ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้รู้ตอบทีคับ  (อ่าน 1884 ครั้ง)

ออฟไลน์ ผู้น้อยขออาศัย

• ทุติยะ
  • **
  • เสืออยู่ที่ไหนก็คือเสือ
    • MSN Messenger - konickky@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ไม่มี
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่มี
รบกวนท่านผู้รู้ตอบทีคับ
« เมื่อ: 31 ต.ค. 2549, 03:03:14 »
การสัก ราหูอมจันทร์ สามารถสักไว้รอบสะดือได้หรือคับ ผมไม่แน่ใจน่ะคับ เคยเห็นแต่สักหนุมานครองเมือง กรุณาช่วยส่งความคิดเห็นทีคับ ท่านผู้รู้พี่น้อง :016:
ผู้น้อยขอแค่อาศัยไม่เรื่องมาก� ทุกคนในนี้ถือว่าเปนผู้ที่มีความดีในตัว

ข้าพเจ้าจึงได้โปรดขอความรู้ของท่าน และแบ่งปันในความรู้ของกระผม

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนท่านผู้รู้ตอบทีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ต.ค. 2549, 04:18:43 »
....แล้วแต่อาจารย์ ท่านจะเห็นสมควรคราบ   ถ้ามันพอมีที่ลงได้ท่านก็จะสักให้คราบ.....ไม่ได้กำหนดตายตัวเสียที่เดียวคราบ...
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พ.ย. 2549, 08:04:08 »
อันนี้ผมก้อมะเคยเหนนะ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ผู้น้อยขออาศัย

• ทุติยะ
  • **
  • เสืออยู่ที่ไหนก็คือเสือ
    • MSN Messenger - konickky@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ไม่มี
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่มี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ย. 2549, 09:20:51 »
กรรม ???

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พ.ย. 2549, 12:41:17 »
การสัก ราหูอมจันทร์ สามารถสักไว้รอบสะดือได้หรือคับ ผมไม่แน่ใจน่ะคับ เคยเห็นแต่สักหนุมานครองเมือง กรุณาช่วยส่งความคิดเห็นทีคับ ท่านผู้รู้พี่น้อง :016:

ได้ครับทั้งสองอย่างเลยแล้วแต่คนชอบ