ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ครับ  (อ่าน 1521 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOPPANUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
สอบถามผู้รู้ครับ
« เมื่อ: 11 พ.ย. 2552, 10:10:52 »
 :092:อาจารย์สักที่นั่งทางขวามือของหลวงพี่ญา คือหลวงพี่หมีหรือเปล่าครับ  ถ้าทางซ้ายมือของท่านเป็นหลวงพี่นัน   คือผมเคยได้สักกับอาจารย์ท่านนี้ครั้งนึงแต่ไม่ทราบว่าท่านชื่ออะไร ช่วยบอกหน่อยครับ.

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามผู้รู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ย. 2552, 08:37:31 »
กุฎิหลวงพ่อยาจะมีหลวงพี่ตูนและหลวงพี่นันครับส่วนอีกท่านหนึ่งผมไม่ทราบครับรอผู้รู้ครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พ.ย. 2552, 06:17:56 »
หลวงพี่อยู่ทางซ้ายของหลวงพี่ญา ครั้งล่าสุดอาทิตย์ที่แล้วเพิ่งเคยเห็น ไม่ทราบเหมือนกันว่าท่านชื่อว่าอะไร
พอลงหลวงพี่ญาเสร็จได้ ยันต์องค์พระมา ก็จะต่อพานสอง เห็นหลวงพี่ญาคนยังเยอะอยู่ เลยเปลี่ยนใจลงกับหลวงพี่ท่านนี้

ก็เลยลงเสือไป 2 ตัว กับท่าน กลับมาบ้านป่วยเลย  :075:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พ.ย. 2552, 06:21:31 »
ที่กุฏิหลวงพี่ญาด้านล่างมี หลวงพี่ญา , หลวงพี่มาร์ค , หลวงพี่ตูน , หลวงพี่นัน

ถามมาว่าอาจารย์สักที่นั่งทางขวามือของหลวงพี่ญา ในกุฏิด้านล่างไม่มีพระอารย์ท่านใดนั่งสักทางด้านขวามือของหลวงพี่ญาท่านเลยนะครับ  :010:

ถ้าจะเรียงพระอาจารย์ที่นั่งสักทางซ้ายมือของหลวงพี่ญาไปก็ หลวงพี่มาร์ค,หลวงพี่ตูน,หลวงพี่นัน.

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พ.ย. 2552, 06:44:59 »
ถามมาว่าอาจารย์สักที่นั่งทางขวามือของหลวงพี่ญา ในกุฏิด้านล่างไม่มีพระอารย์ท่านใดนั่งสักทางด้านขวามือของหลวงพี่ญาท่านเลยนะครับ  :010:.

เออเนอะ ใช่จริงๆ  :006:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ย. 2552, 06:45:52 โดย SIC »

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 12:26:59 »
ที่กุฏิหลวงพี่ญาด้านล่างมี หลวงพี่ญา , หลวงพี่มาร์ค , หลวงพี่ตูน , หลวงพี่นัน

ถามมาว่าอาจารย์สักที่นั่งทางขวามือของหลวงพี่ญา ในกุฏิด้านล่างไม่มีพระอารย์ท่านใดนั่งสักทางด้านขวามือของหลวงพี่ญาท่านเลยนะครับ  :010:

ถ้าจะเรียงพระอาจารย์ที่นั่งสักทางซ้ายมือของหลวงพี่ญาไปก็ หลวงพี่มาร์ค,หลวงพี่ตูน,หลวงพี่นัน.
เมื่อก่อนมีอาจารย์นั่งอยู่ตรงก่อนขึ้นบันได ผมก็คิดเป็นทางขวามือของหลวงพี่ญาครับ  แต่ตอนนี้คงเปลี่ยนไปแล้ว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 01:24:55 »
เมื่อก่อนหลวงพี่หนึ่งท่านเคยนั่งสักตรงนั้นครับ บริเวณหน้าหิ้งใหญ่ ใกล้บันไดทางขึ้นชั้น 2  :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 04:38:35 »
-
เมื่อก่อนหลวงพี่หนึ่งท่านเคยนั่งสักตรงนั้นครับ บริเวณหน้าหิ้งใหญ่ ใกล้บันไดทางขึ้นชั้น 2  :002:
ขอบคุณมากครับ