ผู้เขียน หัวข้อ: ขอลายละเอียดการสัก5แถวครับ  (อ่าน 1700 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aowkung

• ทุติยะ
  • **
ขอลายละเอียดการสัก5แถวครับ
« เมื่อ: 03 ก.พ. 2557, 12:07:33 »
สัก5แถว ต้องเตรียมอะไรบ้างหรอครับ
แล้วต้องไปถึงวันกี่โมงหรอครับ แล้ววันนึงจำกัดไหมว่ารับกี่คน คือผมอยู่กรุงเทพอะครับ
แล้วสักกับพระอาจารย์ท่านไหนหรอครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.พ. 2557, 12:13:17 โดย Aowkung »

ออฟไลน์ neofiat

• ลูกศิษย์พระอาจารย์ญา
  • ตติยะ
ตอบ: ขอลายละเอียดการสัก5แถวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.พ. 2557, 09:42:55 »
พระอาจารย์ท่านไหนก็ได้ครับ ส่วนเวลา ไปแต่เช้าก็ดีครับ คนจะได้ไม่เยอะ บางทีไปบ่ายๆ ท่านอาจไม่รับเพิ่มเพราะคนเยอะแล้ว

จำนวนคนท่านไม่จำกัดนะครับ  อยู่ที่ท่านจะคำนวนเวลาพอถึงแก่ที่ท่านจะเลิกสักและไปทำกิจวัตรสงฆ์ ต่อครับ

ส่วนของนั้น ไปซื้อหาเอาที่หน้ากุฏิเลยครับ

ส่วน ห้าแถว นั้นเท่าที่ทราบจะเป็นพระอาจารย์นัน นะครับที่สักให้ แต่พระอาจารย์ท่านอื่นๆ ผมไม่แน่ใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.พ. 2557, 09:49:26 โดย neofiat »
เก้ายอด > แปดทิศ > พระปิดตา > บัวแก้ว > เสือไต่เขาคู่ > หมูป่า > ลิงลมคู่ > จิ้งจกคู่ > กวางเหลียวหลังคู่ > ต่อ 29 ยอด > งบน้ำอ้อย

ออฟไลน์ Suthipong2006

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอลายละเอียดการสัก5แถวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ก.พ. 2557, 01:33:50 »
เข้าไปหาพระอาจาร์นันได้เลยครับแต่ที่วัดเรียกยันต์ห้าแถวว่ากระทู้เจ็ดแบกนะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.พ. 2557, 11:03:48 »
จากการที่ได้ไปเรียนสัมภาษณ์กับพระอาจารย์อนันต์ อภินนฺโท

ท่านเมตตาบอกว่าชื่อยันต์ "หัวใจบารมีพระพุทธเจ้า" ครับ.

ออฟไลน์ Aowkung

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.พ. 2557, 01:29:37 »
ขอบคุณมากครับ