ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามทางไปวัดบางพระครับ  (อ่าน 1825 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nick_Samchuk

• ตติยะ
    • อีเมล
สอบถามทางไปวัดบางพระครับ
« เมื่อ: 07 มี.ค. 2555, 12:16:54 »
สวัสดีครับพี่ทุกๆท่าน โดยปกติผมจะไปกับน้อง โดยรถมอเตอร์ไซค์ทางในครับ (น้องเป็นคนนครปฐมครับ)ผมจำได้ว่าพอใกล้ถึง จะเจอสี่แยกครับ แล้วพอข้ามแยกไปซัก2-3กิโล ก็ถึงวัดแล้วครับ(วัดอยู่ขวามือ) คือผมกับน้องยังเป็นนักศึกษาอยู่ บางทีว่างไม่ตรงกัน ปกติจะไปกันวันอาทิตย์ แต่บางทีก็ยังว่างไม่ตรงกัน ผมเลยคิดว่าอาจจะไปคนเดียวบ้าง เพราะมีเพื่อนเรียนอยู่ที่ ม.ศิลปากรครับ กะไปหาเพื่อนด้วยเลย เลยจะขอรบกวนพี่ๆถามทางไปวัดบางพระหน่อยครับ เริ่มที่หน้า ม.ศิลปากร ละกันครับ(ขอเป็นทางในนะครับ ผมว่าใกล้ดี)      ขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยเลยนะครับ
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองทุกๆท่าน

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามทางไปวัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มี.ค. 2555, 12:30:45 »
มาขึ้นรถเมล์สาย นครปฐม-บางพระ ที่ท่ารถ เลยครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มี.ค. 2555, 12:39:14 »
ออกจากสี่แยกไฟแดงหน้ามหาวิทยาลัยตัดเข้าถนนเพชรเกษม (ผ่านโลตัส,บิ๊กซี,โฮมโปร...ฯ)

พอถึงวัดพระประโทน วิทยาลัยเทคนิค ให้เลี้ยวซ้ายในซอยข้างวิทยาลัยเทคนิค

ไปตามทางหลักเรื่อยๆ ผ่านทางรถไฟ กรมการสัตว์ทหารบก วัดสามกระบือเผือก วัดโคกเขมา วัดทุ่งน้อย วัดศรีมหาโพธิ์ วัดบัว วัดใหม่สุคนธาราม

ถึงสี่แยกไฟแดงให้ตรงไป จะผ่านวัดกลางบางพระ และวัดบางพระอยู่ทางขวามือ

*คณะศึกษาศาสตร์ วันเสาร์-อาทิตย์ อาจจะได้เจอกันที่ห้องภาคครับ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มี.ค. 2555, 04:47:01 »
จากศาลายาเส้นนี้จะไว้ที่สุด ประมาณ30นาที พี่ที่วัดบอกมา และเคยทดสอบแล้ว

[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มี.ค. 2555, 10:06:15 »
จากศาลายาเส้นนี้จะไว้ที่สุด ประมาณ30นาที พี่ที่วัดบอกมา และเคยทดสอบแล้ว

น้องเค้าจะเริ่มจาก ม.ศิลปากรคับ ไม่ใช่ศาลายา :082:
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มี.ค. 2555, 03:40:12 »

น้องเค้าจะเริ่มจาก ม.ศิลปากรคับ ไม่ใช่ศาลายา :082:

พอดีเลย พี่ช่วยบอกทางให้น้องเขาหน่อย

จะรอ

ทางที่เห็น ผมบอกไว้เผื่อท่านอื่นเขาด้วย หากจะมาจากทางทิศเหนือ