ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บตกภาพงานทำบุญวันคล้ายวันมรณะภาพ พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ)  (อ่าน 32100 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม

บรรยากาศภายในวันงานทำบุญวันคล้ายวันมรณะภาพ พระอุดมประชานาถ

(หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2552, 10:12:44 โดย โคมแก้ว »
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

• ผู้คุมกฎ

สมาชิกในเว็บ ช่วยกันเสียบลูกชิ้น คนละไม้ คนละมือ เสียบไปกินไปเพลินไปอีกแบบ :004:

พระอาจารย์ญา ลงมาควบคุมการผลิดด้วยตัวเอง รับประกันความอร่อยครับ

อร่อยไม่อร่อยดูกันเอาเองครับ

หน้าตาเจ้าของลูกชิ้น อร่อยบรรลือโลกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2552, 10:25:11 โดย โคมแก้ว »

• ผู้คุมกฎ

เก็บตก ปิดท้ายครับ

สุดยอดครับ คนนี้ นายแน่มาก

ขนม กรุบๆ สักให้เด็กมันดู เจ็บไหมหละ คงไม่ต้องบรรยาย 5555

จอมขมังเวทย์รุ่นจิ๋ว กับเสือเผ่นกลางหน้าอก ลายเส้นสวยแบบชัดๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2552, 11:03:04 โดย โคมแก้ว »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สนุกดีครับผม  ได้ทำอะไรร่วมกัน :005:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
แฮะๆๆๆๆ

ได้พบประคนในบอร์ดหลายคนมากประทับใจครับผม

ขอบคุณครับ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
    เสียดายครับที่ไม่มีโอกาสได้ร่วมพิธี เห็นพี่น้องชาวเวปแล้วดูอบอุ่นดีครับ ชอบเป็นพิเศษภาพสุดท้ายหนูน้อยจอมขมังเวท อนาคตไกลแน่ :015:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ได้พบประสมชิกในบอร์ดหลายคนประทับใจครับผม................... :015: :002:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

อบอุ่นมากครับ ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณบรรยากาศดีดีที่เป็นกันเอง ตามภาษาพี่น้อง รักไม่เคยจางหายจริงใจต่อกันเสมอ ...  :089:

เอ็มผลเป็นไงล่ะครับ หลังไมค์ ..  :095:  ขอบคุณพี่พี่ที่ช่วยกันดูแลกันเองนะครับ

พกอะไรกันไปเยอะเลยนะครับ เล่นซะฮาตรึม อุ้ย ... กรุ๊บ ๆ กรั๊บ ๆ ...

ช่วงนี้อินเทรน เบี้ยแก้หลวงตาเผือด วัดมะกอก สุดยอดครับ จริงไหมพี่ชาติ

ประสบการณ์ที่น้ำตกกับตัวผมเอง สุดยอดมากๆ ครับ อุ้ย นอกเรื่องๆ แล้วล่ะ ..  :095:

• ผู้คุมกฎ
[shake]หนึ่งภาพ แทนคำบรรยายมากกว่า 1,000 คำ[/shake][/size]

กระทู้นี้เป็นการหยอกล้อกัน ในหมู่สมาชิกพี่น้อง มิได้มีเจตนาเป็นอื่นใด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2552, 11:28:41 โดย โคมแก้ว »

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไหนพี่เอ็กส์ ว่าโชว์เด็ก ไหงเด็กนั่งขำล่ะครับ .....  :007: :007: :007:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แต่ละภาพ ดูแล้วขำแทบตกเก้าอี้...................
พี่เอ็ก สุดยอดครับอึดจริงๆ สักเสร็จเดิมกุมหน้าอกแปล๊บๆๆๆ
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เจ็บหนักครับพี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงง.....

....เก็บอาการไม่ไหวแล้ววววววววววววววว...... 01;

....วันนี้ยินดีที่ได้พบหลายๆท่านนะครับ ต้อนรับกันอย่างอบอุ่นมาก(อยุ่แต่ข้างเตาปิ้งลูกชิ้น ขนหายไปแถบนึง)

อาทิเช่น พี่ตี๋ ท่าน ณ.อยุธยา ท่านวร  ท่านปฐมศักดิ์  พี่จาตุรงค์  และ ท่านแหวกบาดาล ที่ช่วยกันเสียบลูกชิ้น และอีกหลายท่านที่มิได้เอ่ยนาม....

....ขอให้บุญกุศลที่ทุกท่านได้ร่วมกระทำในวันนี้ ส่งผลให้ทุกท่านร่ำรวยเงินทอง เจริญในหน้าที่การงานการเรียน สุขภาพแข็งแรง....

...คิดหวังสิ่งใดขอให้สมปราถนาครับ....

....ขอบพระคุณพี่หนึ่ง ท่านผุ้การเสือ สำหรับของที่ระลึก และประสบการณ์คำสอนดีๆที่มอบให้แก่น้องๆครับ.....

...สุดท้ายนี้ขอขอบคุณพี่น้องชาวคณะกบทุกท่านด้วยนะคร๊าบบบบบบบบบบ..... :016: :016: :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2552, 11:40:38 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
แหม่..ลูกชิ้นของอาเฮียเค้าดีจริงๆแป๊บเดียวหมดเกลี้ยง  
เอ..ที่หมดเร็วนี่เพราะคนเสียบกินไปเสียบไปด้วยรึเปล่า :004:  

ส่วนหนูน้อยเสือเผ่นนั้น น่าร๊าก..โตไปหล่อใช่ย่อย
เข้ามาถึงดิ่งไปที่หลวงลุงทันที แหน่ะแค่ที่หลวงลุงยังไม่พอยังหันมองที่อ.หนวดอีก
สุดยอด!!เลยเด็กคนนี้ :016:  

แหม่..พี่เอ็กซ์ชักจะดังใหญ่แล้วน๊า..
สักทีคนถ่ายรูปตรึม!!!!  

แล้วก็ต้องขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆค่ะสำหรับวันนี้ เป็นอะไรที่สุขสุดๆ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ลูกชิ้นเด็ดมากครับสุดยอดคนย่างก็ย่างกันไปครับส่วนกระผมอยู่เบื้องหลัง(คนย่าง)

กินอย่างเดียวครับสุกไม่ทันก็กินมันทั้งยังไม่ย่าง(แต่ต้มมาแล้ว)อร่อยดีครับ :015:

พี่เอ็กซ์อึดดีครับสุดยอดเห็นไปทำใจอยู่ตั้งนานฮาดีครับชอบมาก
:007:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 12:49:22 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณสำหรับภาพสวยๆๆที่นำมาให้ชมครับ :053: :053:
เสียดายจังที่ไม่มีโอกาศได้ไปงานครับ 01;

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
บรรยากาศและกลิ่นอายความผูกพันธ์ ไม่จางไปแม้ข้ามคืนแล้วครับ

หวังใจให้พวกเรารักกันและสามัคคีกันอย่างนี้ตลอดไป เพื่อรวมพลังกันทำประโยชน์แก่วัดบางพระและสังคมต่อไป จนกว่าจะมีเจ้าตัวน้อยของตัวเองมายืนให้พระอาจารย์ปั๊มยันต์อย่างนี้ครับ

ขอกราบขอบคุณพระอาจารย์ทุกๆท่าน ขอบคุณพี่ๆทีมงานและเพื่อนๆทุกคนที่ลงแรงใส่ใจกันเสมอมาครับ

ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ  :114:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
เมื่อวานนี้เป็นบรรยากาศที่เป็นกันเองมากในพี่น้องชาวเว็บวัดบางพระ .......ขอบคุณพี่เอกนะครับที่นำรูปมาให้ชม

เอาไว้เจอกันในรอบต่อไป    :050:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ต้องขอบพระคุณพี่ๆ เพื่อน ทุกท่านสำหรับของฝากนะครับ  และต้องขอบพระคุณหลวงพี่ญาพระอาจารย์ทุกรูปที่เมตตา ครับ

เพื่อนโจ หลังไมค์ มะคืนหลับยาวเลยเพื่อน 555+

ลูกชิ้นเพื่อนก๊อต อร่อยจริงๆ ครับ สุดยอดเลย ครับ เพราะผมกินไปซะเยอะเลย 55 อร่อยจริงๆ ครับ

ต้องขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกท่านเลยนะรับ มิตรภาพดีๆ ที่มีให้กัน

สุดท้ายต้องขอบคุณพี่เอก กับ พี่นน มาก ครับ ที่มาดูแลน้องๆ ทุกคน ครับเป็นกันเองมาก ครับ

ขอบคุณสำหรับรูปภาพด้วย ครับ พี่ack01  เป็นยอดมนุษย์จริงๆ 55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 08:29:49 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายน่ะครับ(พอดีมีรูปผมด้วย) อบอุ่นมากมายครับสำหรับเมื่อวาน บรรยากาศอบอวลด้วยมิตรภาพ ความจริงใจที่มีให้กัน(แค่สายตาก็สื่อได้ถึงสิ่งนี้) สำหรับผมเมื่อวานเป็นวันพิเศษสุดๆกับ10ชั่วโมงในวัดบางพระครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
อีกหนึ่งวันกับความประทับใจ

กราบขอบพระคุณพระอาจารย์ทุกท่าน คุณลุงผู้การเสือ ที่เมตตา

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดี ๆ ของพี่ ๆ น้อง ๆ ที่มีต่อกันนะคะ

ขอบคุณพี่โคมแก้ว สำหรับภาพ ความประทับใจ

พี่เอ็กซ์ฮาฟ อย่าร้องนะ อย่าร้อง อายเด็กน๊า  :069:  :004:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 11:35:05 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
ไปมาเหมือนกัน

เจอเด็กเว็ปตั้งหลายคน

ที่นั่งอยู่ข้างอาจารย์หนวดหน้าห้องพระอาจารย์ต้อย

ที่ใส่ผ้าเหลืองไปกัน4รูปอ่ะ

^^

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณพี่โคมแก้วด้วยครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
[shake]หนึ่งภาพ แทนคำบรรยายมากกว่า 1,000 คำ[/shake][/size]

ไปเอาลูกคัยเขามาเล่นนี้เรา

พิเรนจิงน่ะ

แต่ได้ไปก็เท่ไปเลยไอหนู

กระทู้นี้เป็นการหยอกล้อกัน ในหมู่สมาชิกพี่น้อง มิได้มีเจตนาเป็นอื่นใด

• ผู้คุมกฎ

ที่นั่งอยู่ข้างอาจารย์หนวดหน้าห้องพระอาจารย์ต้อย

^^

นมัสการครับหลวงพี่ (SoldOut )  มีสิ่งใดให้ได้รับใช้ยินดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 01:04:30 โดย โคมแก้ว »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

^^^^^^^^^^^
เด็กน้อยคนนี้ดีใจใหญ่เลย 
แหม่..สงสัยจะไม่ยอมอาบน้ำอีกหลายวัน :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณภาพมากนะครับพี่โคมแก้ว พี่เอ๊กเราไหงเป็นงั้นไปได้หล่ะครับ อิอิ ไว้เจอกันในโอกาสต่อไปนะครับ ขอบคุณครับ  :002:

ออฟไลน์ artid22

• จตุตถะ
    • อีเมล
น่ารักเชียว ขมังเวทย์น้อย

กราบ หลวงพี่ ต้อย ครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
สนุกมากครับเมื่อวาน ฝนตกติดกันหลายวันแต่งานบุญหลวงพ่อ กับไม่ตกจนเสร็จงานดีใจจังครับ 15;

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อบอุ่นมากๆเลยครับ สุดจะบรรยาย

ขอบคุณพี่โคมแก้วมากเลยครับ

:114:

• ตติยะ
    • อีเมล

^^

นมัสการครับหลวงพี่ (SoldOut )  มีสิ่งใดให้ได้รับใช้ยินดีนะครับ

ได้เลย

ถ้ามีอะไรให้ช่วยเดี๋ยวจะบอก

วันนั้นกลับไม่ได้ลาคัยเพราะพระที่ไปด้วยอีกองค์ไปเอาลายที่อาจารย์ก็อต

รอนานมาก

ไปอีกเมื่อไหร่อ่ะ

กาะว่าก่อนเข้าพรรษานี้จะไปอีก

ถ้าไม่ได้ไปก็อีกทีออกพรรษาเลย

-*-

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ถึงแม้ไม่ได้ไป แต่ก็สัมผัสได้ถึงความอบอุ่นของพี่ๆน้องๆครับ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ขอบคุณท่านโคมแก้วสำหรับภาพบรรยากาศอันอบอุ่นค่ะ..

ขอบอกว่า ลูกชิ้นอร่อยมากค่ะ... :015: :015:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ขอบคุณภาพบรรยากาศ งานบุญครับ

ถึงไม่ได้ไปก็ได้เห็นบรรยากาศ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณมากครับสำหรับ ภาพถ่าย ครับ อบอุ่นจังเลยครับ
ว้า เสียดายงานนี้ไม่ได้ลูกชิ้นเลยครับ เสียดายมากมากเลย
  :067: :001:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณภาพบรรยากาศที่อบอุ่น 03; พี่น้องบางพระที่น่ารัก  08;ลูกชิ้น ไอศครีม อร่อยมากๆๆๆ  20;กระเพาะปลาไม่ได้กิง (เพราะแถมยาวมาก) พี่เอ๊กหยุดร้องเหรอยังค่ะ23; อายเด็กเค้า 33;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 08:38:19 โดย porvfc »

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับ รูปครับ พี่โคมแก้ว พี่เอ็กซ์ได้ใจมากๆ สักให้เด็กมันดู เหอะๆเสียวแทนจริงๆครับ อักขระ ข้างหัวนมอะครับ :005:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **
อากาศเป็นกันเองจังอยากไปด้วยมากครับ 05; 05; 05;

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
อบอุ่นและเป็นกันเองดีจริงๆเลยครับ ขอบคุณจริงๆเวปนี้
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
เสียดายไม่ได้ไป
เพราะมีสัมภาษณ์งานที่ชลบุรี

แต่ขอบคุณครับที่นำรูปมาฝาก

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ

• ผู้คุมกฎ
ได้ข่าวแว่วๆมา งานหน้า คงจะเป็นวันที่ 12 สิงหาคม ครับ ได้ชิมลูกชิ้นอร่อยๆแน่ครับ
อย่าพลาดนะครับ ใครว่างก็ล้างท้องรอชิมได้เลยครับ

• อัฏฐมะ
ได้ข่าวแว่วๆมา งานหน้า คงจะเป็นวันที่ 12 สิงหาคม ครับ ได้ชิมลูกชิ้นอร่อยๆแน่ครับ
อย่าพลาดนะครับ ใครว่างก็ล้างท้องรอชิมได้เลยครับ

พี่ครับ ต้องหาคนมาช่วยเสียบลูกชิ้นป่ะ ดูแววแล้วอาจจะมานั่งเสียบกันเอง ขาดทุนนะ

เสียบไปกินกันไป เหอะๆๆ โดยเฉพาะต้นน้ำท่าทางจะติดใจกับลูกชิ้นต้ม .....  :004: :004: :004:

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ

พี่ครับ ต้องหาคนมาช่วยเสียบลูกชิ้นป่ะ ดูแววแล้วอาจจะมานั่งเสียบกันเอง ขาดทุนนะ

เสียบไปกินกันไป เหอะๆๆ โดยเฉพาะต้นน้ำท่าทางจะติดใจกับลูกชิ้นต้ม .....  :004: :004: :004:

พอดีมันเพลินอ่ะก็ลูกชิ้นมันอร่อย ย่างไม่ทันเลยกินแบบไม่ย่างซะเลยเด็ดมาก

พริ้วเลย...น้ำจิ้มก็เด็ด :006:

ต้นน้ำชวนชิมครับ

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
เด็กคนสุดท้ายอนาคตไกลแน่
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

• ตติยะ
    • อีเมล
บรรยากาศแบบนี้เจอกันอีกที

12 สิงหา วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น

โอกาศแบบนี้ ไม่ได้มีกันบ่อยๆ

ถ้าคัยมีเวลาอาจจะได้เจอกัน

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
12สิงหาได้เจอกันนะครับ  ทุกๆๆคน :114:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
เด็กคนนี้โตมารุ่งแน่ๆขึ้นกล้องเชียว ขอบคุณภาพสวยๆนะครับ

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอโทษคับที่ไม่ได้ไป ขอบคุณคับรูปที่มาให้ดู อบอุ่นดี

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายน่ะครับ(พอดีมีรูปผมด้วย) อบอุ่นมากมายครับสำหรับเมื่อวาน บรรยากาศอบอวลด้วยมิตรภาพ ความจริงใจที่มีให้กัน(แค่สายตาก็สื่อได้ถึงสิ่งนี้) สำหรับผมเมื่อวานเป็นวันพิเศษสุดๆกับ10ชั่วโมงในวัดบางพระครับ

ดีครับ"พี่ตี๋" โชคดีครับ ได้อยู่เป็นเพื่อนกัน อิอิอิ เดี๋ยวก็ชินอ่ะครับ ...{^_^}...

เป็นงานบุญที่มีบรรยากาศอบอุ่นมากๆครับ ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกสำหรับความเป็นกันเองครับ...

สำหรับบางท่านที่ยังไม่ได้ทักทายกัน ผมก็ขออภัยด้วยครับ คงเป็นเพราะเพิ่งเคยร่วมกิจกรรมครั้งแรก...

ก็เลยยังเขินๆอยู่ ปกติผมเป็นคนขี้อายน่ะครับ อิอิอิ ไว้งานหน้าคงมีโอกาสได้ร่วมบุญกับทุกๆท่านอีกนะครับ ขอบคุณครับ ...{^_^}...

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

พอดีมันเพลินอ่ะก็ลูกชิ้นมันอร่อย ย่างไม่ทันเลยกินแบบไม่ย่างซะเลยเด็ดมาก

พริ้วเลย...น้ำจิ้มก็เด็ด :006:

ต้นน้ำชวนชิมครับ

งานหน้านี่ ถ้าท่านก๊อตคุง เจ้าของธุรกิจลูกชิ้นอู้งานอีก จะหักค่าลูกชิ้นออกครึ่งนึงครับ...

...จ่ายครึ่งเดียว :095:....

• อัฏฐมะ
งานหน้านี่ ถ้าท่านก๊อตคุง เจ้าของธุรกิจลูกชิ้นอู้งานอีก จะหักค่าลูกชิ้นออกครึ่งนึงครับ...

...จ่ายครึ่งเดียว :095:....

วันที่ 12 หวังว่าคงได้พบปะกันอีกนะครับ สำหรับพี่น้องสมาชิกทุกท่าน มีลูกชิ้นอีกตามเคยครับ

คราวนี้มาหนักกว่าก่อน วันที่ 30 เป็นไปได้ไง 1 ชม. ลูกชิ้นหมด 20 กิโล ว้าววววววววววว

1 ชม. 20 กิโล สงสัยมีคนมือไวมาแอบกิน ก็หวังว่าคงได้เจอกันทุกคนนะครับ ยินดีเสมอครับ

วันที่ 12 สิงหาฯ นี้ก็มีลูกชิ้นตามเคยแหละครับ เยอะกว่าเดิมนิดหน่อย .......  :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2552, 11:54:45 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
 23; 23;เสียดายครับไม่ได้ไป....ครับ....ปีหน้ายังไงไม่พลาด........... 10; 10;

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
23; 23;เสียดายครับไม่ได้ไป....ครับ....ปีหน้ายังไงไม่พลาด........... 10; 10;

ปีหน้ารอนาน เกินไปครับผู้กอง วันที่ ๑๒ สิงหาคม ขอเชิญร่วมทำบุญวันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น ครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
กราบ มนัสการ หลวงพ่อเปิ่น    มนัสการ อ.สำอางค์ มนัสการ หลวงพี่ต้อย  มนัสการ หลวงพีญา  และศิษย์วัดบางพระ ทุกๆท่าน

งานนี้  ผมติด งาน จริงๆเลยครับ  ไม่สามารถ เดินทางไปร่วมงานใด้

ขอบารมี หลวงพ่อเปิ่น  คุ้มครอง ศิษย์วัด บางพระ ทุกๆคนด้วยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2552, 02:37:03 โดย ชาญ »

• ผู้คุมกฎ
กราบ มนัสการ หลวงพ่อเปิ่น    มนัสการ อ.สำอางค์ มนัสการ หลวงพี่ต้อย  มนัสการ หลวงพีญา  และศิษย์วัดบางพระ ทุกๆท่าน

งานนี้  ผมติด งาน จริงๆเลยครับ  ไม่สามารถ เดินทางไปร่วมงานใด้

ขอบารมี หลวงพ่อเปิ่น  คุ้มครอง ศิษย์วัด บางพระ ทุกๆคนด้วยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ :054: :054: :054:

....ถ้าพี่ชาญจะกรุณา ก็พาน้องๆที่ทำงานมาช่วยปิ้งลูกชิ้นบ้างก็ดีนะครับพี่...

...ลูกชิ้นจะได้ขายดิบขายดีกว่าเดิม อิอิ....

08;

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
กราบ มนัสการ หลวงพ่อเปิ่น    มนัสการ อ.สำอางค์ มนัสการ หลวงพี่ต้อย  มนัสการ หลวงพีญา  และศิษย์วัดบางพระ ทุกๆท่าน

งานนี้  ผมติด งาน จริงๆเลยครับ  ไม่สามารถ เดินทางไปร่วมงานใด้

ขอบารมี หลวงพ่อเปิ่น  คุ้มครอง ศิษย์วัด บางพระ ทุกๆคนด้วยครับ

....ถ้าพี่ชาญจะกรุณา ก็พาน้องๆที่ทำงานมาช่วยปิ้งลูกชิ้นบ้างก็ดีนะครับพี่...

...ลูกชิ้นจะได้ขายดิบขายดีกว่าเดิม อิอิ....

08;

เอาอย่างนั้นเลยรึ เอ็กซ์  น้องๆที่ทำงานอะ  สักที่วัด บางพระ เป็น สิบ เลยน๊ะ จะบอกให้  เอ็กซ์  พี่ พาไปวัดบางพระ  บ่อยๆไป แต่ไม่ค่อยใด้  พบหน้า กันซ๊ะที   ใว้  วันที่ 12  สิงหา

ถ้าไม่ผิดพลาดอะไร  เราคงใด้ พบกันน๊ะ  พร้อม น้องๆ สาวๆ หลายคนเลยละ  นี่ก็ รบเร้ากันจังเลย  เมื่อไร จะพาหนู ไปวัด อีกเนี่ย

ใจเย็นๆ  ใด้ไปแน่  วัดบางพระ  รอเวลา  ให้  สดวกอีกนิด ใด้ไปแน่ๆ ไม่ต้องกลัว

ใว้พบกันน๊ะ เอ็กซ์ :001: :050: