ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนแผน กรุวัดบ้านกร่าง พิมพ์ทรงพลใหญ่  (อ่าน 5783 ครั้ง)

ออฟไลน์ h.kitti

• ตติยะ
สภาพไม่สวยครับ แต่เป็นพิมพ์ที่หายากที่สุดของกรุนี้ครับ

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
ตอบ: ขุนแผน กรุวัดบ้านกร่าง พิมพ์ทรงพลใหญ่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2552, 10:54:32 »
 องค์นี้เนื้อหาครบเลยครับ  เนื้อหยาบ ก้อนกรวด ทรายเงิน ทรายทอง แร่ดอกมะขาม สภาพนี้ใช้เป็นแนวการในศึกษาพระกรุนี้ได้เลยครับ                               ถึงสภาพไม่สวยเข้าขั้นนางงาม แต่รับรองว่าเป็นพระในฝันของใครหลายคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2552, 10:55:37 โดย ราหู »
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตอบ: ขุนแผน กรุวัดบ้านกร่าง พิมพ์ทรงพลใหญ่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 07:08:30 »
ค่ะ.. คงเป็นพระในฝันของหลายคน.. :048:

cho presley       

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 10:06:01 »
ดีกรี ขุนแผนบ้านกร่าง ต้นฉบับพระพิมขุนแผน

เด๋วนี้หาชมยากเนอะ

แวะมาชมครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 10:09:35 »
ขอบคุณฯที่นำมาให้ชมครับ

ขุนแผนบ้านกร่างนี้ คนหนุ่ม คนแก่ มักแขวนกันครับ เพราะเชื่อว่าสเน่ห์แรง แต่ผมไม่เคยใช้

ใช้แต่พระสีสะแรงแงง หลวงปู่แย้ม (นอกเรื่องแล้วผม)

:114:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 12:21:16 »
แล้วอันนี้ล่ะคะ วานผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยนะคะ ไม่ทราบปีเลย ไม่รู้จริงเหรอว่าปลอม (เพราะเค้าให้มาอีกที)

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 12:31:52 »
ของหนูปอร์ ดูดีเข้าเค้าครับ แต่ถ่ายรูปมาไม่ชัดเลยไม่กล้าชี้ชัด เดี๋ยวหงายหลังจ๊ะ (ถ้าส่องดูแล้วเนื้อหาเหมือนข้างบนล่ะก็ ยินดีด้วยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2552, 12:33:26 โดย ราหู »

porvfc

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 12:47:35 »
ของหนูปอร์ ดูดีเข้าเค้าครับ แต่ถ่ายรูปมาไม่ชัดเลยไม่กล้าชี้ชัด เดี๋ยวหงายหลังจ๊ะ (ถ้าส่องดูแล้วเนื้อหาเหมือนข้างบนล่ะก็ ยินดีด้วยครับ)

ขอบคุณค่ะพี่ราหู น้องขอโทษ เดี๋ยวถ่ายใหม่ล่ะกัน มือใหม่อ่าค่ะ จับพระนานๆไม่ค่อยจะได้ ใจมันสั่นๆๆ อิอิ :004:

porvfc

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 12:58:09 »
ถ่ายใหม่แล้วค่ะ อันนี้คงจะชัดกว่าเมื่อกี้นะคะ :001:

ออฟไลน์ h.kitti

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 09:57:39 »
อืม ???

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2552, 10:45:54 »
สวยงามทั้งของปอร์ และของท่านh.kitti เลยครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕