ผู้เขียน หัวข้อ: สัก มือธนู แล้วของขึ้นหรือป่าว  (อ่าน 10266 ครั้ง)

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
???????

หมายถึง มือธนู นะ

หรือว่าไม่ขึ้น
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: สัก มือธนู แล้วของขึ้นหรือป่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ต.ค. 2549, 07:12:23 »
ของจะขึ้นหรือไม่อยู่ที่ตัวเรานะครับว่าจิตแข็งหรือจิตอ่อน (ของแบบนี้เหมือนกับถามว่าใครเคยเห็นผีบาง แบบนี้มันตอบยากครับ) แต่ถ้าสักยันต์เป็นรูปสัตว์ก็มีโอกาสที่ของจะขึ้นโดยแสดงอาการเป็นไปตามรูปยันต์ที่สักเอาไว้ครับ และก็มีบางคนสักต้องเยอะ ของยังเคยไม่ขึ้นเลยครับ อย่างมากก็แต่ ใจหวิวๆสังเกตุจากงานไหว้ครูได้ครับ ถ้าขึ้นจริงต้องมุ่งหน้าสู่โต๊ะบูชาเพียงอย่างเดียว ประเภทที่ขึ้นมาแล้ว มีการ หันซ้านขวา ปรบมือ กวักมือ หาเพื่อน ขอให้เลิกเหอะ แล้วอีกพวกที่วิ่งเข้าโต๊ะบูชาแล้วเจอเจ้าหน้าที่รอจับอยู่หน้าโต๊ะแต่กลับวิ่งหลบก็มีให้เห็นอยู่เยอะครับอีกพวกพอวิ่งเข้าไปใกล้โต๊ะบูชากลับกระโดดพ่งให้จับเลย เอ๊ะ เล่นง่ายจังเลยสงสัยกลังจะเจ็บมากมั้ง ที่ขึ้นจริงๆมันต้องแทบไม่รู้สึกตัวเองเลย ตาเหลือก น้ำหู น้ำตาไหล บางที่ก็มีน้ำมูก น้ำลายไหล? ?กล้ามเนื้อเกร็งไปหมดเวลาร้องออกเสียงจะเห็นเส็นเอ็น เส้นเลือดที่คอปูดโปนออกมาเลยครับสังเกตุดูจะรู้ครับ เหมือนคนที่เป็นลมชัก จริงๆ กับคนแกล้งทำไงครับแต่อาจจะมีที่เนียนๆก็ได้? ที่พิมพ์มาต้องเยอะ ไม่ใช่บอกว่าของขึ้นไม่มีนะครับ มีแต่มันหายากหน่อย เดี๋ยวนี้ส่วนมากจะขึ้นเล่นๆกันซะเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ต.ค. 2549, 01:05:11 โดย ao »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สัก มือธนู แล้วของขึ้นหรือป่าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ต.ค. 2549, 07:43:43 »
อันเดียวกับธนูมือที่ต่อยแล้วหลับป่าวครับ ถ้าใช่เท่าที่ฟังมามันไม่มีขึ้นนิครับ มันเป็นยันต์ที่ติดตัวทำให้เวลาใช้คาถาปลุกยามคับขันแล้วจะหมัดหนัก

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ต.ค. 2549, 10:29:23 »
ของขึ้นหรือไม่ขึ้น อยู่ที่ยันต์ ที่คุณ สักไปด้วยคราบ ว่าเป็นยันต์ ตัวไหน ยันต์ ที่เป็น รูป สัตย์ ต่างๆ แน่นอนคราบ ของจะขึ้นได้ แต่ถ้าเป็นพวก อักขระ คงไม่ขึ้นหรอกคราบ....ของจะขึ้นตามอาการ ของรูปต่างๆคราบ? ?อาการ 32 อะคราบ หมัดธนู มือธนู ไม่ได้จัด อยู่ ในอาการ 32 คงไม่ขึ้นหรอกคราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ ผู้น้อยขออาศัย

• ทุติยะ
  • **
  • เสืออยู่ที่ไหนก็คือเสือ
    • MSN Messenger - konickky@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ไม่มี
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่มี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พ.ย. 2549, 10:23:26 »
ไม่ขึ้นคร๊าฟ ผมไม่เคยเหนคนขึ้นหมัดธนูเลยอ่ะคับ ;D
ผู้น้อยขอแค่อาศัยไม่เรื่องมาก� ทุกคนในนี้ถือว่าเปนผู้ที่มีความดีในตัว

ข้าพเจ้าจึงได้โปรดขอความรู้ของท่าน และแบ่งปันในความรู้ของกระผม

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 พ.ย. 2549, 12:34:04 »
เยี่ยมเรยเพ่เอ...พูดได้กินจัยจิง... หยุดซะเถิดนะ...พวกที่ชอบแกล้งของขึ้นอ่ะ   ผมเรียนที่  จ.สุพัน  ตอนนี้ผมอยู่ ม.6 แร้ว  ผมก้อเปนคนนึงที่ได้สักยันต์แร้วมาเรียนแต่ก้อมีอีกส่วนทีสักยันต์มาเรียนเหมือนกับผม แต่เขาเดกก่า  เขาเพิ่ง อายุ 13 14 15  สักน้ำมันมาจากที่ที่แห่งหนึ่ง  ขอบอกสักกันมาหลายคนมากๆ  วันๆไม่มีไรทำอะครับ  ขอ
งขึ้นโฮกฮากๆ  ทุกวัน  เปนงี้เปนงี้อย่างกะชีวิตตรประจำวันของพวกเขาไปเรย.....  ผมก้อมะรู้นะว่าของขึ้นเปนงาย...เพราะผมไม่เคยขึ้นผมก้อมาสักที่วัดบางพระนี่หล่ะ.....มะได้สักที่เดกๆ  รร. ผมสักหรอก   ผมเหนเดกมันของขึ้นกันวิ่งขับเตะต่อยบ้าง.....ดูก้อรู้ว่าแกล้ง..^ ^" แต่น้อยคนครับที่จะรู้ใครไม่มีความรู้เกี่ยวกะเรื่องสักๆยันต์ๆ จาดูไม่ออกเรยว่า  ขึ้นจิงหรือแกล้ง  คนใน รร. ผม เหนว่าเขาบอกของขึ้นก้อเฮ  ตามกันไป  ไอ้นี่ของขึ้นเว้ยๆๆ  ผมได้เหน  ได้ฟังละก้อเซง   บางวันนึกหมั่นใส้ แต่ก้อไม่ออาจทำไรได้เพราะว่าเขายังเดก
เราก้ออยากจะเตือน....แต่ว่า....เขาจาหาว่าเสือกอีก....เราก้อได้แต่ดูๆๆๆ  เห้อ...ขอระบายหน่อยครับ มันเซงจิต จิงๆ   :065: :065: :065:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 พ.ย. 2549, 10:39:33 »
โหงี้แสดงว่าผมโดนเพื่อนผมอำสนิทเลยสิคับเนี่ยที่คิดว่าหมัดธนูขึ้นได้
เพราะเพื่อนผมมันขึ้นหมัดธนูด้วยอ่ะคับ

ออฟไลน์ dexplahn

• ปฐมะ
  • *
สัก มือธนู แล้วของขึ้นหรือป่าว
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 พ.ค. 2551, 06:21:46 »

ธนูมือ อเอื้อ ราชบุรี  สาย หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สัก มือธนู แล้วของขึ้นหรือป่าว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 พ.ค. 2551, 08:13:19 »
สักธนูมือไม่เคยเห็นขึ้นครับ
เพราะเป็ฯอักขระไม่มีหัวใจอารการสามสิบสอง
แต่ถ้านายขนมต้มละก็ มีครับ
เวลาขึ้นละก็รำมวยเลย อิอิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 พ.ค. 2551, 09:26:21 »
อ่าครับ ไม่ทราบเหมือนกัน เคยได้ยินข่าวลง ขวาตายซ้ายสลบ :005: :005:

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 พ.ค. 2551, 11:18:11 »
ว้าว  ว้าว  ออกความเห็นทีนึงพูดซะไม่ต้องแปลความหมายหรือตีความเลยนะ  พี่นน  อิอิ
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 พ.ค. 2551, 02:03:48 »
จิตเป็นใหญ่ ใจเป็นประธานครับ
ความเชื่อมั่น...เป็นพลังงานชนิดหนึ่ง ซึ่งจะเป็นแรงผลักดันให้เกิดอาการต่างๆนาๆ ขึ้นกับว่าเราๆท่านๆเชื่อมั่นมากน้อยแค่ไหน หากเชื่อมากโอกาศการจะของขึ้นก็จะมากตาม ส่วนอักขระหรือคาถากำกับเป้นส่วนประกอบเพียงเล็กน้อยเท่านั้นเอง  เพราะส่วนใหญ่ก็มักจะสักตามสิ่งที่ชอบเช่น ชอบอักขระก็สักอักขระ พวกนะต่างๆ หรือชอบพ่อแก่ก็สักฤาษี ชอบหนุมานก็สักหนุมาน เป็นต้น
การได้สักกับพระอาจารย์ที่ปฎิบัติดีปฏิบัติชอบ หรือพระเกจิที่ทรงไว้ด้วยพลังสมาธิสูงๆ หรือครูบาอาจารย์ที่เราเคารพนับถือก็จะเป็นมูลเหตุของพลังใจ ทำให้เกิดพลังเสริมอย่างหนึ่ง ประกอบกับด้วยลายสักที่มีและความเชื่อเป็นทุนเดิม ด้วยแรงหนุนของความสักศิทธิ์ในคาถากำกับหรือสมาธิจิตของคนสัก ทำให้เกิดอาการของขึ้นต่างๆได้ ไม่แปลก.....การไหว้ครูที่วัดบางพระก็เห็นอยู่บ่อยๆว่าสักแค่ยันต์เก้ายอดแต่ของขึ้นเป็นเสือ แต่พอเข้าไปดูก็เห็นห้อยเครื่องรางที่เป็นเสืออยู่จริงๆ.........เป็นต้นนะ (ความคิดผม)

ออฟไลน์ เทพบุตรสารเลว

• ทุติยะ
  • **
  • ชีวิตนี้เป็นหนี้ พ่อ แม่
    • MSN Messenger - ji_cho@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 พ.ค. 2551, 03:06:01 »
 :075:
ศิษย์พ่อแก่

ออฟไลน์ เทพบุตรสารเลว

• ทุติยะ
  • **
  • ชีวิตนี้เป็นหนี้ พ่อ แม่
    • MSN Messenger - ji_cho@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 พ.ค. 2551, 03:07:45 »
เราว่าของไม่ขึ้นนะขอบอกแต่ถ้าของขึ้นมัดคงหนักน่าดู

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 พ.ค. 2551, 10:19:29 »
เอ่อ ขอขยายข่าวนิดนึงนะครับ ( เด๋วไปกันใหญ่ :075: )    ที่มีข่าวออกมาว่า สักหมัดธนูมา แล้วไปชกคนตาย ( ขวาตายซ้ายสลบตามความเชื่อ ) เค้าไปชกคนเมาตกน้ำตายอ่ะครับ ( ถ้าไม่จมน้ำไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร  :005: :005:  ) 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 พ.ค. 2551, 04:57:33 »
ยันต์หมัดธนู ที่ผมเคยเห็น ส่วนมาก จะไม่มีรูปนะครับ เป็นแค่อักขระ หัวใจหมัดหนักเฉยๆๆ?
นักมวยสมัยก่อน ชอบสักกันนักแล ครับ? ...เป็นมาในประเภทของพวกมนดำครับ ทำให้หมัดหนัก ..
. แต่สมัยนี้ไม่รู้นะครับ .... แล้วแต่ยุคแล้วแต่สมัย ครับ? ต้องดูกันต่อไป ครับ

ส่วนขึ้นหรือไม่? คงไม่ขึ้นอะครับ .......... 55555++

ส่วนตัวผม ก็สักที่ราชบุรีเหมือนกันครับ อาจารย์เม้ง สามแยกกระจับ
ท่านเป็นศิษหลวงพ่อเปิ่น และเคยบวชอยุ่วัดบางพระด้วยนะครับ
ไม่ได้อ้างลอยๆ มีรูป และ หลักฐานยืนยัน ครับ อิอิ

(และชอบคำพูด ของพี่เวปมาสเตอร์มากๆครับ  ใช่ครับพูดถูกส่วนมาก ขึ้นกันไม่จริง)
ผมเคยเห็นขึ้นจริงๆ หมูทองแดงนะครับ  เวลาร้องเสียงจะเหมือนหมู
ตาเหลือก  .... วิ่งชน ขอบไม้ แต่ไม่รุ้สึกเจ็บ

ดูง่ายๆ คนขึ้นจะเหมือนไม่มีสติ ส่วนมาก เดี๋ยวนี้ เวลาขึ้น ยังยิ้มอยู่เลย 5555++

น่าคิดนะครับ อิอิ ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2551, 05:04:22 โดย M007 »

ออฟไลน์ SKYLINE R33

• จตุตถะ
  • ของดีใครก็หาได้แต่การทำดีต้องมั่นเพียร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 พ.ค. 2551, 12:50:31 »
ของเขาดีจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2551, 12:54:44 โดย SKYLINE R33 »
วันนี้คุณทำบุญแล้วหรือยัง