ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้รู้ชี้ทางให้ด้วยครับ  (อ่าน 1376 ครั้ง)

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
คือว่าได้ล็อกเก็ตนี้มานานแล้วนะครับ แต่ไม่ทราบชื่อรุ่น และก็ปีที่สร้างจึงมาเรียนถามน่ะครับ  พอดีว่ายังไม่มีเวลาไปที่กุฏิใหญ่ เลยมาถามใน เวปบอร์ดเลยดีกว่า รบกวนด้วยนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ...ด้วยความเคารพ  :089:

ด้านหน้า

ด้านหลัง

อีกองค์นะครับ

[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
ตอบ: รบกวนท่านผู้รู้ชี้ทางให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 12:25:54 »
:074: :074: :074:โอ้โหสวยๆทั้งนั้นเลยครับรบกวนท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ :074: :074: :074:
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ตอบ: รบกวนท่านผู้รู้ชี้ทางให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 02:19:56 »
คือว่า้เรียกล็อกเก็ตอาจจะไม่ค่อยตรงซักหน่อยครับ

ขออนุญาติแก้ไขแทนท่านแหวกบาดาลนะครับ

รูปถ่ายอัดกระจก

:089:รูปถ่ายอัดกระจกของท่านแหวกบาดาลสวยๆทั้งนั้น :090:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 04:09:03 »
คือว่า้เรียกล็อกเก็ตอาจจะไม่ค่อยตรงซักหน่อยครับ

ขออนุญาติแก้ไขแทนท่านแหวกบาดาลนะครับ

รูปถ่ายอัดกระจก

:089:รูปถ่ายอัดกระจกของท่านแหวกบาดาลสวยๆทั้งนั้น :090:

ครับ เหอะๆใช้ศัพท์ผิดอีกแล้ว แล้วท่านjob@love  พอจะทราบชื่อ รุ่นกับ ปีที่สร้างไหมครับพอดีอยากจะทราบเป็นวิทยาทานน่ะครับ ขอบพระคุณครับ .... :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2552, 04:09:21 โดย แหวกบาดาล »

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 04:44:07 »
รอผู้ใหญ่ที่มีความรู้มาเฉย ดีกว่าครับ

กระผมไม่ทราบจริงๆ :114: :114: :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ส.ค. 2552, 10:27:11 »
รูปถ่ายอัดกระจกสวยงามครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ ขอให้ทราบที่มาไวๆครับท่าน...

...เจอกันที่วัดนะครับ... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ส.ค. 2552, 11:01:58 »
ครับสวยมากๆครับ และคงหาได้ไม่ง่ายนัก เก็บรักษาดีๆนะครับ บารมีหลวงพ่อคุ้มครอง
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล