ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เปียกปูน อยู่ โคราช เหรอคับ  (อ่าน 2398 ครั้ง)

โอม

• บุคคลทั่วไป
อยู่โคราช อำเภอ ไร คับ ผม อยู่ แถวๆ ศาลหลักเมืองเลย ?ก่อนที่จะมา เรียน กทม เล่น ม้า ที่สนามม้าทุกอาทิตย์คับ

เล่นแบบผมมั่งปล่าว

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: พี่เปียกปูน อยู่ โคราช เหรอคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พ.ย. 2549, 02:23:58 »
อยู่โคราช ครับน้อง โอม ไม่ได้เล่นหรอกคราบ ม้า เป็นไงบ้างละเคยมาสักยันตื  ที่ วัดบางพระ บ้างไหมละ...พอดีพี่เรียน ที่ ราชมงคล ที่ โคราช อะ  ไงอยากรู้ไรก็ มาคุยกันแล้วกัน....พี่พอรู้อะไรก้จะช่วยลอกให้คราบ....พี่ก็ไป วัดบางพระ บ้าง นานครั้ง 2-3 เดืนครั้งช่วงนี้ มีเรียนอะ..
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

โอม

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: พี่เปียกปูน อยู่ โคราช เหรอคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พ.ย. 2549, 02:30:08 »
พี่เปียกปูนมีเมลล์ปล่าวคับ ?เมลล์ผม Reative_ohm9@hotmail.com นะงับ แอดมาคุยกันก็ดี

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ย. 2549, 07:57:29 »
เพ่เปียกปูน ผมถามไรหน่อยคับ
เพ่ไปสักที่วัดนานๆที  พี่ไปนอนที่วัด  นอนที่ไหนแร้วเอาเงินไปสักเท่าไหร่อ่ะครับ  ผมอยู่สุพันๆ นานๆไปทีครับ อยากไปอยุ่แบบเพ่ปูนอ่ะครับที่เพ่ไปอยู่ที่วัดมา 10 วันอ่ะ..แระตอนนี้ผมกะลังเครียดกะชีวิตไหนหลายๆเรื่อง   ผมอยากไปพักผ่อนไปในตัวอ่ะครับไม่อยากไปพักผ่อนตามที่ต่างๆนอกจากวัดอ่ะครับ  ผมเชื่อว่าลองไปอยู่ที่วัดสัก2-3อาจจะทำให้คิดแก้ปัญหาได้ครับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ผู้น้อยขออาศัย

• ทุติยะ
  • **
  • เสืออยู่ที่ไหนก็คือเสือ
    • MSN Messenger - konickky@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ไม่มี
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่มี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พ.ย. 2549, 09:26:35 »
ถ้าผมไม่รู้จักใครในวัดไปนอนได้ป่าวอ่ะ 8)
ผู้น้อยขอแค่อาศัยไม่เรื่องมาก� ทุกคนในนี้ถือว่าเปนผู้ที่มีความดีในตัว

ข้าพเจ้าจึงได้โปรดขอความรู้ของท่าน และแบ่งปันในความรู้ของกระผม

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พ.ย. 2549, 10:45:48 »
เจมส์...เอ้ง  คิดเหมือน กันเลย เวลาเครียดทีรัยอยากไปวัดทุกทีเลย พอไปกลับมาก้อสบายจัย เหมือนเอาความทุกข์ไปทิ้งไว้ที่นั่นเลย (ไปแล้วลืมเก็บกลับมาบ้านด้วย)   ::) :-*

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พ.ย. 2549, 09:14:51 »
อีเมลล ...? ? w_nai35678@hotmail.com?
....? ส่วนเรื่องจะไปค้าง วัดผมเองก็ไม่สามาตอบ ได้ชัดเจนเท่าไร....ว่าใครจะเข้าไปค้าง ที่ วัดบางพระ? ได้หรือไมคราบ....ตองขอ อาจารญ์ เองคราบ....แต่จะได้หรือไม่ได้อันนี้ก็ตอบไม่ได้อะคราบ.....ส่วนตัวผม ที่ได้เข้าไปค้าง ที่ วัดบางพระ ที่บอกกัน 10 กว่าวัน? ..มาค้างที่ วัด กับอาจรย์ หลายครั้งพอสมควรคราบ  ไม่ใช่พึ่งครั้งแรก พอดีช่วง 10 วันที่ผ่านมามันเป็นช่วงผมปิดเทอมคราบ....ผมก็เลยมาอยู่รับใช้อาจารย์ ญา ที่ กุฏิ  หลาย วันหน่อย ช่วงแข่งเรือ และทอด กฐิน ที่ผ่านมานี้เองคราบ ทำงานบ้าง นิดๆหน่อยๆ แล้วแต่จะมีงานอะไรให้ทำ...ที่ได้มาอยู่แบบนี้...ก็เพราะมาสักยันต์ บ่อย จน อาจารย์ ญา ท่านจำหน้าได้? มานานแล้ว สักยันต์ อยู่ กุฏิเดียว...อาจารย์ ญา ท่านก็เลยสอบถาม ชวนคุย อาจารย์ ท่านเป็นคน? อารมดี ท่านก้ทามอยู่ไหน ทำไร เรียนที่ไหน ถามทั่วๆไป...พักที่ไหน อยู่ที่ไหน ประมาณนี้....ผมมาใหม่ผมก็บอก ท่านไป มาจากโคราช ไปกลับ คราบ....ท่านเห็นมาบ่อย จนท่านจำได้? ว่างั้นเหอะ..มาจนจำได้อะ....ท่านก็เลย ถามผมว่า? ?จะพัก วัดบางพระ ไหมละ ท่านคงเห็นว่ามาไกล และมาบ่อย ท่านก็เลยบอก...ว่าจะพัก ที่ วัด หรือเปล่า...ตอนแรกๆผมก็ไม่พักหรอกคราบ.....แต่มานานเข้า และตรงกับช่วง เสาร์ อาทิตย์ พอดี ผมก็เลยพัก ที่ วัดบางพระ........จากนั้น มาผมมาวัด ช่วงหยุดเรียนเมื่อไร? ผมก็จะอยู่ ที่ วัด ทุกครั้งคราบ....นี้ละคือที่ มาของการได้อยู่? วัด...
.....ผมไม่แน่ใจน่ะคราบ...ว่าจะได้อยู่กันทุก? คนไปหมด.....สุดแล้วแต่ อาจารย์ ท่าน คราบ......
......ว่าท่านจะให้หรือ? ไม่ให้....ที่ วัดมัน มีของสำคัญเยอะ....ทั้งมี ราคา และไม่มี ราคา และเหตุผล ต่างๆ? หลายอย่าง.....
......ผมถึงบอกว่า ไม่แน่ใจคราบ ว่าทุกคนจะได้อยู่ ที่ วัดบางพระ ทุกคน? ไป....
? ? :045: :045:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ย. 2549, 09:18:16 โดย เปียกปูน »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 พ.ย. 2549, 12:48:31 »
ถ้าผมไม่รู้จักใครในวัดไปนอนได้ป่าวอ่ะ 8)

ได้ครับโดยไปขอท่านหลวงพ่อเจ้าอาวาส..

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 พ.ย. 2549, 03:28:21 »
พี่อยู่กฏิหลวงพี่ญา   ทำไมไม่เคยเห็นหน้าเลย  วันที่24  ก็ไปมาไม่เจอ  หรือเจอแล้วจำไม่ได้ก็ไม่รู้ :-\
เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน   :D  ถ้าเจอเค้าก็ทักด้วยนะ  หลวงพ่อจะเรียก  สุดหล่อ  ถามหลวงพ่อก็ได้ว่าผู้หญิงที่หลวงพ่อเรียก  สุดหล่อ  คนไหน  อยากเจอพี่มาก  เพราะเห็นแต่ในเว็บ  และก็ศิษย์หลวงพี่ญาเหมือนกัน
จำง่าย ๆ  หลังเค้า  ข้างบนดูรูปไอ้บี  มันเอาของหนูไปลง  ข้างล่างเป็นสิงห์   รองด้วย  เสือคู่ 

หาให้เจอนะ