ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่หนึ่งไปจำวัดที่อื่นแล้วครับ  (อ่าน 1020 ครั้ง)

ออฟไลน์ JET LEE

• ตติยะ
เนื่อจากวันนี้เลิกงานเร็วกว่าทุกวันก้อเลยตรงไปวัด ห้วยขวาง เพื่อจะไปกราบนมัสการหลวงพี่หนึ่ง และขอเมตตาให้ท่านสักให้แต่ว่าเข้าไปแล้วเงียบกริบจึงเข้าไปถามพี่ที่อยู่ในนั้นว่าวันนี้หลวงพี่สักไหม พี่เขาก้อบอกว่า หลวงพี่ท่านย้ายไปจำวัดที่อื่นแล้ว ไปจำวัดที่โคราช แถว ประทาย คงไม่มีการสักที่นี่ตลอดไปแล้ว ต้องไปสักที่วัดบางพระ  แล้วผมก้อถามว่าแล้วหลวงพี่ท่านจะกลับมาที่นี่อีกไหม  พี่ก้อบอกว่า อาจจะกลับมาออกพรรษา  ผมเสียดายจังเลยครับ  ไม่ค่อยมีเวลาว่างด้วยแต่จะหาเวลาไปวัดบางพระให้ได้ แล้วผมก้อเข้าไปกราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่นแล้วผมก้อกลับบ้าน ถึงจะไม่ได้สักแต่ผมก้อได้กราบหลวงพ่อเปิ่นที่วัดห้วยขวาง ผมก้อสบายใจ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: หลวงพี่หนึ่งไปจำวัดที่อื่นแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 06:32:06 »
- ขอขอบคุณฯสำหรับข่าวสารครับ

:114:

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
ตอบ: หลวงพี่หนึ่งไปจำวัดที่อื่นแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 09:35:17 »
ขอบคุณครับ
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”