ผู้เขียน หัวข้อ: โลหะ+แร่ (บางส่วน) ++++++++  (อ่าน 1710 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
โลหะ+แร่ (บางส่วน) ++++++++
« เมื่อ: 04 ส.ค. 2552, 05:37:15 »

กราบขอบพระคุณหลวงพี่เก่ง สำหรับเหรียญหลวงพ่ออวยพร
กับขอบพระคุณพี่โองการ สำหรับเหรียญหลวงปู่มาก ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: โลหะ+แร่ (บางส่วน) ++++++++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ส.ค. 2552, 05:45:27 »
งามๆ ทั้งนั้นเลยนะเอ็ม ไว้ขอไปส่องกรุบ้างนะครับ ของดีทั้งนั้น ...  :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: โลหะ+แร่ (บางส่วน) ++++++++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ส.ค. 2552, 06:07:39 »
เสือซุ่มนี่นา อิอิ....

...ว่างๆต้องบุกถึงรังบ้างแล้ว อิอิ....

...งามๆทุกเหรียญเลยครับ....

..แร่นี่ แร่เกาะล้าน หรือโคตรเหล็กไหลครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ส.ค. 2552, 06:09:52 »
เสือซุ่มนี่นา อิอิ....

...ว่างๆต้องบุกถึงรังบ้างแล้ว อิอิ....

...งามๆทุกเหรียญเลยครับ....

..แร่นี่ แร่เกาะล้าน หรือโคตรเหล็กไหลครับ...

แร่โครตเหล็กไหล ของวัดถ้ำแฝด จ.กาญจบุรี ครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ส.ค. 2552, 12:35:20 »
กรุแตกอีกแล้วเหรอครับท่านเอ็ม สวยๆทั้งนั้นเลย สุดยอด.................. :015: :002:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ส.ค. 2552, 12:53:47 »
กรุแตกอีกแล้ว.............ครับ เนื้อแร่
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ส.ค. 2552, 09:12:32 »
แจ๋วเลยเอ็ม  คราวหน้าติดมาให้ส่องบ้างนะ เห็นผิวแล้วคลาสสิคได้ใจ  ตาวาวเลยแฮะ  :015:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ส.ค. 2552, 09:28:42 »
นายเอ็มของดี เยอะเกิน ช่วงนี้ กรุแตกหรือปะครับ  :005:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ส.ค. 2552, 10:05:00 »
กรุแตกหรอครับ ท่านเอ็ม สวยงามทั้งนั้นเลย
อยากถามท่านเอ็มครับ ผมมีเหรียญหลวงพ่อพันธ์
วัดดอนยายหอม รุ่น 1 ท่านทราบมั้ยครับว่าหลวงพ่อพันธ์ คือใคร :062:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ส.ค. 2552, 11:02:47 »
กรุแตกหรอครับ ท่านเอ็ม สวยงามทั้งนั้นเลย
อยากถามท่านเอ็มครับ ผมมีเหรียญหลวงพ่อพันธ์
วัดดอนยายหอม รุ่น 1 ท่านทราบมั้ยครับว่าหลวงพ่อพันธ์ คือใคร :062:

เจ้าอาวาส วัดดอนยายหอม รูปปัจจุบัน ครับ ท่านก็เป็นศิษหลวงพ่อเงิน เช่นเดียวกับหลวงพ่ออวยพร ครับ
ยินดีด้วยนะครับ หลวงพ่อพัน ท่านก็เก่ง ครับ  :015:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ส.ค. 2552, 12:56:10 »
หลวงพ่อประพันธ์ ท่านเป็นเจ้าอาวาสวัดดอนยายหอม รูปปัจจุบัน ท่านเรียนวิชาจากหลวงพ่อเงินด้วยครับ ถ้าจำไม่ผิดเหรียญรุ่นแรกของท่านออกปี ๓๙ หรือเปล่าครับไม่แน่ใจ เคยเข้าไปที่เห็นที่ศาลาประดิษฐานสังขารหลวงพ่อเงินอยู่ครับ...