ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาบูชาพระโค วัดกลางบางพระ  (อ่าน 8219 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

วิธีบูชาพระโค หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ นครปฐม

-ควรตั้งชื้อให้พระโคก่อน ชื้อควรแสดงถึงความเข้มแข็ง กล้าหาญ
-ก่อนนำพระโคเข้าบ้าน ควรจุดธูป 9 ดอก บอกเจ้าที่เจ้าทางและ 1 ดอก บอกผีบ้านผีเรือน
-และควรจุดะปขออนุญาตพระและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ภายในบ้านอีก 1 ครั้ง
-ตั้งพระโครวมกับพระได้ แต่ตั้งให้ต่ำกว่าพระ
-เมื่อจะเริ่มสักการะบูชาพระโค ควรบอกให้พระโคทราบถึงสมาชิกต่าง ๆ ภายในครอบครัว มีใครบ้าง อะไรบ้าง และวัตถุประสงค์ที่ต้องการพระโคคุ้มครองปกป้อง
-สิ่งที่ต่องนำไปบูชาพระโค คือ หญ้าสด และน้ำสะอาด โดยนำน้ำและหญ้าใส่รวมกันในแก้ว ตั้งในที่บูชาพระโค(ควรเปลี่ยนหญ้าและน้ำเมื่อหญ้าเริ่มเหลือง)
-ก่อนออกจากบ้าน ควรบอกให้พระโค ให้ช่วยปกป้องคุ้มครองทรัพย์สินทุกครั้ง
-คาถาสวดบูชาพระโค วันละ 3 จบ

คาถา
ตั้งนะโมฯ 3 จบ
 สาทาเว ทายะสะตะทะสายะ
ทาสาสาทีกุกุ ทีสาสากุกตุกุ
พุตะภูโค สวาหะ ชัยยะมังคลานิ

ที่มา : วัดกลางบางพระ นครชัยศรี นครปฐม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2552, 01:21:06 โดย nok2009 »

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ตอบ: คาถาบูชาพระโค วัดกลางบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 01:24:45 »

แบบพกพาครับ
กราบขอบพระคุณพระอาจารย์มาร์ค ครับ
:054: :054: :054:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: คาถาบูชาพระโค วัดกลางบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 01:32:57 »
สาธุ...
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 01:37:38 »
สวยงามทุกขนาดเลยครับ  พี่นก
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 01:41:16 »

กราบนมัสการหลวงพ่อพุฒ
วัดกลางบางพระอยู่ทางเดียวกันกับทางไปวัดบางพระนะครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 02:07:25 »
ของดีครับ พี่นก

กราบขอบพระคุณพระอาจารย์มาร์ค ด้วยคนครับผม :054:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 07:01:31 »
ตำหรับของวัดกลางบางพระ

เป็นคาถาพระยาไก่เถื่อนครับผมฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 08:38:17 »
สุดยอดเลยครับพี่นก

แล้วตะกรุดหนังเสือหลวงพ่อพุฒราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณฯครับ
  :114:

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 09:16:59 »

แล้วตะกรุดหนังเสือหลวงพ่อพุฒราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณฯครับ

ถ้าจำไม่ผิด300มั้งครับไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ก.ค. 2552, 11:40:32 »

ขอบคุณฯครับ

ถ้าจำไม่ผิด300มั้งครับไม่แน่ใจ

300  ครับ

ผมเพิ่งจะไปบูชาเมื่อวันเสาร์นี้เอง ครับ
ว่าแต่  ท่านใดพอทราบหรือไม่ว่าจะต้องมีคาถาอย่างไรหรือไม่ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 01:22:10 »

ขอบคุณฯครับ

300  ครับ

ผมเพิ่งจะไปบูชาเมื่อวันเสาร์นี้เอง ครับ
ว่าแต่  ท่านใดพอทราบหรือไม่ว่าจะต้องมีคาถาอย่างไรหรือไม่ครับ
คาถาหลวงพ่อพุฒไม่รู้ครับเพราะว่าหลวงพ่อพุฒท่านจะใช้คาถาพระยาไก่เถื่อนกำกับก่อนในการเสกวัว

ส่วนคาถาเสือน่าจะถามที่วัดเลยครับผมชัวที่สุดครับ

ขอบคุณครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 03:27:47 »

ขอบคุณฯครับ

300  ครับ

ว่าแต่  ท่านใดพอทราบหรือไม่ว่าจะต้องมีคาถาอย่างไรหรือไม่ครับ
คาถาหลวงพ่อพุฒไม่รู้ครับเพราะว่าหลวงพ่อพุฒท่านจะใช้คาถาพระยาไก่เถื่อนกำกับก่อนในการเสกวัว

ส่วนคาถาเสือน่าจะถามที่วัดเลยครับผมชัวที่สุดครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณ ท่านพี่ตะกรุด  สำหรับข้อมูลนะคับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2552, 03:28:54 โดย seaghost »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 04:30:43 »
ตอนนี้ 400 แล้วครับ เพิ่งไปบูชามาครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 09:29:52 »
 :074: :074: :074:
โอ้ว ... ผ่านไปไม่กี่วัน
ราคาเปลี่ยนเเล้วรึเนี้ย

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 ก.ค. 2552, 10:01:25 »
ตอนนี้ 400 แล้วครับ เพิ่งไปบูชามาครับ
หนังเสือนะครับพี่ศักดาไม่ใช่วัว

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 ก.ค. 2552, 06:44:18 »
ตำหรับของวัดกลางบางพระ

เป็นคาถาพระยาไก่เถื่อนครับผมฮุฮุ

ของวัดกลางบางพระมีคาถาบทนี้ต่อนะครับ >> พุตะภูโค สวาหะ ชัยยะมังคลานิ  << หัวใจหลักของพระโค
คาถาบทนี้เป็นคาถาของ >> หลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทอง << ซิ้งเป็นอาจารย์ของหลวงพ่อพุฒ

ผิดถูกประการใดผมของประทาน อภัย มา ณ ที่ นี้ ด้วย นะ ครับ  :114:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 ก.ค. 2552, 06:47:14 »
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ