ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเบี้ยแก้หลวงปู่เจือจึงไม่มีให้เช่าในกุฏิที่ให้เช่าพระละ  (อ่าน 3012 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หมายถึงวัดกลางบางแก้ว ใช่ไหมจ้ะ ไม่มีในกุฏิแต่เดินไปอีกนิสนึง ตรงกุฏิหลวงปู่เจือ มีให้บูชาครับผม  ;D

ถ้ากุฏิพระทั่วไปอยู่ซ้ายมือ ตรงไปหน่อยขวามือสังเกตุตรงถังกดน้ำ นั่นล่ะครับ มีให้บูชาลองถามคนในนั้นดู  :-*

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ถ้าอยากได้ของแท้กับมือหลวงปู่ให้ไปถึงวัดสักประมาณ 6 โมงเย็นเป็นต้นไป จะได้รับกับมือหลวงปู่แน่นอนครับ...เพราะถ้หลุดจากกุฎิหลวงปู่มาแล้วไม่รับประกันความแท้ครับ...(แม้แต่หน้ากุฎิ)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผมก็ได้ยินมาเหมือนกันเรื่องเก๊หน้ากุฏินี่ครับ หนาหูอยู่เหมือนกันครับ

ได้ยินแว่วๆๆ อยู่หลายเดือนก่อน ว่าจับคนที่ทำเก๊ได้แล้ว แต่หลวงพ่อเจือ ท่านใจดีมากครับ

ไม่ได้ถือโทษเอาความอะไร แค่ให้สาบานว่าจะไม่ทำแล้ว  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ผมก็ได้ยินมาเหมือนกันเรื่องเก๊หน้ากุฏินี่ครับ หนาหูอยู่เหมือนกันครับ

ได้ยินแว่วๆๆ อยู่หลายเดือนก่อน ว่าจับคนที่ทำเก๊ได้แล้ว แต่หลวงพ่อเจือ ท่านใจดีมากครับ

ไม่ได้ถือโทษเอาความอะไร แค่ให้สาบานว่าจะไม่ทำแล้ว? ;D ;D ;D
รอรับกับมือหลวงปู่ดีที่สุดครีบ ส่วนตัวเคยไปนั่งรอถึงประมาณเที่ยงคืนครับ :-*

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ข้อดีอีกอย่างนะครับ สำหรับการไปนั่งรอเบี้ยที่หน้ากุฏิหลวงปู่ เราจะได้เห็นกรรมวิธีการสร้างเบี้ย ตั้งแต่การบรรจุปรอทลงตัวเบี้ย การตีตะกั่วหุ้มเบี้ย การถักเชือก ครับ
(สำหรับเบี้ยเปลือย เบี้ยสามห่วง เบี้ยตะกั่วไม่มีตะเข็บ ผมว่าสั่งทำได้นะครับ ลองสอบถามน้องเก่ง หรือคุณลุงที่ตั่งตีตะกั่วดูนะครับ) :-*