ผู้เขียน หัวข้อ: น้อมรำลึก หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม  (อ่าน 1773 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
นำมงคลวัตถุของหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อมมาให้ชมครับ เพื่อน้อมรำลึกถึงวันคล้ายวันมรณะภาพของท่านซึ่งตรงกับวันวิสาขบูชาพอดี

ภาพหลวงพ่อพูลนั่งปรกอฐิษฐานจิตท่านจารให้ครับใบนี้

ในวันมรณะภาพผมได้ไปเข้าร่วมพิธีไหว้ครูของทางวัด พอช่วงบ่ายๆก็ได้ทราบว่าท่านมรณะภาพแล้ว
เลยร่วมบุญเก็บของที่ระลึกถึงท่านวันนั้นไว้ครับ

องค์นี้พิเศษครับขุนแผนจิ๋ว

:114: :114: :114:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: น้อมรำลึก หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พ.ค. 2554, 11:41:42 »
พระขุนแผนของท่านงดงามมากๆครับ..อยากมีไว้บูชาบ้างจังเลย.. :004: :004: :004:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตอบ: น้อมรำลึก หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 02:38:05 »
ขอบพระคุณครับ ที่นำภาพมาให้ชม น้อมรำลึกถึงท่าน :054:

ผมเก็บใว้ พอสมควรอยู่ครับ ตอนนี้ ลูกชายคนโต ก็ขึ้นเดี่ยว อยู่องค์เดียว  ใช้ดี เมตตาดีครับ :016:

ออฟไลน์ loongtow

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พ.ค. 2554, 12:13:36 »
ขอร่วมน้อมรำลึกด้วยคนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2554, 12:19:05 โดย loongtow »