ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์สุดท้ายก่อนเข้าพรรษาครับ  (อ่าน 2284 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
นะ เมตตามหานิยมครับ พระอาจารย์เณร วัดศรีมูลเรือง
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ยันต์สุดท้ายก่อนเข้าพรรษาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 04:23:34 »
เอาไว้เจอกันตอนออกพรรษา ครับคุณเกษตร

:002:  :054:  :054:  :054:  :054:  :054:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ตอบ: ยันต์สุดท้ายก่อนเข้าพรรษาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 04:30:18 »
หวาดเสียวแต่ก็ถือว่าสวยดีครับ
ขอบคุณที่เอามาให้ชมครับ

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 07:29:00 »
ใช่แล้ว

ออกพรรษา เจอกันใหม่

ไปมาล่าสุดไม่นานนี้เอง

อดเลย

เข้าพรรษาเร็วไปหน่อย

ถ้าขยับไมอีก2เดือน

เต็มหลังพอดี

แย่เลย

-*-

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 10:08:16 »
ไม่ทราบว่า ช่วงเข้าพรรษา
พระอาจารย์ที่วัดบางพระ  ยังคงสักตามปกติรึเป่า ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 08:06:13 »
พระอาจารย์ที่วัดบางพระ  ยังคงสักตามปกติรึเป่า ครับ

สักตามปกติครับ .

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ก.ค. 2552, 11:29:59 »

สักตามปกติครับ .

ขอบคุณครับและนมัสการหลวงพี่ ด้วยครับ