ผู้เขียน หัวข้อ: บางมุม วันนี้  (อ่าน 4110 ครั้ง)

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
บางมุม วันนี้
« เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 07:49:36 »
เริ่มเลยละกัน เรียกน้ำย่อย                     

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
ตอบ: บางมุม วันนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 08:01:14 »
ต่อกันเลย                                   

เอาเท่านี้ละกัน  รอชมของสมาชิกท่านอื่นบ้าง มีกล้องแทบทุกคน
                                                                 ขอบคุณ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 08:19:40 »
ขอบคุณท่าน joker นะครับสำหรับภาพบรรยากาศครับ :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 08:20:02 »
ขอบคุณครับ

:114:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 08:42:13 »
ขอบพระคุณท่าน joker  มาก ครับ  :054:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 08:45:35 »
ต่อกุฎิหลวงพี่นรินทร์ (สักโดย : ท่านRaveeSajja)

รูปสุดท้าย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2552, 09:19:04 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 08:52:33 »
jam ด้วย

b  y  e

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 09:15:58 »
ขอบคุณท่านอ้อครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 09:20:30 »
นั้น ต้นน้ำ หรือ ต้อม อัสนี-วสันต์
แยกมั้ยออกเลยนะเนี้ย
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 09:23:02 »
ขอบคุณครับ ที่ถ่ายมาให้ดูกันครับ
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 09:46:17 »
ขอบคุณภาพทุกๆท่านนะครับ กราบนมัสการพระอาจารย์ด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 10:01:31 »
ว้าไม่เห็นมีเราเลย :067:  อิอิ 

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 10:04:18 »
ขอบคุณมากครับผม ฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 11:00:47 »
ขอบคุณภาพจากกล้องทุกตัวที่บันทึกความสนุกสนานเป็นกันเอง ตามภาษาพี่น้อง ...  :089:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 11:08:38 »
ขอบคุณมากนะครับสำหรับภาพบรรยากาศดีๆครับ ผม................. :015: :002:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 11:11:02 »
อดไปรับพระกับท่านผู้การเสือเลย โดดงานไม่ได้ครับ  :002:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2552, 11:40:30 »
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศทุกๆภาพเลยครับ
วันนี้รู้สึกอบอุ่นมาก ทั้งสนุก เหนือ่ย
แต่ก็อิ่มบุญกันทั่วหน้าครับ กราบขอบพระคุณหลวงพี่ญา
ที่ท่านเมตตาในทุกๆเรื่องในวันนี้ครับ ศิษย์ขอกราบนมัสการหลวงพี่ด้วยความเคารพยิ่งครับผม :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 12:12:39 »
ขอขอบคุณภาพบรรยากาศต่างๆที่นำมาให้ชมกันนะครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 12:34:24 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะสำหรับภาพ

เป็นอะไรที่น่าประทับใจค่ะลูกศิษย์ทุกคนต่างอยู่พร้อมหน้าพร้อมตา
และต่างช่วยงานกันเต็มที่ :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 12:41:41 »
ขอบคุณท่านjoker ท่านอ้อ และปอร์คนสวย มากครับ ที่นำภาพ บรรยากาศในวันนี้มาให้ชม....

....กราบนมัสการ พระอาจารย์ ทุกรูปด้วยครับ สำหรับความเมตตาของทุกท่านในวันนี้

.... ได้ลงทองกับท่านพระอาจารย์ รวี สัจจะ....

....ได้วัตถุมงคลกลับมาบูชามากมาย จากพระอาจารย์ พี่ๆน้องหลายท่าน

...ขอบพระคุณ ท่านผู้การเสือที่เมตตาประสิทธิ์พุทธคุณให้ ขณะมอบวัตถุมงคล ขนลุกเลยครับ...

...ขอบพระคุณ อ.หนวด มากครับ สำหรับ ปู่ฤาษีพิมพ์โบราณ...

...เจ็บครับ  01;...

....สุดท้ายที่ขาดไม่ได้คือมิตรภาพจากพี่ๆน้องๆชาวเว็บวัดบางพระทุกท่านที่ได้แวะเวียนมาทักทายกัน...

...ขอบคุณมากครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 01:13:38 »
ขอบพระคุณที่นำภาพและบรรยากาศดีๆมาฝากครับ

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 01:32:56 »
ขอบคุณสำหรับภาพทุกภาพครับ

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 05:19:08 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกๆรูปครับ
และขอขอบคุณทุกๆท่านที่นำภาพสวยๆมาให้ชมครับครับ
เสียดายมากๆๆเลยครับที่ไม่มีโอกาศได้ไปร่วมงานครับ

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 07:18:25 »
 :054:หลายหลากผองเพื่อนล้วนผูกพันธ์....สืบสานสายสัมพันธ์พี่น้อง
รักใคร่กลมเกลียวและปรองดอง.....สนองเจตนาครูอาจารย์... :090:
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 07:22:17 »
ต่อกุฎิหลวงพี่นรินทร์ (สักโดย : ท่านRaveeSajja)

รูปสุดท้าย

:069:ที่เห็นนั้นมิใช่การสักยันต์นะครับ....แต่เป็นการผ่าดวง เสริมเส้นชะตาชีวิต :054:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 08:09:08 »
อืม เป็นอย่างนี้นี่เอง กระผมเองกำลังสงสัยเลยว่าพระอาจารย์ประสิทธิ์อันใดให้ท่านสิบทัศน์  เป็นบุญแท้ครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 08:14:20 »
เป็นบุญของพี่เก่งจริงๆ ครับ ขอบคุณหลวงพี่รวี และอาจารย์ พระอาจารย์ทุกรูป  พี่ๆน้องๆ ทุกๆท่าน ครับ สำหรับงานนี้

:054:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 08:17:35 »
ท่านเก่งโชคดีอีกแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 09:40:43 »
ขอบคุณสำหรับภาพที่ประทับใจ นี่แหละ......มิตรภาพ ในโลกCYBER ที่ใครๆชอบบอกว่าบนโลกCYBER มีแต่ความหลอกลวง

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 10:11:56 »
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยาศ
ขอบคุณมิตรภาพ ดี ๆ จากเพื่อน ชาวเว็บวัดบางพระ ด้วยนะคะ
:089:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 01:20:16 »
ขับรถกลับบ้านจะหลับย่างเดียวเลยครับผม  ฝนตกหนักมากด้วยครับ  :010:

บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ กลับถึงบ้านโดยปลอดภัย :054:

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 03:56:30 »
แวะมาดูลูกชิ้น T^T

(แล้วก็เดินน้ำลายไหลออกไปเงียบๆ)

:075:
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 03:58:12 »
ขอบคุณครับบรรยากาศดีๆแบบนี้ต้องปีหน้าฟ้าใหม่คงจะมีวันนี้อีกนะครับพี่น้อง........ :114: :114: :114:...... สวัสดี

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 04:45:24 »
ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายงามๆ ที่นำมาให้ชม นะครับ   :054:

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 11:19:21 »
เย้ๆๆๆ มีรูปผมด้วย คนไหนหาเองเน้อออ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 12:47:49 »
โอกาศดีๆแบบนี้ไม้ได้มีกันบ่อยๆ

12 สิงหา เจอกันใหม่

วันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อเปิ่น

ถ้าคัยมีเวลาก็ได้เจอกัน

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 04:52:28 »
:004: เปิดดูกระทู้วันที่ 30 มิ.ย. ที่ผ่านมา ก็เห็นแต่พระเอกของงานตลอดเร๊ย.... :007:

:053: ก็ "เจ้าลูกชิ้นปิ้ง" :053: นี่ไง....พร้อมน้องกวางน้อยที่แสนน่ารักคอยดูแลเจ้าร้านลูกชิ้นปิ้งเป็นอย่างดี  :015:

(แซวน้องอีกแร้ว....ไอลิงน้อย :002:) แล้วยังมีบาร์น้ำดื่มเย็นๆ ที่พี่ๆ น้องๆ คอยดูแลกันและกัน ทั้งอิ่มและมีความสุข  :114:

:070: เห็นแล้วก็หิวอยู่หลายรอบ...เดี๋ยวเลิกงานจะกลับไปหม่ำให้หายหิวเลย.... :070: :095:

:077:  ทุกคนก็ได้สิ่งดีๆ กลับไปกันทั่วหน้า....ทั้งความประทับใจ มิตรภาพ และความรู้สึกที่ดีๆ ...ฯลฯ.... :077:

:004: เห็นแล้วคงสนุกสานครื้นเครงกันตามประสาพี่น้องบางพระ..... :090:

:092: นายเก่ง.... :070: พี่แอบอิฉจาเล็กน้อย.. :095: :095: ได้รับการการผ่าดวง เสริมเส้นชะตาชีวิต ซะด้วย.....ดีใจด้วยเน่อ..... :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 02 ก.ค. 2552, 05:12:18 »

^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^

เอ..ใครเป็นคนเสียบน๊า ทะลุทะลวงเลย :004: