ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆเรื่องการคาดตะกรุดคับ  (อ่าน 7044 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ballz

• ตติยะ
      ไว้ด้านหน้าคือสู้ ด้านหลังคือถอย ซ้ายผู่ใหญ่เมตตา ขวาเรื่องมหานิยม(เรื่องผู้หญิง) เอ่อ ผมเข้าใจถูกใหมอ่ะครับ แล้วอยากถามว่าตะกรุดน่ะมีด้านหนึ่งดูดด้านหนึ่งปล่อยพลังด้วยใช่ใหมครับ อีกอย่างคับตะกรุดสามห่วงถักเชือกสีเขียวทันหลวงพ่อปลุกเสกหรือป่าวคับผมเช่ามาต้นๆปีที่แล้ว         ขอบคุณมากครับ

• ตติยะ
ตอบ: ถามพี่ๆเรื่องการคาดตะกรุดคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ม.ค. 2551, 12:44:52 »

ไว้ด้านหน้าคือสู้ ด้านหลังคือถอย ซ้ายผู่ใหญ่เมตตา ขวาเรื่องมหานิยม(เรื่องผู้หญิง) เอ่อ ผมเข้าใจถูกใหมอ่ะครับ แล้วอยากถามว่าตะกรุดน่ะมีด้านหนึ่งดูดด้านหนึ่งปล่อยพลังด้วยใช่ใหมครับ อีกอย่างคับตะกรุดสามห่วงถักเชือกสีเขียวทันหลวงพ่อปลุกเสกหรือป่าวคับผมเช่ามาต้นๆปีที่แล้ว         ขอบคุณมากครับ    โทดทีคับตัวมาน[/size[/size
]]เล็ก

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: ถามพี่ๆเรื่องการคาดตะกรุดคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ม.ค. 2551, 01:22:58 »
ท่าน BALLZ ชื่อสมกับเป็น dragon balls Z เลย  ถามตะกรุดดูดพลัง ปล่อยพลัง แบบการ์ตูนเลย
ตะกรุดที่บูชามา ต้องดูด้วยว่าบูชามาจากกุฏิไหน ถ้ากุฏิใหญ่ต้องถามหลวงพี่ที่ดูแล ว่าทันหลวงพ่อ
ปลุกเสกหรือเปล่า ส่วนกุฏิอื่นไว้ใจได้
แต่ที่กุฏิ หลวงพี่สมชาย เห็นมีตะกรุดวางเกลื่อนทั่วไป ไม่แน่ใจว่า ฆารวาสจารอักขระยันต์ และทัน
หลวงพ่อเปิ่นปลุกเสก หรือเปล่า  (ถ้าไม่ได้เป็นตามข้อสังเกตุของผม ขอกราบอภัย และขอให้ท่าน
อโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ สาธุ)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ม.ค. 2551, 10:43:14 »
ตะกรุดแต่ละชนิดก็มีวิธีใช้ที่แตกต่างกันไป ตะกรุดที่คุณบอกคือ สู้ไว้หน้า ไม่สู้ไว้หลัง ขวาเจ้านาย ซ้ายหญิง คือ พุทธคุณของ ตะกรุดมหารูดครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ม.ค. 2551, 05:50:58 »
แต่ละที่ย่อมมีข้อแตกต่างหรือข้อห้าม และวิธีการใช้แตกต่างกันไป บ้างอาจซ้ำกันบ้างอาจไม่เหมือนกัน ถามที่เราไปเช่ามาจะดีที่สุดครับ  ;D ;D ;D

Get นะจ้ะ น้องเลิฟ  :-*

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ม.ค. 2551, 05:59:16 »
ตะกรุดมหารูด ตะกรุดโทน เป็นต้น คาดเอว เวลาใช้รูดตามต้องการ
ตะกรุดสามห่วงไม่ต้องมังค๊ะ คาด หรือ แขวนอย่างไร ก็ใช้อย่างนั้น
รักษาศีลน๊ะ พระคุ้มครอง

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ม.ค. 2551, 09:44:12 »
 ขอบคุณพี่ๆมากครับผม