ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์หนวดจะไปมาเลเซียครับ  (อ่าน 2620 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

แจ้งสมาชิกทุกท่านครับ อาจารย์หนวดท่านจะไปมาเลเซีย วันที่ 26 สิงหาคม 2552 กลับมาวันที่ 9 กันยายน 2552 ครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: อาจารย์หนวดจะไปมาเลเซียครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 07:30:23 »
รับทราบแล้วครับ

ขออาจารย์หนวดเดินทางปลอดภัยครับ

ขอบคุณมากครับที่นำข่าวสารมาบอก
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: อาจารย์หนวดจะไปมาเลเซียครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 08:30:12 »
ขอบคุณพี่เจมส์นะครับสำหรับข่าวสารที่แจ้งมาให้ทราบโดยทั่วกันนะครับ :114:

ขอให้ อ.หนวดเดินทางปลอดภัยนะครับ :054:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 09:00:50 »
ขอบคุณคร๊ะเฮีย  :002: ขอให้อ.หนวดเดินทางโดยสวัสดิ์ภาพนะคร๊ะ

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 09:40:21 »
กลับจากมาเลย์  ก็ต่อที่ฮ่องกง   :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 10:54:01 »
ไปนานเลย ก็คิดถึงอาจารย์แย่เลยนะเนี่ยะ อาจารย์หนวด ท่านเมตตาศิษย์เสมอครับ

ขอให้อาจารย์หนวด เดินทางปลอดภัย มีแต่ความสุขนะครับ สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 12:11:29 »
ขออาจารย์เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ รักษาสุขภาพด้วยครับ :002:

...ขอบคุณพี่เจมส์ที่แจ้งข่าวนะครับ.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 08:12:02 »
คงคิดถึงอาจารย์แย่เลย รีบกลับมานะครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 08:48:23 »
ไปนานเลยแฮะ  ขอให้เดินทางไปกลับอย่างปลอดภัย ไม่เจ็บไม่ไข้ครับอาจารย์  :053:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 09:14:11 »
อาจารย์หนวด On Tour :114:

ขอให้ท่านเดินทางปลอดภัยครับ :033:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 09:18:27 »
ขอบพระคุณ สำหรับ ข่าวสาร คร้าบ  :114: :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 10:11:15 »
บ้ายบาย  :009:

cho presley       

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 10:37:35 »
สงสัย คิดถึงอาจารย์หนวด แย่เลย

ขอให้อาจารย์หนวด เดินทางปลอดภัยครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ punpon

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 11:11:30 »
รับทราบ
ขอให้อาจารย์หนวดเดินทางด้วยความปลอดภัย

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 12:51:07 »
ขอให้อาจารย์หนวดเดินทางปลอดภัย ครับ.... 

ขอบพระคุณพี่เจมส์ที่แจ้งข่าวมานะครับ ....

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 01:01:05 »
ขอให้ท่านอาจารย์หนวดเดินทางด้วยความปอดภัยครับ........... :090:  :114: :090:.............

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 08:43:36 »
ขอบคุณฯข่าวสารนะครับพี่ คนรักษ์พระ

ขอให้อาจารย์หนวดเดินทางปลอดภัยครับ  :054: 

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 31 ส.ค. 2552, 05:35:14 »
รับทราบครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ nimitr

• ตติยะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 31 ส.ค. 2552, 11:31:36 »
ท่านไปคนเดียวหรือมีคนอื่นไปด้วย เพราะอาจารย์เอก สุขุมวิท62 ก็ไปด้วยกลับกลางเดือน