ผู้เขียน หัวข้อ: ยากถามเรืองบวชทีวัดบางพระ  (อ่าน 1678 ครั้ง)

ออฟไลน์ ge_eak

• ตติยะ
ยากถามเรืองบวชทีวัดบางพระ
« เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 09:43:34 »
ถามผู้รู้หน่อยครับ ผมยากจะบวชทีวัดบางพระ ต้องไปติดต่อกับ หลวงพ่อสำอาง ใช่ไหมครับ เเล้วทีวัดบางพระมีบวชฟรี วันที่ 5 ธันวาคม วันพ่อหรือป้าว ใครรู้ช่วยบอกทีสิครับ

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
ตอบ: ยากถามเรืองบวชทีวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 05:42:40 »
ก้อแน่นอนแหละครับ ไม่ว่าจะมีความตั้งใจอุปสมบทที่วัดไหนก้อตาม ก้อต้องสอบถามจากเจ้าอาวาสซึ่งเปรียบเสมือนเจ้าบ้านก่อนอยู่แล้ว

ส่วนเรื่องการอุปสมบทวันที่ 5 ธันวาคมนั้น ไม่มีรายละเอียดครับ กรุณาสอบถามเอง

**การบวชไม่ใช่เรื่องล้อเล่นนะครับ  กรุณาตั้งใจด้วย

ด้วยความเคารพ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ยากถามเรืองบวชทีวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 12:00:01 »
ติดต่อสอบถามกับหลวงตาจันนะครับที่กุฏิเจ้าอาวาส

หากตั้งใจมั่นจริงๆก็เตรียมท่องขานนาคไว้นะครับ (ใช้แบบอุกาสะ)

สาธุ สาธุ อนุโมทามิ เจริญพร.