ผู้เขียน หัวข้อ: พระท่ากระดาน หลวงพ่อสอน วัดทุ่งลาดหญ้า กาญจนบุรี  (อ่าน 9191 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

นำของหายากมาให้ชมครับ

พระท่ากระดานพิมพ์ใหญ่ หลวงพ่อสอน วัดทุ่งลาดหญ้า กาญจนบุรี

หลวงพ่อสอน เป็นอาจารย์ของหลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า พระท่ากระดานของท่านนี้ นำเนื้อตะกั่วเก่าจากกรุศรีสวัสดิ์มาสร้าง

พบเห็นได้น้อยมากๆ ด้วยจำนวนการสร้างที่น้อย และประสบการณ์โดยเฉพาะในพื้นที่

หากรุเก่าหรือของหลวงพ่อนารถไม่ได้ ก็อย่าลืมของหลวงพ่อสอนท่านนะครับ.

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
อิจฉาจังเลยครับ ของผมมีแต่หลวงพ่อลำใยแค่นั้นครับ :003:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ต.ค. 2554, 10:47:43 โดย leo »
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ loongtow

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยจังครับ :015:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็มีเเค่หลวงพ่อลำใยครับ   เพิ่งบูชามาเมื่อกลางปีนี่เอง   ติชมได้ครับ