ผู้เขียน หัวข้อ: คาใจ... ไขรหัสลับ Paul Smith VS วัตถุมงคลวัดบางพระ  (อ่าน 4807 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
จากกระทู้ชื่อ วัดบางพระ นครปฐม ช่วงไปวัดกันเถอะ by cho. ที่เคยได้นำเสนอไปเมื่อวานนั้น
สร้างความแตกตื่น ชุลมุนวุ่นวายให้กับ น้องสุดหล่อพ่อรวย อย่างน้อง เอ็ม ไร่ขิง และน้องตะกรุด รวมถึงน้องนอมอท้อผิด..

ต่างลุกฮือ แตกตื่นในฐานะ ผู้นำแฟชั่นใช้รองเท้า Paul Smith มาอย่างโชกโชน...

พี่โชวเลยถือโอกาส ไขข้อข้องใจด้วยการเล่าเรื่องจากภาพดังต่อไปนี้ค่ะ

กล่องรองเท้า Paul Smith..

มองด้วยตา... แบบไม่ต้องคิดจะทราบดีว่า.. Paul Smith (พอล์ สมิทธ์) มีสินค้าเป็นรองเท้าที่โดดเด่น เพราะด้วยภาพลักษณ์ เฉพาะตัวของลายแถบบาร์โค้ดสีสันจัดจ้านเช่นนี้

จะหลอกตาไหมน้อ?... งั้นดูให้ใกล้กว่านี้ ว่ากล่องรองเท้าพอล์นั้นมันเป้นอย่างไร?

ทีนี้.. ที่พี่โชว ริอาจทำความไม่เหมาะสม ใช้กล่องรองเท้ายี่ห้อดังนี้มาวางเป็นแบคกราวน์ (ไม่ใช่แบคกาวนะคะ) คงหมดไป..
ผู้หญิงที่ชื่นชอบวัตถุมงคล แม้เงอะงะบ้าง.. แต่ควรจะรู้เรื่องเบเบ (เบสิค) ที่ควร หรือมิควร..

ทีนี้มาดูสักนิดว่า ขนาดบาทาผู้หญิงเบอร์ 38 คู่นี้ พอจะนำมายัดใส่ในถุงนี้ได้ไหม..

งั้นเปลี่ยนแนวมาชม บาทาผู้ชายดูบ้างดีกว่า คู่นี้เก็บไว้นานมากๆ แล้วไม่ได้ใช้แน่ๆ เพราะเป็นรองเท้าบอลผู้ชาย
ที่สำคัญที่เก็บไว้คือ.. คู่นี้มีลายเซ็นเบคแฮม.. เดวิด เบคแฮม ให้มาเป็นที่ระลึก.. ปล. ถ่ายคู่ไว้เปรียบเทียบขนาดนะคะ.. 

หัวเสือ.. ส่งไปเลี่ยมอยู่นะคะ.. ถ้าเสร็จแล้วจะถ่ายมาให้ชมต่ออีกครั้ง..... ขอบคุณที่ติดตามผลงานแนวๆ ..
เดี่ยวค่อยย่อรูปมาโพสให้ชมใหม่นะคะ.. มีอีกค่ะ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2552, 06:48:16 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อยากได้รองเท้าสตั๊ดจังครับ พี่โชว

มีลายเซ็นสุดยอดนักปั่นฟรีคิกด้วยราคาคงสูงน่าดูนะครับ...

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
ขอบคุงที่ไขข้อ ข้องใจ

แต่มิได้มีเจตนาที่ไม่ดีต่อ คุณ Cho นะครับ

^^

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
แหมๆๆๆ ยอมรับว่ารองเท้าสวยแต่อย่าลืม นันยาง ที่คำมีโฆษณา"เค้าเก๋ามาตั้งแต่รุ่นพ่อแล้วนะ" ของไทยแท้จะได้ ส่งเสริมการกินใช้สินค้าไทย และอย่าลืมกินลำใยช่วยชาตินะครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
เห็นไหมล่ะ...ลุงว่าแล้ว  คิดมากกันไปได้ ไม่เป็นไรพี่น้องกันมีอะไรคุยกัน :114: :114: สุดยอดดดดดดด......ลุงต้อ..... :068:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนพี่โช  ที่มาไขข้อข้องใจสำหรับทุกคนนะครับผม :114: :015:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
อ่านมา2กระทู้เรื่อง Paul Smith รู้สึกได้เลยว่า อายุเราคงไปไกลพอสมควร เพราะบอกตามตรงไม่รู้จักยี่ห้อนี้เลยครับ สงสัยต้องติดตามข่าวคราวแฟชั่นมากกว่านี้ ตกเทรนด์อายเค้าแย่เลยเรา อิอิอิ
ปล.นุชครับ สตั๊คที่มีลายเซ็นต์พี่เบ๊คท่านได้แต่ใดมาครับ ถามเฉยๆน่ะครับไม่อยากได้หรอกครับ เพราะส่วนตัวไม่ปลื้มพี่เบ๊คครับ แต่มีอยู่สิ่งที่ผมชื่นชมเค้า ตรงที่เค้าเป็นคนไม่เคยยอมแพ้ กรณี รีล มาดริด กับทีมชาติอังกฤษ เป็นบทสอนใจผมครับ ว่าคนเราถ้าไม่ยอมแพ้ก็ไม่แพ้ครับ ปลื้มแนวคิดกับการกระทำ แต่โดยรวมไม่ปลื้มพี่เบ๊คเป็นการส่วนตัวครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
 :004:รู้จักแต่ บาจา นันยาง ช้างดาว  เช็คโก  โลตัส คลากส์  คอนเวอส ยูเอส จีนแดง...(สงสัยแก่ไปจริงๆเนาะ)
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ยี่ห้อ Paul Smith

ถึงจะวัยรุ่น ก็ต้องเป็นวัยรุ่นที่มีกะตังค์ด้วย ถึงจะเข้าถึงPaul Smith

แพงจังนะPaul Smith

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
เฮ่อๆ เหมือนเป็นกระทู้โฆษณารองเท้าเลย
เยอะแยะไปหมด

สวยค่ะสวย :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ค. 2552, 02:19:55 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับข้อมูล และไขข้อข้องใจ ครับ

แก้ให้นิดนะครับ ผมไม่หล่อ พ่อก็ไม่ได้รวย ครับ  เป็นคนติดดิน

ลองเท้าที่ใช้ โทษ ครับคู่ละ 59 บาท ไม่เคยใส่คู่ป็นพันหรือหลักหมื่น
พ่อแม่สอนให้รู้จักประหยัด ไม่ฟุ่มเฟือย ครับ ใส่ไรก็เหมือนกัน ใส่แล้วบินไม่ได้ ครับ

ทุกวันนี้ใช้ของไทยทำเอง ครับ กินของไทย ใช้ของไทย ไปทำบุญวัดไทย  ครับ
ถึงอาจจะตกไทย เรียนไม่เก่งเหมือนใคร แต่ความสำนึกก็คงยังเป็นคนไทย คนนึง ครับ

ที่ถามเพราะ สงสัย มีคนอยากรู้ ผมก็อยากรู้เลยถาม ไม่ได้มีเจตนาอื่นแฝง
เพราะรูปเป็นไปในแบบลักษณะ 2 แง่2ง่าม ครับ ถ้าไม่ถามก็คงจะข้องใจต่อไป
ทีนี้ก็หายข้อข้องใจและครับ

ขอบคุณสำหรับข้อข้องใจ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ค. 2552, 02:30:11 โดย {{{เอ็ม}}} »

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
อ่านมา2กระทู้เรื่อง Paul Smith รู้สึกได้เลยว่า อายุเราคงไปไกลพอสมควร เพราะบอกตามตรงไม่รู้จักยี่ห้อนี้เลยครับ สงสัยต้องติดตามข่าวคราวแฟชั่นมากกว่านี้ ตกเทรนด์อายเค้าแย่เลยเรา อิอิอิ

แหมพี่ตี๋ก้อ..อินเทรน.. นี่อยู่แต่ในรถไฟนะ... อ่ะ ล้อเล่ง...
แหม..น้องป่าวคิดไรมากมายไปกว่า.. ความสวยของไอคอนดีไซน์ของเขาค่ะ..ส่วนใหญ่คนไทยนิยมรองเท้ามาก
เสื้อยังไม่ค่อยสวยเท่าไหร่.. (มีตัวนึงเป็นลายรถมินิ ป่านนี้ยังไม่ได้ใส่เลย..ชอบก็ซื้อใส่เลยพี่ตี๋ ร๊อกเกอร์หนุ่ม..)

ปล.นุชครับ สตั๊คที่มีลายเซ็นต์พี่เบ๊คท่านได้แต่ใดมาครับ ถามเฉยๆน่ะครับไม่อยากได้หรอกครับ เพราะส่วนตัวไม่ปลื้มพี่เบ๊คครับ แต่มีอยู่สิ่งที่ผมชื่นชมเค้า ตรงที่เค้าเป็นคนไม่เคยยอมแพ้ กรณี รีล มาดริด กับทีมชาติอังกฤษ เป็นบทสอนใจผมครับ ว่าคนเราถ้าไม่ยอมแพ้ก็ไม่แพ้ครับ ปลื้มแนวคิดกับการกระทำ แต่โดยรวมไม่ปลื้มพี่เบ๊คเป็นการส่วนตัวครับ

อ่ะแหม..ได้มาจากพี่เบคหน่ะสิค่ะ... นานน้าน..จะมีครั้งหนึ่งในชีวิต..ที่ได้โอกาสงามๆ เช่นนี้....

ปล. ไม่ได้นำมาโชว์ หรือโอ้อวดใดๆ นะ.. (เทียบขนาดบาทาชายเท่านั้น..)เด่วคนจะเข้าใจผิด..แล้วลงคะแนนหมั่นไส้โดยไม่มีเหตุผล..บุ๋ย บุ๋ย..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ค. 2552, 03:01:45 โดย cho presley »

• นวมะ
แหมๆๆๆ ยอมรับว่ารองเท้าสวยแต่อย่าลืม นันยาง ที่คำมีโฆษณา"เค้าเก๋ามาตั้งแต่รุ่นพ่อแล้วนะ" ของไทยแท้จะได้ ส่งเสริมการกินใช้สินค้าไทย และอย่าลืมกินลำใยช่วยชาตินะครับ
อ่ะแหม.. "เค้าเก๋ามาตั้งแต่รุ่นพ่อแล้วนะ" สโลแกนเด็ด นันยาง ยังไงก็อยู่ในใจชายหนุ่มทุกรุ่นอยู่แล้วนะ..
พี่ไม่ใส่นันยาง... แต่หันไปใส่..หูคีบ..ตราดาว ตามตลาดนัด เหมือนนันยางเป๊ะ... แต่ถูกกว่า เลียนแบบนันยาง.. ล้อเล่ง. บ้า! ผู้หญิงที่ไหนใส่นันยางหละ..!  :009:

อยากได้รองเท้าสตั๊ดจังครับ พี่โชว
มีลายเซ็นสุดยอดนักปั่นฟรีคิกด้วยราคาคงสูงน่าดูนะครับ...
เอ้า..ตอบมันทุกข้อข้องใจเลยละกัน..  :004: : น้องสมเด็จหลายชั้น อ่อ.. 7 ชั้นแน๊ะ.. ชอบพี่เบ๊คเหมือนกันเหรอ.. หล่อดีเนอะ แนวดี!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ค. 2552, 03:58:44 โดย cho presley »

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 :095:ผมก็ชอบสะสมรองเท้าเหมือนกันครับมีเป็น10ๆคู่ครับไม่ทราบว่าไอ้ยีห้อนี้มันคู่ละกี่ตังครับ อยากกระชากวัยครับ :054:เขาบอกว่าคนที่ชอบสะสมรองเท้าเป็นคนไม่อยู่นิ่งชอบเดินทางรักอิสระ แต่ผมชอบเพราะเป็นสิ่งที่บ่งบอกตัวเรามากที่สุดครับ :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ค. 2552, 06:46:32 โดย levis »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
:095:ผมก็ชอบสะสมรองเท้าเหมือนกันครับมีเป็น10ๆคู่ครับไม่ทราบว่าไอ้ยีห้อนี้มันคู่ละกี่ตังครับ อยากกระชากวัยครับ :054:เขาบอกว่าคนที่ชอบสะสมรองเท้าเป็นคนไม่อยู่นิ่งชอบเดินทางรักอิสระ แต่ผมชอบเพราะเป็นสิ่งที่บ่งบอกตัวเรามากที่สุดครับ :095: :095:
แล้วแต่คู่ครับฮุฮุ4พันขึ้นไปจ้า
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
สวยๆๆๆๆ แต่shopนอกก็ราคาแรงแล้วมาเจอ+ราคาในshopไทย ราคาหน้าเลือดเหลือเกินครับ - -*
ช้างดาวต่อไปดีกว่าเรา

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ขอบคุณที่มาให้ชมครับรองเท้าสวยครับแต่แพงครับไม่ไหวครับแล้วแต่คนชอบครับ ผมชอบวัตถุมงคลครับ หัวเสือ ปู่เสือสวยมากครับต้องเช่าบ้างแล้วครับ เงินเดือนหมดเช่าวัตถุมงคลอย่างเดียวครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
กล่องนันยางสีส้ม ๆ ที่บ้านหนูสวยกว่าอีก  :005:
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ภาพแนวอาร์ตๆ ก็ต้องมีคนสนใจเป็นธรรมดาเนอะพี่เนอะ.. :058: :058:

มาไขข้อข้องใจคราวนี้..นอกจากหายข้องใจแล้ว..

ยังเอารองเท้าแนวๆมาให้น้ำลายไหลเล่นอีก..เริ่ดค่ะ..
:015: :015:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

porvfc

• บุคคลทั่วไป
รองเท้าคู่ใจ ต้องใช้ นันยาง คู่นี้เลยค่ะ >>      
ใส่สบายไร้กังวล ขึ้นเขาลงห้วย สบาย

พอขากลับจะอยู่ในสภาพแบบนี้  :004:   บ่งบอกได้ว่า สุดยอดแห่งความทรหด ทนทาน  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2552, 11:43:37 โดย porvfc »

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
:004:รู้จักแต่ บาจา นันยาง ช้างดาว  เช็คโก  โลตัส คลากส์  คอนเวอส ยูเอส จีนแดง...(สงสัยแก่ไปจริงๆเนาะ)

จริงด้วยครับ ผมก็มีอยู่เท่านี้แหละที่ใส่อยู่

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ผมก็รู้จักประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ natus

• ทุติยะ
  • **
SNEAKER HI-END...................เสียดายประเทศไทย ของละเมิดลิขสิทธิ์ เยอะเลยเน๊อะ..................ปลอมไม่เว้นเเม้กระทั่งพระ กันเลยทีเดียว น่าเบื่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2552, 04:02:36 โดย natus »

ออฟไลน์ MM

• จตุตถะ
อยากได้ Paul Smith บ้างจังครับ แต่ตอนนี้หมดปัญญา ต้องใส่ PRADA กับ Y3 คู่เก่าๆ ไปก่อน  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
หุหุ ..เล่นของแรง เลยนะพี่ท่าน