ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพถ่ายพระเถราเกจิอาจารย์ที่ปลุกเสกพระเครื่อง 25 พุทธศควรรษ 108 องค์ ปี 2500  (อ่าน 8458 ครั้ง)

ออฟไลน์ eXeCuTioNz - IX

• สุสานหมายเลข ๙
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - yaicw49@hotmail.com
    • อีเมล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ส.ค. 2552, 08:03:44 โดย eXeCuTioNz - IX »
[shake]
ตญฺหา ชเนติ ปุรสํ     จิตฺตมสฺส วิธาวติ     สตฺโต สํสารมาปาทิ    ทุกฺขา น ปริมุจฺจติ
ตัณหายังคนให้เกิด จิตของเขาย่อมวิ่งพล่าน สัตว์ยังท่องเที่ยวไป จึงไม่พ้นจากทุกข์
[/shake]

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
แหะ ๆ ๆ

2 องค์นี้ผม ก็ มี ครับ

ของพ่อองค์นึง ของผมองค์นึง ครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
โหรายนามเกจินี้ หายห่วงครับ...

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
เกจิระดับประเทศในสมัยนั้นเลยนะครับแต่ยอมรับว่ารู้จักบางรูปเท่านั้น หรือ บางรูปก็ไม่รู้จักชื่อจริง ขอบคุณมากๆครับข้อมูลดีเยี่ยมเลย

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
 :015: ข้อมูลแน่นจริงๆ ผมเองรู้แค่ว่ามีเกจิเยอะ แต่ไม่รู้มีท่านใดบ้าง
ขอบคุณข้อมูลดีๆ

มี 25 พุทธศควรรษเนื้อดินและเนื้อชิน(อยากชมเหรียญอาร์มด้วยครับ)
:089: :089: :089:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
โอ้วสุดยอดเลยครับ
ผมมีอยู่องค์นึงไม่รู้ว่าแท้รึเปล่าครับ
แต่ผมเอาขึ้นคอมานานแล้วครับ
ยังงัยก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับแน่นปึกๆ :053:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ผมว่าพระชุด 25 พุทธศควรรษ เป็นพระที่ดีที่สุด(ความคิดผมนะ) มีเกจิ ดังๆ เก่งๆ ใน สมัยนั้น
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
สวยงามมากครับ

สุดยอดเลย

^^

:114: :114: :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพและรายนามพระเกจิอาจารย์ที่ร่วมพิธีครับ...

...แขวนพระ25 ศตวรรษองค์เดียวพอเลยครับ คุ้มครองทุกด้าน....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
เกจิดังๆทั้งนั้นเลยครับ :015: :015:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
คงจะเป็นพิธีที่ยิ่งใหญ่และครบถ้วนสมบูรณ์ที่สุดแล้วกระมังครับ   ฉลอง 25 พุทธศตวรรษ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

TUM

• บุคคลทั่วไป
โอ๋ สุดยอดครับ เยี่ยมเลยครับ มีเกจิอาจารย์ตั้ง 108 องค์ปลุก  :016: :015: พุทธคุณสุดยอด

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
เคยได้ยินมาว่าให้ทุกจังหวัดส่งรายนามพระเกจิของแต่ละจังหวัดโดยไม่จำกัดจำนวนเสร็จแล้วนำมารวมกันแล้วเผาไฟรายนามพระเกจิองค์ใดไม่ไหม้ไฟก็นิมนต์มาปลุกเสก
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณสำหรับรูปภาพและข้อมูลรายนามพระเกจิอาจารย์ที่ท่านได้มาร่วมพิธีปลุกเสกครับ
พระ 25 พุทธศตรวรรษ ถือว่าเป็นอีกหนึ่งของดีที่ราคายังไม่สูงมากนัก
แต่มีพระพุทธคุณและความหมายครบเครื่องจริงๆครับ..........
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
รบกวนท่าน  eXeCuTioNz - IX  ดูของผมหน่อยว่าดีมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
แบบเดียวกับผมเลยครับ

ลุงผมเจอตอนเค้าเด็กๆ แล้ว เอามาให้พ่อผม แล้วก็ มาอยู่ที่ผม  :002:  :002:  :002:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
พระสวย ครับ แท้แน่นอน ครับ  :015: