ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศตามหาเจ้าของเงิน  (อ่าน 797 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
ประกาศตามหาเจ้าของเงิน
« เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 11:04:59 »

ประกาศตามหาตัวผู้โอนเงินเข้าบัญชีของข้าพเจ้า

ยอดแรกทราบว่าเป็นของคุณ Pujchong โอนเพื่อทำบุญในวันที่ ๑๒ สิหา ที่จะถึง

แต่ยอดที่ ๒ เป็นของสมาชิกท่านใดหรือเปล่าครับ รบกวนแจ้งให้ทราบด้วย เนื่องจากจะได้นำไปใช้ตามวัตถุประสงค์ที่ตั้งใจไว้ครับ

เป็นการทำธุรกรรมต่างประเทศ โอนเข้ามาเป็นจำนวน ๕,๙๖๖.๑๖ บาท

หลวงพี่เว็บ...  :001:

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ตอบ: ประกาศตามหาเจ้าของเงิน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 11:31:20 »
สาธุ...อนุโมทนาบุญกับท่านที่โอนเงินมาทำบุญทุกท่านด้วยครับ...สาธุ...สาธุ..อนุโมทนามิ..
ป.ล...ชอบครับผู้ไม่ประสงค์ออกนาม...แต่ประสงค์ออกเงิน....สาธุด้วยครับ
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 11:39:48 »
แล้วทางวัด มีเลขบัญชีให้โอนไปทำบุญไมครับ ผมเคยโพสถาม ประมาณ 2 อาทิตที่แล้วยังไม่ได้คำตอบครับ  :054:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 11:49:40 »
ผมได้โอนเงินไปเข้าบัญชีของท่าน เป็นจำนวนเงิน220 USDครับ
แต่ไม่ทราบว่าจะถึงหรือยังครับเพราะโอนไปเมื่อวันที่ 17/07/09ครับ
ขอบคุณครับ :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 12:03:12 »
ขอบคุณท่านหลวงพี่เว็บค่ะที่แจ้งข่าว

เงินก็..เป็นจำนวนที่มากอยู่ค่ะ ใครเป็นเจ้าของก็รีบๆติดต่อนะคะ
จะได้รู้ว่าโอนเพื่อเป็นการทำบุญ หรือเป็นการผิดพลาด
แต่ถ้าเป็นการทำบุญ โดยไม่ประสงค์ออกนาม
ก็อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ :054:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..