ผู้เขียน หัวข้อ: พอมีอยู่บ้าง..........ดีมั้ยครับ  (อ่าน 1775 ครั้ง)

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
พอมีอยู่บ้าง..........ดีมั้ยครับ
« เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 03:55:03 »
แต่ละองศ์แท้มั้ยครับ.......

องศ์ที่ 1

องศ์ที่ 2

องศ์ที่ 3

องศ์ที่ 4

องศ์ที่ 5

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 2552, 04:00:13 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
ตอบ: พอมีอยู่บ้าง..........ดีมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 05:29:01 »
สวยแท้แน่นอน thanks
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตอบ: พอมีอยู่บ้าง..........ดีมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 08:42:47 »
บล็อกแตกโรยผงตะไบ ?............         ?

สวยครับ แต่ถ้าไม่แน่ใจว่าแท้หรือไม่ ไม่สบายใจก็ส่งมาทางนี้ครับลุง เดี๋ยวจัดให้อย่างสบายใจครับ

ว่าแต่ เกือบจะพิมพ์ถูกซักกระทู้แล้วครับ พยายามหน่อยนะ ภาษาไทยเริ่มแข็งแรงขึ้นแล้วครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 09:03:53 »
งามทุกองค์เลยครับ ไม่น่าจะมีเก๊ น้ะเพราะสวยๆๆทั้งนั้นแล้วพระผงโรยผงตะไบ พิมเล็ก หรือ พิมใหญ่  ออก ปี อะใร ครับื สวยดี :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 10:27:45 »
แหม...ได้ข่าวได้เหมากรุ จากลุงท่านนึงมานี่ครับพี่...

...เยี่ยมยอดทุกองค์เลยครับ... :016:

...อยากได้รูปหล่อสร้างเขื่อนจัง.... :002:

บล็อกแตกโรยผงตะไบ ?............         ?

สวยครับ แต่ถ้าไม่แน่ใจว่าแท้หรือไม่ ไม่สบายใจก็ส่งมาทางนี้ครับลุง เดี๋ยวจัดให้อย่างสบายใจครับ

ว่าแต่ เกือบจะพิมพ์ถูกซักกระทู้แล้วครับ พยายามหน่อยนะ ภาษาไทยเริ่มแข็งแรงขึ้นแล้วครับ

เป็นพระผงรุ่นสร้างหอสวดมนต์ โรงผงตะไบครับ น่าใช้จริงๆ.. :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 10:42:45 »
งามทุกองค์เลยครับ ไม่น่าจะมีเก๊ น้ะเพราะสวยๆๆทั้งนั้นแล้วพระผงโรยผงตะไบ พิมเล็ก หรือ พิมใหญ่  ออก ปี อะใร ครับื สวยดี :015:

พระผงรุ่นสร้างหอสวดมนต์ รายละเอียดตามกระทุ้นี้เลยครับท่าน

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,9970.0.html

เครดิทท่านnok2009 ครับ...

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 12:19:55 »
ผมชอบทุกองค์ครับ ที่ชอบมากที่สุด จะเป็นพระปิดตาครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 01:03:14 »
สวยงามมากครับผม  มีเยอะดีนะครับ :015: :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 05:34:05 »
งามทุกองค์เลยครับพี่ชาติ แหม๋ ได้มาเยอะเชียวนะครับ ยินดีด้วยครับพี่ ...  :089:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 09:06:36 »
งามทุกองค์ครับพี่

แต่ส่วนตัวผมชอบรูปหล่อ รุ่นสร้างเขื่อน  :063:

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 10:04:04 »
สวย งามมากๆครับ ได้เห็นเป็นครั้งแรก อยากมีไว้บูชาบ้าง ที่วัดพอมีอีกไหมครับ :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 10:09:51 »
สวยงามทั้งนั้นเลยครับ แท้แน่นอน 100 %    :016: :015:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 10:29:43 »
บล็อกแตกโรยผงตะไบ ?............         ?

เรียกเต็มๆว่าเป็นรุ่นซุ้มมหาเศรษฐี โรยผงตะไบทอง พิมพ์นี้มีบล๊อกแตกและไม่แตก  นอกจากโรยผงตะไบทองแล้วยังมีแบบฝังพลอยอีกด้วย ออกเมื่อปี2533 เหรียญที่ออกในรุ่นนี้มีเหรียญขี่เสือรุ่นที่หลังเป็นยันต์เหมือนรุ่น 1 เสมาวัดวัดโคกเขมาอีกด้วย รายได้สร้างหอสวดมนต์ครับ.....................................................................................ลุงต้อ....................................................................................                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                    

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 10:33:29 »
ผมชอบรูปหล่อหลวงปู่ครับสวยครับพี่ชาติ

ชอบมากๆแล้วแต่พี่ชาติจะกรุณานะครับ :009: