ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบรรยากาศ สักยันต์ อ.หนวด วันที่ 30 มิ.ย. 52..จากกล้องตัวน้อย  (อ่าน 11120 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
หลังจากทำกิจกรรมต่าง ๆ เสร็จแล้ว สมาชิกเว็บวัดบางพระ ได้เดินทางไปที่
กุฏิพระอาจารย์ต้อย สาว ๆ ได้ลง นะ หน้าทองกับพระอาจารย์ต้อย
หนุ่ม ๆ ได้สักยันต์กับ ท่าน อ.หนวด และสาว ๆ ก็ยังได้เจิมหน้ากับท่าน อ.หนวด ด้วยค่ะ

ระหว่างรอสักยันต์ กับ อ.หนวด สนทนากันสนุกสนานตามประสาพี่ ๆ น้อง ๆ  

ท่านต้นน้ำ สักเป็นท่านแรก
อยากทราบว่าได้ยันต์อะไรมา สัมภาษณ์โดยตรงกับเจ้าตัวเลยค่ะ
บอกได้อย่างเดียวว่า ใครได้สักยันต์นี้ไป เมตตาเจ๋ง เสน่ห์แรงมาก
:016:

ท่านเอ็มไร่ขิง

ยันต์สิงห์

ท่าน gottkung 

ยันต์สิงห์

ท่านโจ้

ยันต์สิงห์

วันนี้ พี่ ๆ น้อง ๆ ได้ยันต์สิงห์ 3 ท่าน

มาดูหนุ่มท้ายสุด เจ็บไม่ร้อง...นะ  :095:
ได้ยันต์ปู่ฤาษีพิมพ์นั่ง  ตรงหน้าอกค่ะ

ภาพนี้ ก่อนการสักยันต์ ..สู้..สู้..ฮาฟฟฟ

และหลังจากสักเสร็จ ก็ยัง ...สู้..ฮาฟฟฟ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
ลายสิงห์สวยมากๆครับ

ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สิงห์ ของเเต่ละท่าน งามจริงๆ ครับ พี่น้อง  :015:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณฯมาครับงามจริงๆ

:114:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สวยงามทุกๆคนเลยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เมื่อวานนี้ ไม่รู้เป็นยังไง
ท่านอาจารย์หนวดเมตตาให้ยันต์สิงห์กันทุกคนเลย
ยกเว้นเพื่อนเอ็ม ได้ยันต์สิงกระโจนกำลังตะปปเหยือ่เลย
งามมากๆครับ ยินดีกับทุกๆท่านที่ได้รับสิ่งดีๆจากครูบาอาจารย์น่ะครับผม
โอกาสหน้าคงได้รวมตัวกันอีกนะครับ :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่นาวครับสำหรับภาพบรรยากาศ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
กว่าจะได้กลับก้ เกือบทุ่มนะครับ ได้ของดีกันทุกคนเลยครับ :015:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
ขอบคุณพี่นาวครับสำหรับภาพบรรยากาศ

พี่ต้นนํ้า นี้ska เต็มตัวเลยนะครับ เสื้อแดงเท่มากๆเลย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ยันต์สิงห์ของแต่ละท่านเข้มและสวยมากๆค่ะ
แต่ของท่านต้นน้ำนี่..เห็นแล้วต้องร้อง..โอ๊ว..โหย๊ว...   :074: :004:

และต้องขอบพระคุณสำหรับความเมตตาของพระอ.ต้อย
ที่ลง นะหน้าทอง และขอบคุณท่านอ.หนวดที่เจิมหน้าให้แก่ศิษย์สุดท้องค่ะ :054:  :001:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 05:28:23 โดย @ต้นน้ำ@ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยันต์สิงห์ของแต่ละท่านเข้มและสวยมากๆค่ะ
แต่ของท่านต้นน้ำนี่..เห็นแล้วต้องร้อง..โอ๊ว..โหย๊ว...   :074: :004:

และต้องขอบพระคุณสำหรับความเมตตาของพระอ.ต้อย
ที่ลง นะหน้าทอง และขอบคุณท่านอ.หนวดที่เจิมหน้าให้แก่ศิษย์สุดท้องค่ะ :054:  :001:

ไม่เห็นน้องกวางสักเลยอ่ะคราวหน้าสักเลย กวางเหลียวหลังนะจ๊ะ
:095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 05:29:31 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
เห็นแล้วรู้สึกอบอุ่นดีครับ
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
เจ๋งเลยคับทุกคน

ได้มานิดเดียวเอง

ไม่ซ่ะจัยเลย

พอจะเข้าต่อพระอาจารย์บอกพอและ

กำ

เซงเลย

-*-

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พี่ๆน้องๆน่ารักทุกท่านครับ ดีใจด้วยได้ของดีจากอาจารย์หนวด ท่านมีเมตตาเสมอครับ :052:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
             กราบท่าน อ.หนวดค่ะ...

ขอบคุณพี่เปรี้ยวปี๊ดที่เก็บภาพสวยๆมาฝากกันค่ะ..
:053:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณภาพครับพี่นาว เห็นพี่เอ๊กสู้ตายนอนหลับตาพริ้มเลย ( หรือเปล่า  :004: ) ได้ฟิวส์จริงๆครับ อิอิ  :004: :004: :004:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ ท่านพี่นาว :001:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
สงสัยแทคทีมกันสัก อิอิ :065:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เห็นสิงห์ของเพื่อนเอ็มแล้วคิดถึงของผมไม่ได้
สิงห์กระโจน เหมือนกัน
แต่ของผมมีงวงเพิ่มมาด้วย อิอิอิ^ ^

ออฟไลน์ gin

• ตติยะ
    • อีเมล
เพิ่งเข้าบอร์ดวันนี้ อดอีกแระเรา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สัก อย่างกับ ขาดใจตายเลยพี่เอ็กส์ ...  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เห็นสิงห์ของเพื่อนเอ็มแล้วคิดถึงของผมไม่ได้
สิงห์กระโจน เหมือนกัน
แต่ของผมมีงวงเพิ่มมาด้วย อิอิอิ^ ^

คชสิงห์งามมากครับท่านก๊อต สุดยอด  :015:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เสียดายจังต้องกลับก่อน  เพราะมีธุระ วันหน้าอยากเจอกันเยอะๆอย่างนี้อีกจัง

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
สวยงามทุกท่านเลยนะครับ :016:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **
อยากสักมั่งครับอาจารหนวดท่านอยู่วัดวันไหนบ้างครับสักได้สวยครับ 25;

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากสักมั่งครับอาจารหนวดท่านอยู่วัดวันไหนบ้างครับสักได้สวยครับ 25;

ส่วนมากท่านอาจารย์หนวดจะมาที่วัด เสา-อาทิตย์ นะครับ 

บางครั้งไม่แน่อาจจะมาที่วัดในวันธรรมดานะครับ ถ้ายากเจอจริงๆๆก้ไปหาท่านที่บ้าน

ได้เลยนะครับผม กาญจนบุรี

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เพิ่งเข้าบอร์ดวันนี้ อดอีกแระเรา

ชอบรูปของ คุนgin มากเลยครับผม :006: :005:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ท่านอาจารย์หนวดฝีมือเป็นหนึ่งครับท่านเรื่องความสวยของการสักยันต์ และความใจเย็นเป็นกันเองแบบพี่ พี่ น้องๆครับขอให้ท่านโชคดีทุกๆท่านที่ได้รับของดีจากท่านอาจารย์หนวดครับ .................สว้สดี............. :114: :114: :114:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบพระคุณพีเปรี้ยวมาก ครับ สำหรับรูปภาพ
ขอบคุณพระอาจารย์หนวดด้วยครับ แล้วหลวงพี่ต้อย และพระอาจารย์ทุกท่านเลย ครับ
งานนี้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนน่ารักมาก ครับ มีแต่ความอบอุ่น...มากแบบ มีความสุขทั้งวันเลย ครับ
สิงค์ของเพื่อนก๊อตก็สวยมาก ครับ  ตรงนั้นด้วยแล้ว สุดยอด ครับ
ขอบคุณกำลังใจและมิตรภาพจาก พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ที่น่ารักทุกคนมาก ครับ อบอุ่น ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 10:42:01 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ปกติเจอสิงห์นี่สู้กันขาดใจเลยใช่มั้ยครับเอ็ม  แต่วันนั้นเจอสิงห์แล้วเหงื่อตกกันเป็นแถวครับ ดีนะพี่นอนคว่ำเลยไม่โดนจับภาพสีหน้า เหงื่อแตกผมเปียกเลยล่ะครับขอสารภาพ  :075:   5555++++

ปล. ยังจำได้ครับ ว่าสัญญาจะไปดึงให้ตอนเอ็มสักปลัดครับ จัดไปให้ไวครับเอ็ม เดี๋ยวไม่ทันต้นน้ำครับ  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2552, 09:18:14 โดย [= Jo_o* =] »
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ได้ของดีกันทุกคนเลยครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
บรรยากาศเยี่ยมมากครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ปกติเจอสิงห์นี่สู้กันขาดใจเลยใช่มั้ยครับเอ็ม  แต่วันนั้นเจอสิงห์แล้วเหงื่อตกกันเป็นแถวครับ ดีนะพี่นอนคว่ำเลยไม่โดนจับภาพสีหน้า เหงื่อแตกผมเปียกเลยล่ะครับขอสารภาพ  :075:   5555++++

ปล. ยังจำได้ครับ ว่าสัญญาจะไปดึงให้ตอนเอ็มสักปลัดครับ จัดไปให้ไวครับเอ็ม เดี๋ยวไม่ทันต้นน้ำครับ  :095:

ผมเจอสิงห์นี้ไปเหงื่อแตกเลย ครับพี่โจ้...สุดยอด 55+
ขอบคุณครับพี่โจ้ ให้กำลังใจไม่ขาดเลย 55+
ขอบคุณครับ รอคราวหน้า ครับ อยากได้เพชรตามเพื่อนต้นผมบ้าง ครับ
แล้วเจอกันนะครับพี่ๆ เพื่อนๆ

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
บรรยากาศแบบนี้เจอกันอีกที

12 สิงหา วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น

โอกาศแบบนี้ ไม่ได้มีกันบ่อยๆ

ถ้าคัยมีเวลาอาจจะได้เจอกัน

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
สวัสดีท่าน อ.หนวด ด้วยครับ...

ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาสแห่งความอบอุ่นครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
แง๊ว พัด พลาด อีกแล้ว เขาไปกันตอนไหน   01; อดเลย  สิงห์  41; ไว้ 12 สองหา ไม่พลาดแน่  25;
 ขอบคุณสำหรับภาพ ครับ ท่าน 02;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2552, 03:05:11 โดย ??ลูnxมูll๑J ?? »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เมื่อวานนี้ ไม่รู้เป็นยังไง
ท่านอาจารย์หนวดเมตตาให้ยันต์สิงห์กันทุกคนเลย
ยกเว้นเพื่อนเอ็ม ได้ยันต์สิงกระโจนกำลังตะปปเหยือ่เลย
งามมากๆครับ ยินดีกับทุกๆท่านที่ได้รับสิ่งดีๆจากครูบาอาจารย์น่ะครับผม
โอกาสหน้าคงได้รวมตัวกันอีกนะครับ :002:

คราวหน้าอย่าไปขยำกางเกงอาจารย์ อีกนะครับท่านก๊อต... :095:

....ท่านโจ้ก็ถ้าเจ็บก็ร้องออกมานะครับ อย่ามาแกล้งทำของขึ้น อายเค้า  :095:....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณภาพบรรยากาศสวยๆนะคับพี่นาว
เห็นตำแหน่งที่พี่โจ้ได้สิงห์มาแล้วขนลุกเลยคับ
(เคยได้ลิงตัวเล็กๆที่ตำแหน่งนั้นเหมือนกัน..เจ็บมากกกก)
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี