ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ใครไปดูแข่งเรือมาบ้างครับ  (อ่าน 1709 ครั้ง)

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
วันนี้ใครที่ได้ไปชมแข่งเรือที่วัดบางพระ ช่วยนำมาเล่าให้ฟังหน่อยครับ วันนั้นไปสักเห็นคนเค้าซ้อมพายเรือกันใหญ่ คิดว่าวันงานน่าจะสนุกมาก
 :015: :015: :015:

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
ตอบ: วันนี้ใครไปดูแข่งเรือมาบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ต.ค. 2549, 08:14:08 »
ได้ไปดูมาครับสนุกดี ชอบที่สุดตรงที่เขาพากษ์เรือกันฟังไม่รู้เรื่องแต่ฮาดี คนเยอะนะครับพอเห็นอย่างนี้นึกถึงวันไหว้ครูเลยว่าจะเยอะขนาดไหน :005:

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
ตอบ: วันนี้ใครไปดูแข่งเรือมาบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ต.ค. 2549, 10:18:06 »
อยากไปแต่อดไปเลยอ่ะ เพื่อนมันหนีไปเที่ยวทะเลซะก่อนเลยไม่มีเพื่อนไปดู เซงเลย >:(  ???

ปล. มีคนไปเยอะมั้ยจ้า แล้ววันนี้พระท่านรับสักมั้ย

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

โดด

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ต.ค. 2549, 12:32:17 »
หลังเรา ?ใครเอาไปลงอ่ะ ?เดียวโดด

เด็กจักพงษ

:093:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ต.ค. 2549, 07:47:29 »
ฮาคนพากย์เหมือนกัน พูดแทบไม่หายใจเลยมั้ง
 หนุกหนุก