ผู้เขียน หัวข้อ: ของจะขึ้นด้วยเหตุอะไรบ้าง...ช่วยตอบไวๆ ด้วยนะค่ะพี่ (ด่วนมากจิงๆ)  (อ่าน 4392 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bovy_583

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากรู้ว่าของจะขึ้นได้ตอนไหนบ้างค่ะ แล้วผู้หญิงสักได้เหมือนผู้ชายรึป่าวค่ะทำได้เหมือนกันหมดเลยรึป่าว แล้วต้องสักอะไรบ้างของถึงขึ้นได้ ยันต์ครูมีของขึ้นรึป่าวค่ะ  และผู้หญิงสักยันต์ "มือธนู" ได้ป่าวค่ะ  คือว่าเหตุผลที่อยากสักก็เพราะว่าอยากมีเอาไว้ป้องกันตัวค่ะเพราะว่าเดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นอะไร มีอยู่วันนึงนั่งรถจะกลับบ้าน มีเด็กผู้ชายอยู่ประมาณ ม.3 สองคนนั่งอยู่บนรถแล้วก็ร่วมตัวหนูด้วยเป็น 3 คนค่ะ พอนั่งไปเกือบจะถึงบ้านแล้ว มันสองคนก็พูดอะไรไม่รู้ประมาณว่าจะแซวอะ แต่กวนมาก พอหนูลงจากรถแล้ว ก็ ยกนิ้วกลางให้มัน มันก็ทำท่าเหมือนจะลงมาแต่รถมันไปไกลแล้ว... ตั้งแต่นั้นก็ไม่เคยเจอพวกมันอีกเลย จนกระทั่ง 2-3 วันมานี้เจอมันอยู่หน้าหมู่บ้านกับเพื่อนอีกหลายคน พอมันเห็นหนูมันก็เรียก แต่หนูไม่สนใจ (กลัวมากเลยค่ะ กลัวว่ามันจะมาดักรออีกแล้วเข้ามาทำมิดีมิร้ายอะไร)   แล้วอีกอย่างชอบมีคนมารังแกอยู่บ่อยๆ แล้วไม่กล้าสู้ เลยคิดว่าถ้าสักแล้วจะได้มีเครื่องยึดเนี่ยวจิตใจจะได้ไม่ต้องกลัวอีก  พี่ช่วยแนะนำหน่อยว่าควรจะสักดีป่าว  แล้วควรจะสักอะไรดีที่สุดค่ะ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตอบให้ครับ
- เรื่องของขึ้นน้องไม่ต้องสนใจหรอกครับน้อง น้องสักเพื่อเอาไว้ยึดเหนี่ยวจตใจคุ้มครองน้องจะดีกว่านะ น้อยครั้งที่จะเห็นผู้หญิงขึ้น
- ผู้หญิงและผู้ชายสักได้เหมือนกันครับ ไม่ว่าจะเป็นยันต์ต่างๆๆ แต่ส่วนมากผู้หญิงจะสักด้านเมตตามหานิยมซะส่วนใหญ่ครับ
- ยันต์ครูไม่มีของขึ้นครับ
- ผู้หญิงสักมือธนูได้ครับ
และสิ่งสุดท้ายที่ผมจะเตือนน้องก็คือ สักไว้เพื่อป้องกันตัวแคล้วคลาดปลอดภัย ไม่ใช่สักไปแล้วไปรังแกคนอื่นนะครับ พระย่อมคุ้มครองคนดีครับ  ถ้ามีคนยกนิ้วกลางให้น้องๆจะโมโหมั้ยครับ เอาไปคิดซะด้วยนะ!!!   เด็กหนอเด็ก
:069: :069: :069:

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
บางที่อาการ  ของขึ้น   ใช่ว่าจะดีนะครับ
แต่ถ้าเป็นเหตุคับขันอันนี้  เกิดแล้วดี
    :002:
---------------------------------
ปล.ผมถ้าจากพระท่านนึง ชื่อหลวงพี่ยง (วัดบางแคกลาง  จ.สมุทรสงคราม)
     ซึ่งมีคนไปให้ท่านแก้ของบ่อยๆ  ท่านบอกว่าคนสมัยนี่ไม่ดีเลย
     ทำของกันตลอด โดยเฉพราะผู้หญิง 
     (เอากระดูกผีตายโหง ไปทำพิธีแล้วเอาไปใส่น้ำให้คนที่เราจะทำของให้กิน)
     (เอาเศษบาตรแตกไปทำพิธี  ให้คนอื่นมีอันเป็นไป)
     (เอาใบเต่าล้าง  ไปฝังในทาง 3 แพ่ง)
     และอีกมากมาย.........
   :075:

และหลวงพี่บอกว่า  สักมาแล้วไปกินเหล้าแล้วของขึ้นอันนี้ไม่ดี
     ถ้ามีของดีก็ให้เก็บไว้ในยามจำเป็น
     ยึดหลักทำความดี  (แต่หลวงพี่ไม่พูดเพราะแบบนี้นะ  ท่านพูด  กู - เอง - มึง)
    :048:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
ผมว่าผมเด็กแล้วนะแต่ท่าทางผู้หญิงคนนี้จะเด็กว่าผมอีก ผมเป็นผู้ชายยังไม่สักธนูมือเลยครับ เพราะเคยได้ยินมาจากผู้เฒ่าผู้ใหญ่ว่า คนสักธนูมือนะจะทำให้มือร้อน ตบบ่าใครเขาก็จะไม่สบาย และก้มีข้อห้ามคือห้ามนำมือที่สักธนูมือ ไปสัมผัสกับอวัยวะเพศของผู้หญิง เพราะของจะเสื่อมเพราะฉะนั้นผมจึงไม่สักธนูมือ
เท็จจริงไม่ทราบแต่ผมก็เชื่อมาบ้างเพราะวิชาอาคมที่ใช้ต่อสู้ส่วนใหญ่เป็นของร้อนเหมาะกับผู้ชายมากกว่า  เป็นผู้หญฺงผมไม่อยากให้สักเลยครับ อย่าคิดว่ามีธนูมือแล้วจะสู้ผู้ชายได้นะครับ ทางที่ดีเราควรสักยันต์แนวแคล้วคลาด-มหานิยมดีกว่า ทำให้คนเห็นแล้วเอ็นดูไม่คิดทำร้าย และยันต์ในวัดบางพระนี้ก็มีแต่ยันต์ดีๆ เป็นพุทธคุณทั้งนั้นครับ ไม่ใช่พวกวิชาตำ เพราะฉะนั้น สักตามที่พระอาจารย์เขาให้ดีกว่า อย่าไปสักเลยธนูมือ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อยากรู้ว่าของจะขึ้นได้ตอนไหนบ้างค่ะ แล้วผู้หญิงสักได้เหมือนผู้ชายรึป่าวค่ะทำได้เหมือนกันหมดเลยรึป่าว แล้วต้องสักอะไรบ้างของถึงขึ้นได้ ยันต์ครูมีของขึ้นรึป่าวค่ะ? และผู้หญิงสักยันต์ "มือธนู" ได้ป่าวค่ะ? คือว่าเหตุผลที่อยากสักก็เพราะว่าอยากมีเอาไว้ป้องกันตัวค่ะเพราะว่าเดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นอะไร มีอยู่วันนึงนั่งรถจะกลับบ้าน มีเด็กผู้ชายอยู่ประมาณ ม.3 สองคนนั่งอยู่บนรถแล้วก็ร่วมตัวหนูด้วยเป็น 3 คนค่ะ พอนั่งไปเกือบจะถึงบ้านแล้ว มันสองคนก็พูดอะไรไม่รู้ประมาณว่าจะแซวอะ แต่กวนมาก พอหนูลงจากรถแล้ว ก็ ยกนิ้วกลางให้มัน มันก็ทำท่าเหมือนจะลงมาแต่รถมันไปไกลแล้ว... ตั้งแต่นั้นก็ไม่เคยเจอพวกมันอีกเลย จนกระทั่ง 2-3 วันมานี้เจอมันอยู่หน้าหมู่บ้านกับเพื่อนอีกหลายคน พอมันเห็นหนูมันก็เรียก แต่หนูไม่สนใจ (กลัวมากเลยค่ะ กลัวว่ามันจะมาดักรออีกแล้วเข้ามาทำมิดีมิร้ายอะไร)?  แล้วอีกอย่างชอบมีคนมารังแกอยู่บ่อยๆ แล้วไม่กล้าสู้ เลยคิดว่าถ้าสักแล้วจะได้มีเครื่องยึดเนี่ยวจิตใจจะได้ไม่ต้องกลัวอีก? พี่ช่วยแนะนำหน่อยว่าควรจะสักดีป่าว? แล้วควรจะสักอะไรดีที่สุดค่ะ

ผู้หญิงก็มีขึ้นเหมือนกันครับในพิธีไหว้ครูเห็นทุกปีเลย......ดุไม่แพ้ผู้ชายเลย

ออฟไลน์ Bovy_583

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณพวกพี่ๆ ที่ช่วยเตือนนะ    ต่อไปจะใจเย็นๆ   และยึดมั่นกับความดีนะค่ะ
แต่ว่าถ้ามีคนแบบนี้อีกหละค่ะจะต้องทำยังไง   ถ้าเดินหนีไปเฉยๆวันนึงเจอกันอีก
มันก็แซวอีกไม่ยอมเลิกเลย   (พวกพี่ก็รู้ว่า...คนประเภทนี้มีเยอะ)

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
รู้หลบเป็นปีกรู้หลีกเป็นหางครับ เลี่ยงได้เลี่ยง ถ้ามันหนักๆเข้าก็ไปบอกผู้ใหญ่เขาช่วยดีกว่าครับ เป็นผู้หฺญิงอย่าไปปะทะตรงๆกับผู้ชายเลยครับ
ไม่ใช่ผมสอนไม่ให้สู้คนนะครับ เพราะผู้ชายสมัยนี้หลายคนมันเลวทำได้แม้แต่เพศแม่ ผมก็เลยไม่อยากเห็นคุณโดนรังแก

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *

* อยากสัก 5 แถว

แต่สักน้ำมันน่ะ

แต่ไม่รู้จะไปกะคัยนี่ดิ

ม่ายกล้าบอกพี่ให้พาไปอ่ะ *
มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
โทษน่ะครับ ขุดกระทู้เก่าไปไหมครับ รบกวนอ่านกฎกติกา ด้วยน่ะครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5830.0.html

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
อยากรู้ว่าของจะขึ้นได้ตอนไหนบ้างค่ะ แล้วผู้หญิงสักได้เหมือนผู้ชายรึป่าวค่ะทำได้เหมือนกันหมดเลยรึป่าว แล้วต้องสักอะไรบ้างของถึงขึ้นได้ ยันต์ครูมีของขึ้นรึป่าวค่ะ  และผู้หญิงสักยันต์ "มือธนู" ได้ป่าวค่ะ  คือว่าเหตุผลที่อยากสักก็เพราะว่าอยากมีเอาไว้ป้องกันตัวค่ะเพราะว่าเดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นอะไร มีอยู่วันนึงนั่งรถจะกลับบ้าน มีเด็กผู้ชายอยู่ประมาณ ม.3 สองคนนั่งอยู่บนรถแล้วก็ร่วมตัวหนูด้วยเป็น 3 คนค่ะ พอนั่งไปเกือบจะถึงบ้านแล้ว มันสองคนก็พูดอะไรไม่รู้ประมาณว่าจะแซวอะ แต่กวนมาก พอหนูลงจากรถแล้ว ก็ ยกนิ้วกลางให้มัน มันก็ทำท่าเหมือนจะลงมาแต่รถมันไปไกลแล้ว... ตั้งแต่นั้นก็ไม่เคยเจอพวกมันอีกเลย จนกระทั่ง 2-3 วันมานี้เจอมันอยู่หน้าหมู่บ้านกับเพื่อนอีกหลายคน พอมันเห็นหนูมันก็เรียก แต่หนูไม่สนใจ (กลัวมากเลยค่ะ กลัวว่ามันจะมาดักรออีกแล้วเข้ามาทำมิดีมิร้ายอะไร)   แล้วอีกอย่างชอบมีคนมารังแกอยู่บ่อยๆ แล้วไม่กล้าสู้ เลยคิดว่าถ้าสักแล้วจะได้มีเครื่องยึดเนี่ยวจิตใจจะได้ไม่ต้องกลัวอีก  พี่ช่วยแนะนำหน่อยว่าควรจะสักดีป่าว  แล้วควรจะสักอะไรดีที่สุดค่ะ

ฟังแล้วก็น่ากลัวคร่ะ.......แต่ข้อคิดที่พี่ๆให้ด้านบนน้องก็นำไปปรับใช้ซะนะคร่ะ

แต่ที่บอกว่ายกนิ้วกลางให้เนี่ย.........มันไม่สมควรนะคะ :069:

ถ้าเป็นพี่เองโดนน้องยกนิ้วให้แบบนั้น........ถ้าพี่ไม่สักของพี่ก็ขึ้นคร่ะ <<< ขำๆนะ (แต่ไม่ทำดีกว่าคร่ะ)

เด๋วอันตรายมันจะมาเกิดกับเรา........ :043:แบบนี้ ระวังตัวด้วยคร่ะ :001:
ศิษย์ดีเพราะมีครู ศิษย์ไม่เคารพครู ไม่มีศิษย์ใดเจริญ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เลี่ยงได้ ก็เลี่ยงเถอะ ครับ

หลบหลีก  ดีกว่าปะทะเหมือนกับที่ท่าน mongjoto  แนะนำดีที่สุด คาบ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
เห็นด้วยเหมือนคุณเค็นครับ เอครับรูปใหม่เท่จริงนะครับแล้วค่อยเจอกันที่วัดนะครับ ที

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
การสักเป็นเรื่องที่ต้องทบทวนสำหรับน้อง ถ้าผู้ปกครองอนุญาต แต่มีข้อคิดที่ดีว่า หลังจากสักมาแล้วเสมือนหนึ่งว่าเป็นเครื่องเตือนใจให้ทำดี หากแม้มีเหตุการณ์อะไรที่ทำให้เราไม่สบายใจหรือตกอยู่ในสถานะที่ลำบาก ก็ขอให้นึกถึงครูบาอาจาร์ นึกถึงหลวงพ่อเปิ่นขอให้ท่านคุ้มครองปกปัก รักษา หนักจะได้เป็นเบา และเราจะได้ไม่ต้องกังวลมากเพียงแต่อย่าไปหาเรื่องใครก็พอครับ เดินหนี หันหลังกลับ หรืออยู่ในความสงบ มีสติ ผมว่าไม่มีใครกล้าที่จะเข้ามาหาเรื่องเราหรอก พระย่อมคุ้มครองครับ