ผู้เขียน หัวข้อ: ล็อกเก็ตจิ๋ว รูปหัวใจหลวงพ่อเปิ่นครับ  (อ่าน 3700 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เป็นล็อกเก็ตรูปหัวใจหุ้มด้วยแผ่นทองแดงชุบนิเกิ้ลปิดหลังปั้มยันต์นะมหาเศรษฐี ค่อนข้างจะเจอยากสักหน่อย และอาจเป็นที่ถูกใจน้องๆสุภาพสตรีในเว็บนี้นะครับ  สร้างเมื่อปี 2534  ถือว่าเล็กที่สุดเท่าทีเคยเห็นมาครับ
...

...
ถามว่าเล็กขนาดไหน เทียบให้ดูครับ
...

...
เทียบจากพระนาคปรกเนื้อเงิน ไม่ทราบที่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 2552, 12:52:31 โดย หอมเชียง »
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
โอ้ว พอเทียบกับปรกใบมะขามแล้วเห็นภาพเลยครับพี่หอม ว่าเล็กจริงๆ  อย่างว่าครับเหมาะกับสตรีและเด็กๆครับ  ห้อยคอกำลังดีครับ

แต่มีรูปหลวงปู่แบบนี้ จิ๋วแต่เปี่ยมล้นด้วยพุทธานุภาพแน่นอนครับ  :025:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
น่ารัก น่าสะสม เหมาะแก่เด็กและสุภาพสตรี
แถวๆวัดมีเหลือเปล่าครับ  พี่หอมเชียง

เผื่อเก็บไว้ให้เด็กๆใช้ :089:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยงามดีครับเล็กกระทัดลัดดี  :015: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
รูปแบบสวยงามครับพี่หอมเชียง ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

TUM

• บุคคลทั่วไป
รูป  :090: หัวใจดวงนี้พุทธคุณสูงส่งครับ  :016: :015: เหมาะมากครับสำหรับเด็ก ผู้หญิง ไม่ใช้ว่าแต่ เด็ ผู้หญิง ครับ เรา ๆ ก็ห้อยได้ใช่ปะ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
เล๊กจิ๋วน่ารักนะครับ  ขอบคุนพี่หอมเชียงที่นำมาให้ชม :114:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
สวยงามจริงๆครับ :053: :053:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งามครับพี่หอมเชียง จิ๋วแต่แจ๋ว ครับ  :015:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
น่าสะสม เหมาะแก่เด็กและสุภาพสตรี เป็นยิ่งนักครับผม................ :015: :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เล็กละเอียดมากครับ เด็กห้อยแขวนกำลังน่ารักเลย ขอบคุณมากที่นำมาให้ชมเป็นวิทยาทานครับพี่ ...  :089:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เล็กเท่าปรกใบมะขามเลยครับ  เล็กมากจริงๆ  :027:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
องค์เล็กกระทัดรัดดีครับ สวยงามครับ :016:

ออฟไลน์ ธรรมมะสาธุฯ

• ตติยะ
สวยดีนะคับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เหมาะกับเด็ก และ ท่านสุภาพสตรีมาก