ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องสงสัยมาถามพี่ๆที่รู้คับ  (อ่าน 2035 ครั้ง)

หนุมาน

• บุคคลทั่วไป
เออ คือว่า
1.การสักน้ำมันเนี้ยะสามารถสักทับกันได้หรือป่าวคับ
2.แล้วยันต์ที่เราสักมานั้นทำไงให้เห็นรูปขึ้นมาอะคับ
3.หากเราสักอย่างอื่นก่อนยันต์ครูจะเป็นอะไรป่าวคับ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: มีเรื่องสงสัยมาถามพี่ๆที่รู้คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.ย. 2549, 12:07:19 »
1.   การสักน้ำมันสามารถสักทับกันได้คับ
2.  เด๋วถึงเวลามันจาขึ้นให้คุณเหนเองแหล่ะ
3.  อันนี้ผมก้อม่ายรู้นะ  วานผู้รู้ช่วยตอบอีกแรงละกาน :005: :006:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: มีเรื่องสงสัยมาถามพี่ๆที่รู้คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ก.ย. 2549, 03:48:29 »
1. สามารถสักทับกันได้ครับ
2. ตอนของขึ้นครับ รูปยันต์ที่เราสักมาจะเห็นหมด เป็นรอยแดงขึ้นครับ (จากประสบการณ์ที่เคยเห็นของน้องครับ)
3.ไม่เป็นไรครับ.............แต่ต้องรีบสักยันต์ครูซะนะ จะเป็นการดีที่สุดนะ

ออฟไลน์ LeNLeN

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ก.ย. 2549, 10:09:26 »
รบกวนแนะนำทีจิคะ

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ก.ย. 2549, 09:13:30 »
3.ถ้าคุณจะสักน้ำมัน ไม่จำเป็นจะต้องสักยันต์ครูก่อนคับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ก.ย. 2549, 10:52:43 »
? คุณ น่าจะทำความเข้าใจกับลักษณะ การสักยันต์? มี 2 ลักษณะ
1. สักหมึก ต้องการมองเห็น และเป็น ศิลปะไปในตัว
2.สักน้ำมัน เหมาะห์? สำหรับคนที่ไม่ต้องการให้ใคร รู้ ว่าเรา สักยันต์
......ถ้าสักเป็นน้ำมัน? โอกาศ ที่คุณจะเห็น มันก็ยากอยู่แล้วคราบ....แต่มันก็เห็นบ้าง? แต่ไม่เด่นชัดเทา สักหมึกคราบ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2549, 10:55:58 โดย เปียกปูน »
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ก.ย. 2549, 06:13:15 »
[move]สักน้ำมันทับกันเยอะมันก็ไม่ดีนะครับเห็นอ.ท่านบอก[/move]
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง