ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าท้าผมนําเศียรพ่อเเก่ไปให้หลวงพ่อสําอางท่านปลุกเสก /ตอบกานเข้ามาเยองับ  (อ่าน 5201 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไมล์ เหนือฟ้ายังมีฟ้า

• ปัญจมะ
  • ไมล์
    • MSN Messenger - pinky_pig80@hotmail.com
    • อีเมล
อยากให้ท่านหลวงพ่อสําอางปลุกเสกพ่อเเก่มาบูชาไว้ที่บ้านมีหิ้งเตรียมไว้เเล้ว ท่านจะปลุกเสกให้ไหมครับ จะต้องเตรียมอะไรไปบ้าง เพราะผมเคารพพ่อเเก่มาก

ผมเคยสักกับอาจานปืดเเล้วงับผมถือว่าเปงศิบยของหลวงพ่อเปิ่นยังงับ 
ธีระกุล

• ปัญจมะ
  • ไมล์
    • MSN Messenger - pinky_pig80@hotmail.com
    • อีเมล
ผมจะนําพ่อเเก่ไปให้หลวงพ่ออางเบิกเนต ในเดือน กุมพา เเล้วในวัน เสาร์ ที่11 มีนา จะนําพ่อเเก่ไปไหว้ครูที่วัด ท่านคงเบิดเนต ให้นะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2550, 08:20:06 โดย เว็บ... »

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ม.ค. 2549, 09:26:52 โดย เว็บ... »

นครยอดแหลม

• บุคคลทั่วไป
อยากให้ท่านหลวงพ่อสําอางปลุกเสกพ่อเเก่มาบูชาไว้ที่บ้านมีหิ้งเตรียมไว้เเล้ว ท่านจะปลุกเสกให้ไหมครับ จะต้องเตรียมอะไรไปบ้าง เพราะผมเคารพพ่อเเก่มาก

ผมเคยสักกับอาจานปืดเเล้วงับผมถือว่าเปงศิบยของหลวงพ่อเปิ่นยังงับ?

:093: เอาไปให้ท่านปลุกเสกได้เลย หลวงพ่อท่านใจดีครับ ผมไปชมบารมีมาแล้วครับ ?:016:

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
 :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053:
[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

tawa19

:073: ไปเลยครับที่หลวงพ่อก็ได้หรือที่พระอาจารย์ติ่งก็ได้ครับท่านเมตตาครับทำให้แน่ๆๆ แนะนำให้ทำวันพฤหัสบดีที่เป็นวันที่ดีมีมงคลนะครับในการเบิกเนตร ผมก็เทิดทูนศรัทธาเคารพพ่อปู่ฤาษีมากๆๆคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ม.ค. 2549, 09:20:05 โดย เว็บ... »

• ปัญจมะ
  • ไมล์
    • อีเมล
อืมเเล้วผมต้องนําอะไรไปบ้างอะงับ เเล้วก็พระอาจารย์ติ่ง อย่กุฏิไนหรองับจะได้ไปกราบที่ถูก

voyardger

:079::027::027: 1อยู่หลังพิพิภัณฑ์หลวงพ่อเปิ่น? ครับ :052::052:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ม.ค. 2549, 09:22:05 โดย เว็บ... »

• ปัญจมะ
  • ไมล์
    • อีเมล
ต้องนําอะไรไปบ้างอะงับ พานครู
เอาไปรึเป่างับ :050:

tawa19

อยู่หลังพิพิธภัณฑ์หินอ่อนที่สร้างใหม่ครับภายในกุฏิมีพระบูชาเยอะๆ,รูปหล่อหลวงปู่เปิ่นเดินธุดงค์องค์ใหญ่ๆและพ่อแก่เยอะๆครับ ของที่ใช้ในพานครูไปซื้อที่ข้างๆกุฏิพระอาจารย์ติ่งก็มีครับ

• ปัญจมะ
  • ไมล์
    • อีเมล
ผมอยากนําไปเองมากว่าครับ ไม่ทราบว่ามีอะไรบ้างครับ ผมไม่เเน่ใจ :086: :086: :054:

tayat

ผมอยากนําไปเองมากว่าครับ ไม่ทราบว่ามีอะไรบ้างครับ ผมไม่เเน่ใจ :086: :086: :054:

วันพฤหัส ก่อนเที่ยง เตรียม ขันห้า ดอกไม้ธูผปเทียนอย่างละห้าอย่าง เงินห้าบาท (เหรียญบาทห้าเหรียญ) ไปก็เพียงพอแล้วครับ
แล้วบอกความประสงค์ให้กับหลวงพ่อท่าน ว่าเราจะเอาพ่อแก่มาให้ท่านปลุกเสกครับ

• ปัญจมะ
  • ไมล์
    • อีเมล
ขอบคุณงับ ผมได้นําพ่อเเก่ให้หลวงพ่อติ่งเบิกเนตให้เเล้วงับหลวงพ่อใจดีมากงับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
นไปให้ให้ท่านปลุกเสกได้เลยมั้งคับ เพราะเพื่อนผมนำกระเป๋าตังค์ให้ท่านเป่าให้เลยคับ.... :005:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)