ผู้เขียน หัวข้อ: พิธีตั้งป้าย " ชาติ ศาสน กษัตริย์ " (ภาค ๑ )  (อ่าน 2744 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ด้านหน้ากุฏิหลวงพี่ญาวันนี้ ( วันอังคารที่ ๒๑ กรกฎาคม พ.ศ.๒๕๕๒ )  หลวงพี่ญาเมตตาจารปากกาที่ด้านหลังแผ่นป้าย " ชาติ ศาสน กษัตริย์ " ทำด้วยไม้มะค่า กว้าง ๔๔ เซนติเมตร ยาว ๒๖๕ เซนติเมตร หนา ๑ นิ้ว ครึ่ง .

เริ่มไล่เลียงจากด้านซ้ายไปขวา " นะชาลีติ , เฑาะว์ , ... , เฑาะว์ , พุทธซ้อน "

เสร็จจากพิธีเจิมป้าย " ผู้การเสือ " แจกพระและเป่าให้กับผู้มาร่วมพิธีทุกท่าน

ดำเนินการควบคุมติดตั้งโดย " คนรักษ์พระ "

***หมายเหตุ รายละเอียดลำดับขั้นตอนจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง รับชมภาคต่อไปในวันพรุ่งนี้***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2552, 04:17:16 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณหลวงพี่เก่ง ที่นำภาพงานเจิมป้าย มาให้ชมครับ รอชมงานพรุ่งนี้ด้วยครับ... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
 :054:อนุโมทนา...สาธุด้วยครับ
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อนุโมธนาด้วย ครับ กราบมนัสการ หลวงพี่ญา  และพระทุกรูป
ขอบพระคุณหลวงพี่เก่งมาก ครับ สำหรับรูปภาพ  :054:

TUM

• บุคคลทั่วไป
ภาพชัดเจน เจงมากครับ อักขระคมมาก

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆครับพี่โคมแก้ว เสียดายไม่ได้ไป แต่ 12 สิงหาไม่พลาดแน่นอน ครับ...ด้วยความเคารพ... :089:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ขอบคุณหลวงพี่เก่ง ที่นำภาพงานเจิมป้าย มาให้ชมครับ รอชมงานพรุ่งนี้ด้วยครับ... :002:

ติดตามชมด้วยคนครับ
ขอขอบคุณหลวงพี่เก่ง

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณหลวงพี่เก่งสำหรับรูปภาพบรรยากาศครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบพระคุณมากครับ หลวงพี่สิบทัศน์ :054: :054: :054: สาธุสาธุสาธุ

ออฟไลน์ nest31

• จตุตถะ
    • อีเมล
อนุโมทนาบุญด้วยครับ เห็นแล้วปลื้มใจมากครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนหลวงพี่สิบทัศน์มากครับผม สำหรับภาพบรรยากาศ

เดวผมไปวันพุทธที่22 ครับ :054:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตัวไปไม่ได้ซักวัน แต่ใจส่งไปช่วยเหลือตลอดครับ กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ Thongkam

• ศิษย์วัดบางพระ
  • จตุตถะ
  • "หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง"
    • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
อนูโมทนา สาธุ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ............... :114: :114: :114:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
อนุโมธนาครับ ...........กราบนมัสการอาจารย์ญา ครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ส่งใจไปช่วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อนุโมทนาด้วยนะครับ ผู้การเสือท่านเมตตาเป่าให้เด็กๆ ด้วยแหะ สาธุๆ ..  :089:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
-ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ รักและเคารพอาจารย์เสมอครับ :054:

ออฟไลน์ ~ นางฟ้า ~

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ได้ชมนะคะ
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ฤาจะ ยั่งยืน อยู่ได้
ดิ้นรน ยึดยื้อ อยู่ใย
ทุกข์คลาย เพราะรู้ จักวาง

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ป้ายสวยดีครับผู้การ จุดวางก็เยี่ยม

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
โอย พ่อเสือ.. ลงทองให้หนูน้อยด้วย... น่ารักมากกกก... ป้ายไม้มะค่า.. สวยงาม 
อนุโมทนา..

cho presley