ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยเเนะนำร้านอาหารริมเเม่น้ำนครชัยศรีที่มีกุ้งตกอร่อยๆหรือร้านอื่นๆก็ได้คับ  (อ่าน 935 ครั้ง)

ออฟไลน์ lllll_MEW_lllll

• ตติยะ
ไปวัดบางพระทีไรหลังจากกลับ

ไม่รู้จะหาไรกิน นอกจากร้านศรีฟ้า เเล้วก็เเพทองอะไรสักอย่าง

มีร้านไหนที่คนพื้นที่บอกว่าอร่อย เเละไม่เเพง บ้างครับ

ชอบกินมากๆ สังเกตดูห่วงยางผมดิ อิอิ ช่วงนี้อวบขึ้น

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
แนะนำครับ ลองขับรถมาแถวตลาดนํ้าดอนหวายครับ ของดีราคาถูก ครับ

หรือไม่ก็กินอาหารตามสั่งตรงแพวัดบางพระครับ อร่อยดีครับ สวัสดีครับ.. :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ย. 2552, 08:11:16 โดย ~มารบูรพา~ »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ถูกต้องแล้วครับแพที่บางพระก็มีอาหารหลายๆอย่างครับกินไปด้วยให้อาหารปลาด้วยอิ่มด้วยได้บุญด้วยครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)