ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหลวงพี่มาร์คครับ  (อ่าน 1191 ครั้ง)

ออฟไลน์ PONG_PANG

• ตติยะ
รบกวนหลวงพี่มาร์คครับ
« เมื่อ: 26 พ.ย. 2552, 08:04:34 »
   :054: :054: ผมเคยเห็นที่หัวไหล่หลวงพี่เป็นยันเศียรหนุมานใช้มัยครับ ผมอยากได้บ้างจะเกินไปหรือเปล่าครับ  :075: :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: รบกวนหลวงพี่มาร์คครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พ.ย. 2552, 09:38:57 »
ลองสักหลังซัก 5-6 ครั้งก่อนนะครับ แล้วลองเรียนถามท่านดูครับ อาจจะได้คำตอบที่ดีกว่ามาถึงขอสักเลยนะ ...  :089:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 พ.ย. 2552, 10:46:14 »
ลองขอก็ได้นะครับ
หลวงพี่มาร์คใจดีมาก

ผมเคยไปลงกับท่านครั้งแรก เพราะหลวงพี่ญาคนเยอะมาก
ประกอบกับตำแหน่งที่ว่างเป็นหลังด้านข้างซ้าย ขวา ด้วย ท่านใจดีลงเสือให้

แล้วใจผมชอบเสือมาก เลยยกอีกพาน แล้วกราบเรียกท่าน ขออีกข้างได้ไหมครับ
หลวงพี่ท่านก็ยิ้ม บอกว่า อีกข้างอะไรหรือ
ผมก็เงียบๆ แต่ปรากฏได้เสืออีกข้างมาจริงๆ กลายเป็นวันนั้นได้เสือคู่มาเลยครับ :015:

ออฟไลน์ kaiedu

• ความรู้...คือดวงประทีป
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - kaiedu@hotmail.com
    • ชมรมไอทีเทรนนิ่ง สอนคอมพิวเตอร์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 พ.ย. 2552, 11:15:16 »
ผมยังไม่เคยสักกับหลวงพี่มาร์คครับ ทุกครั้งที่ไปก็จะดูหลวงพี่ท่านสัก ท่านสักได้สวยดีครับ และรอยสักบนตัวท่านก็สุดยอดครับ ยังไงก็ลองขอดูน่ะครับ ขอให้ได้ดังใจหวัง
"ทางทุกย่าน...หย่อมหญ้า...ที่ย่างเหยียบ
ใช่ปูพรม...ราบเรียบ....ให้เหยียบย่ำ
ล้วนหินคม...หนามแข็ง...คอยแทงตำ
ทั้งผงฝุ่น...หมุนคล้ำ...กระหน่ำวน"

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พ.ย. 2552, 09:46:36 »
ลองขอท่านดูครับ หลวงพี่ท่านใจดี :001:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พ.ย. 2552, 10:11:14 »
ลองขอท่านดูครับ หลวงพี่ท่านใจดี :001:
อ่าน้ะใจดีเหมือนหลวงพี่เก่งใช่ม้ะครับ กราบนมัสการครับหลวงพี่เก่ง :054: