ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบจริงๆครับพี่ๆทั้งหลาย  (อ่าน 1136 ครั้ง)

ออฟไลน์ sid_watbangpra

• สัตตมะ
  • **
อยากทราบว่าตอนนี้หลวงพี่หมีท่านยังสักอยุ่ที่วัดหรือป่าว
เพราะเมือช่วงเดือน พ.ค.ที่ผ่านมาผมไปที่วัดมาไม่เหนท่านเลย
อยากจะไปสักกับท่านซักหน่อย.....

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อยากทราบจริงๆครับพี่ๆทั้งหลาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 10:27:03 »
สักอยู่ครับอยู่กุฏิตรงข้างห้องน้ำครับ
จันทร์ที่ผ่านมา

ออฟไลน์ sid_watbangpra

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อยากทราบจริงๆครับพี่ๆทั้งหลาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 10:53:08 »
ห้องน้ำตรงไหนหรอครับ
เมื่อก่อนท่านสักอยู่กุฏิเดียวกับหลวงพี่นันและหลวงพี่ญาไม่ใช่หรอครับ
พี่ๆที่รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับผม...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 01:18:11 »
ท่านสักอยู่ที่หอสวดมนต์ครับก็คือเดินไปทางห้องน้ำทะลุไปจะเจอกุฎใหญ่ๆที่มีหนุมานแบกหลังคาอยู่นั่นล่ะครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 02:20:00 »
ท่านยังอยู่ที่วัดครับวันที่12สิงหาผมจะไปลงน้ำมันกลับหลวงพ่อติ่งครับผมเหลือท่านองค์สุดท้ายครับ :058:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 03:08:11 »
พระอาจารย์หมีท่านมีกิจต้องเรียนทางธรรมด้วย

บางวันจึงไม่ใด้สักให้กับผู้ที่ศรัทธา

แต่ส่วนใหญ่ท่านจะอยู่ครับ

ขอบคุณครับ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย