า รอพี่ๆเพื่อนๆมาช่วยอีกทีครับ ส่วนเรื่องอาชีพนั้น ลองเข้าไปปรึกษาพระอาจารย์ที่สักให้นะครับ กระจ่างที่สุดครับ โชคดีปีใหม่ครับผม  :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: .....((ผู้หญิงสักฤาษีตาไฟได้มั้ยค่ะ)).....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2551, 12:21:31 »
วัดบางพระเท่าที่ผมเห็นไม่เคยเห็นหลวงพี่ท่านสักให้ผู้หญิงเลยครับสำหรับรูปพ่อแก่
(หรือผมอาจจะไม่เห็นก็เป็นได้) ส่วนมากจะสักให้ผู้ชายมากกว่า
สำหรับรูปพ่อแก่ที่วัดบางพระมีครับ แต่ไม่มีการบอกว่า เป็นองค์นั้นๆหรือองค์นี้ๆครับ
ท่านจะเรียกรวมๆครับ ว่า "พ่อปู่" หรือ "พ่อแก่" ครับ
แต่ยันต์รูปพ่อแก่หรือพระฤาษีทุกท่าน ล้วนแต่เป็ฯครูเราครับ ดีทุกทางครับผม
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ม.ค. 2552, 08:41:44 »
ไปอาจารย์ต๋อย วัดทองในนะครับต้นตำหรับพ่อแก่ตาไฟอยู่อ่อนนุชนะครับ

ออฟไลน์ massuba

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ม.ค. 2552, 08:34:28 »
หลวงพี่ติ่งครับ

ออฟไลน์ massuba

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ม.ค. 2552, 08:35:47 »
ลองขอท่านดู แกมีพิมพ์อยุ่ แต่ที่แน่ ๆ ผมว่าสักปู่นารอด หรือ ปู่โคดมหน้าวัวดีกว่านะ มันจะได้ไม่ร้อนมาก

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ม.ค. 2552, 03:19:52 »
แปลกเนอะ ผู้หญิงชอบสักด้วย

ออฟไลน์ natt

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - anatomy_nat@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ม.ค. 2552, 02:27:35 »
ได้ยินมาว่าส่วนใหญ่เค้าจะไม่สักพ่อแก่หรือฤาษีให้ผู้หญิงนะคะเพราะถือว่าเป็นของสูงคะ ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ