ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องลงนะหน้าทองค่ะ ขอรายละเอียดหน่อยค่ะ  (อ่าน 1350 ครั้ง)

ออฟไลน์ thranit

• ทุติยะ
  • **
อยากสอบถามท่านผู้รู้ค่ะว่าถ้าเราจะไปลงนะหน้าทองจะต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างค่ายกครู 25 บาทหรือป่าว
แล้วการลงนะมีข้อห้ามอย่างไรบ้าง หลวงพี่ท่านใดบ้างที่สามารถลงให้ได้ ตั้งใจว่าจะไปวันเสาร์นี้ ไม่ทราบว่า
ลูกศิษย์ไปหากันเยอะทุึกวันหรือป่าวค่ะ

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
ลองหาดู

ในแถบค้นหา

นะคราบมีข้อมูล

มากมายที่คุณต้องการ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อยากสอบถามท่านผู้รู้ค่ะว่าถ้าเราจะไปลงนะหน้าทองจะต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างค่ายกครู 25 บาทหรือป่าว
แล้วการลงนะมีข้อห้ามอย่างไรบ้าง หลวงพี่ท่านใดบ้างที่สามารถลงให้ได้ ตั้งใจว่าจะไปวันเสาร์นี้ ไม่ทราบว่า
ลูกศิษย์ไปหากันเยอะทุึกวันหรือป่าวค่ะ
ที่กุฏิใหญ่เข้าไปบูชาพานครูชุดเล็ก ๒๐ บาท ชุดใหญ่ ๖๐ บาท นำไปให้หลวงพ่อสำอางค์ท่านลงนะหน้าทองให้นะครับ

ส่วนมากวันเสาร์ วันอาทิตย์ และวันหยุดคนจะเยอะมากครับ.

ศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมที่

http://www.bp.or.th/นะหน้าทอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2552, 12:05:48 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ ไทยแท้

• จตุตถะ
หลวงพ่อเป่าหัวให้ทีหนึ่งมึนไปเลยครับ!!
เงินหมด ยศยังอยู่

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
ถ้ากุฏิหลวงพ่อทอง3แผ่นค่าพาน20บาทแต่ถ้ากุฏิหลวงพี่ติ่งและหลวงพี่ต้อยทอง9แผ่นครับส่วนมากผู้หญิงนิยมไปลงกันครับ