ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลการจะเดินทางไปสักยันต์ที่วัดบางพระครับ  (อ่าน 852 ครั้ง)

ออฟไลน์ sunpop

• ทุติยะ
  • **
สวัสดีครับ ผมขอความกรุณา อยากได้คำแนะนำ เกี่ยวกับการที่จะเดินทางไปสักยันต์ที่วัดบางพระครับ

คืออยากสอบถามรายละเอียดทั้งหมดเลย น่ะครับ อย่างเช่น เดินทางไปได้วันใหนได้บ้าง ต้องมีสิ่งใดเตรียมไปบ้าง ค่าครูเท่าไร และยันต์ต่างๆ

น่ะครับ กระผมขอความกรุณาจากพี่ๆสมาชิกที่เคารพ ช่วยโปรดแนะนำและชี้แนะให้กระผมด้วยนะครับ หวังว่าจะได้ไปเป็นศิษย์ครูเดียวกันนะ

ครับ ขอบคุณมากๆครับ :090: :090: :090:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
มาได้ทุกวันครับ ค่าครู ๒๕ บาทเท่านั้นไม่ขาดไม่เกิน บูชาพานครูดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ ที่วัดมีจัดเตรียมไว้อำนวยความสะดวกอยู่แล้ว ลายสักก็แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะพิจจารณาตามความเหมาะสมของแต่ละบุคคลไป ถ้าต้องการรายละเอียดเพิ่มเติมจากนี้ก็ใช้แถบค้นหาของบอร์ดได้ครับ.

ออฟไลน์ ~~๑อ้วนน้อย๑~~

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cyclop_headhunter@hotmail.com
แล้วท่าน sunpop เป็นคนจังหวัดไหนหรอครับ ถ้าอยู่ไกลนั่งรถไฟลงที่สถานีนครปฐม เดินออกจากสถานีจะเห็นพระปฐมเจดีห์เดินมาสักพักให้เลี้ยวซ้าย

จะมีป้ายรถประจำทางไปวัดบางพระอ่ะครับ สะดวกสบายเป็นกันเอง

ถึงวัดบางพระแล้วสามารถซื้อดอกไม้ ธูปเทียน พานครูได้เลยที่หน้ากุฏิ ราคาก้ประมาณ 80 บาท(ครั้งล่าสุดที่ผมไปนะ ไม่ทราบว่ามีการเปลี่ยนแปลงแล้วหรือยัง)

จากนั้นก็ไปหาหลวงพี่ได้เลยครับ แล้วแต่ศรัทธา ค่าครูก็ 25 บาทหล่ะครับ

ยังไงก็ขอต้อนรับสู่ครอบครัววัดบางพระนะครับ 

ผิดพราดประการใดก็ขออภัย ณ ที่นี้ครับ