ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนบอกว่าเป็นของ วัดนก ครับ  (อ่าน 1975 ครั้ง)

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มีคนบอกว่าเป็นพระที่มาจาก วัดนก อ่ะครับ
ท่านใดพอที่จะมีข้อมูลหรือบ้างครับและแท้หรือเก๊ครับ :062: :062: :062:

ขอบคุณครับ :089:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ตอบ: มีคนบอกว่าเป็นของ วัดนก ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 06:40:42 »
สวยงามดีครับ แต่กระผมก็ยังอ่อนประสพการณ์คับ
รอผู้รู้มาให้ข้อมูลแล้วกันครับ เนื้อสวยดีครับ  :015: :015:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ตอบ: มีคนบอกว่าเป็นของ วัดนก ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 09:11:20 »
พระสมเด็จประภามลฑลรัศมี วัดนก (สกุณาราม) อ่างทอง

เป็นพระเครื่องอีกกรุหนึ่งที่น่าเก็บสะสมอย่างยิ่ง

แต่ผมดูไม่เป็น 41;
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 10:17:35 »
ครับ เคยเห็นในหนังสือพระเค้าว่าเป็นของวัดนก ที่อ่างทอง
เป็นพระที่มีอายุการสร้างมากพอสมควร แต่องค์นี้ผมก็ไม่กล้ายืนยัน
ว่าเก๊หรือแท้ ยังไงๆก็เอาใจช่วยรอผู้รู้มาแถลงไขนะครับ :053:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.ค. 2552, 10:39:37 »
ถ้าจะให้ยืนยันความแท้ ต้องเห็นองค์จริงครับ ในภาพดูเก่าธรรมชาติคราบกรุแห้งแระไม่เลอะเกินจริง
องค์นี้พิมพ์ สามชั้นข้างอุ หลังไม่จาร
เช่ามาเท่าไหร่ครับ 

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.ค. 2552, 02:53:05 »
ถ้าจะให้ยืนยันความแท้ ต้องเห็นองค์จริงครับ ในภาพดูเก่าธรรมชาติคราบกรุแห้งแระไม่เลอะเกินจริง
องค์นี้พิมพ์ สามชั้นข้างอุ หลังไม่จาร
เช่ามาเท่าไหร่ครับ 

มีพระอาจารย์ท่านหนึ่งใจดีท่านให้มาฟรีๆๆครับ :002:
แล้วถ้าเป็นของแท้ราคาเป็นไง :062:
ขอบคุณครับ :089: