ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเปิ่นครับ แต่ไม่ทราบรุ่น และแท้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 1381 ครั้ง)

ออฟไลน์ korn

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวน ทุกท่านด้วยครับ ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นใดแท้หรือไม่ครับ
ขอคุณครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
องค์นี้สีออกขาวกว่าองค์แรกครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ไท่ทราบเช่นกันครับ

ผมว่าน่าจะเป็นเหรียญเจ้าสัว ครับ

รอผู้รู้มาเฉลยอีกทีครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ไม่แน่ใจอ่ะครับ ว่าเป็นเจ้าสัวหลวงพ่อเปิ่น ออกให้บูชาที่วัดตุ๊กตา หรือป่าวอ่ะครับ รอท่านอื่นมายืนยันอีกดีนะครับ เอาใจช่วย

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณทุกๆท่าน  ทุกๆความเห็นมากครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
พึ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก เลยต้องเสียเวลาดูนานๆหน่อย

เพื่อความรู้  :095: ขอบคุณครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไว้ถามรายละเอียดมาให้นะครับ เห็นอยู่ประจำที่คอโยมโด่ง ( เคยได้ฟังรายละเอียดมาคร่าวๆแต่ลืมครับ ขออภัย ) .

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เพิ่งเคยเห็น แปลกดีครับ รอฟังข้อมูลท่านผู้รู้

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
พึ่งเคยเห็นเหมือนกันครับ :075:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามแปลกตาครับ รอรับข้อมูลจากท่านผู้รู้นะครับช่วยเฉลยที