ผู้เขียน หัวข้อ: แบ่งปันกันชม...วัตถุมงคล หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย จ.อยุธยา ครับ  (อ่าน 6826 ครั้ง)

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
ขอเริ่มพิมพ์ที่ผมชอบมากที่สุด และก็เป็นวัตถุมงคลที่ พิธีเข้มขลังที่สุดครับ

"ชินราชฐานผ้าทิพย์" หรืออีกชื่อซึ่งในบรรดาศิษย์มักจะเรียว่า "พระพุทธวิชิตมารฐานผ้าทิพย์" ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ค. 2552, 11:50:17 โดย leng_kub »
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • อีเมล
เหรียญรุ่นแรก พิมพ์ "หน้าแก่" ปี07 ครับ (ผมใช้ภาพเล็กละกันนะครับ)

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เหรียญรุ่น 2...หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย ครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เหรียญเสมาหลังสิงห์ ปี28...สร้างและเสกพร้อม "รูปหล่อรุ่นแรก" ครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เหรียญพระพุทธวิชิตมาร ปี25 ครับ

เหรียญหันข้าง ปี25 ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามทุกเหรียญครับ ส่วนตัวชอบ พระพุทธชินราชมากครับ สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ต้องบอกถึงสรรพคุณก็รู้ว่าสุดยอดทั้งนั้น หาชมยากครับ :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนที่นำมาให้ชมครับผม หาดูยากจริงๆๆ :114:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สุดยอดทุกเหรียญเลยครับ  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวยงามจริงๆครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมเพื่อเป็นวิทยาทานครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
งาม งาม ทุกองค์ครับ ขอบคุณครับที่เปิดกุให้ชมครับ เยี่ยม

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

แค่เหรียญหลวงปู่ก็หายห่วงครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
เหรียญรุ่นแรก พิมพ์ "หน้าแก่" ปี07 ครับ

08;เห็นแล้วเกิด กิเลศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ค. 2552, 09:16:40 โดย job@love »
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
พี่เล้ง นานๆมาที แต่ก็มาแบบน่าประทับใจเลยครับ  ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ค. 2552, 02:14:51 โดย [= Jo_o* =] »
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สุดยอดจริงๆครับท่าน งดงามมากมาย

...กราบนมัสการหลวงพ่อมี วัดมารวิชัยครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมครับ

รอชมกระทู้ แบ่งปันกันชม#2...ใหม่นะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณมากครับที่นำเสนอ อย่างนี้ต้องยกนิ้วให้ :015:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สุดยอดจริงๆครับท่าน งดงามมากมาย