ผู้เขียน หัวข้อ: เอาชุดใหญ่ รวมๆมาดูก่อนพลางๆครับ พระชุด หลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 3880 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

เอาชุดใหญ่ มารวมๆดูไป คร่าวๆ ก่อนครับ  ยังถ่ายไม่หมดน๊ะครับ  ว่างๆ จะถ่ายมาให้ ชม กันครับ  ขอตัวไปทำงานก่อนละ  วันนี้ มีประชุม น้องๆ ที่ทำงานซ๊ะด้วย 

มีอีกหลายชิ้นครับ ที่ยังไม่ใด้ถ่ายมา  ผ้ายันต์  ปลัดคิก ตัวใหญ่ๆ  พระบูชา

ใว้จะเอามาให้ชมกันน๊ะ :054:

ปล. ของที่ผมมี  มีไม่กี่องค์ครับ ที่ผมบูชามาจาก กุฏิใหญ่ เอาว่า ไม่เกิน 20 ชิ้นครับ  นอกนั้น ใด้มา ฟรีๆ นั่นละครับ

จากหลวงพ่อเปิ่นบ้าง  หลวงพี่ต้อยบ้าง(เยอะหน่อย )  หลวงพี่ติ่ง หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน  ท่านโองการณ์  กับพี่ๆ ที่นับถือบ้าง จากเพื่อนๆบ้าง :054:

ลองนับกันเล่นๆ ไปพลางๆก่อนน๊ะ

ขอตัวไปทำงานก่อนน๊ะ :001:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ชิ้นใหนมีเยอะมากจนล้นบ้าน บอกผมได้นะขอรับ ผมเดินทางไปรับถึงที่เลย เอิ๊กๆๆ 03;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ย. 2552, 12:05:52 โดย job@love »
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

โอ้ ... โฮ้ ... พี่ชาญผมดูจนตาลายเลย เยอะมากครับ

ขออภัยที่โหลดรูปมาดู อยากได้หลายองค์เลยครับ ที่ชอบมากที่สุด

เป็นผ้ายันต์สีน้ำเงิน เสือดู ดุมาก ตาเนี่ยโตมากครับ ...

.....

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
 :074: เปิดกรุเลยเลอครับพี่ชาญ  ยังไม่หมดอีก สุดยอดเลยครับ

ชอบผ้ายันหลวงพ่อมากเลย สวยดีครับ  ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
โอวววว กรุแตกแล้วคร๊าบบบบบบบ....

....แจ้งกรมศิลป์ฯ มาลงทะเบียนกรุหรือยังครับ อิอิ....

...ขอบคุณพี่ชาญมากครับ ที่ถ่ายมาให้ชม...

...กล่องพระของผมดูเล็กไปถนัดตาเลย  11;....

ชิ้นใหนมีเยอะมากจนล้นบ้าน บอกผมได้นะขอรับ ผมเดินทางไปรับถึงที่เลย เอิ๊กๆๆ 03;

แหมมมม ของท่านจ๊อบ ก็ไม่น้อยไปกว่านี้หรอกคร๊าบ.....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แหม ... สวยๆ เยอะมากเลยนะครับนี่ เห็นแล้วน้ำลายจะไหลแนะ

ขอบคุณพี่ชาญมากครับ ที่นำมาให้ชมเป้นวิทยาทานแก่น้องๆ ...  :089:

ออฟไลน์ oat7293

• จตุตถะ
    • อีเมล
คลังแสง ชัด ๆ ครับ :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวยทุกองค์นะครับพี่ชาญ อยากเก็บไว้สักองค์ เพราะผมไม่ได้เก็บพระหลวงพ่อเปิ่นเลยครับ  :075:

สวัสดีครับ.. :054:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบพระคุณ มากคร้าบที่นำมาให้ชมคร้าบ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
โห........พี่ชาญกรุแตก

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดครับ :074:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ta-keng

• ปัญจมะ
ผมว่า พี่ชาญยังมีอีกเยอะไม่ใช่หรอพี่  :002:  :002:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ผมว่า พี่ชาญยังมีอีกเยอะไม่ใช่หรอพี่  :002:  :002:

ก็ยังพอมี อีกนิดหน่อย นั่นละ   เก่งเคยมาบ้านพี่แล้วนี่  ที่เคยชี้ๆให้ดู นั่นละ  ไอ้น้องรัก    ใช่ทั้งหมดนั่นละ  ทั้งตู้ที่หัวเตียงเลยนั่นละ  พระเครื่องทั้งนั้น

ว่างๆ จะเอามานับเล่นๆ ซักหน่อย ว่า มีถึง พัน องค์  รึเปล่า :054:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
โอ้..นี่ก้อไม่น้อยแล้วล่ะคะ พี่ชาญ  :095:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
โอ้โหกรุแตกอีกแล้วหรอพี่ชาญ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ชาญ ที่นำมาให้ชมเป็นบุญตาค่ะ เอ่อว่าแต่ว่า ถ้าเยอะ ไม่มีที่พอจะเก็บก็มากรุณาน้องๆตาดำๆทางนี้บ้างก็ไม่ขัดนะคะ 15; 15;
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ Thehangup

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ ชาญ ที่เอามาให้ชมเป็นบุญตาจริงๆ
ว่าแต่ที่พี่มีอยู่เยอะกว่าที่วัดรึเปล่าครับ แซวเล่นนะครับ
นับถือครับ

ออฟไลน์ sitth

• ทุติยะ
  • **
โหพี่ชาญครับสุดยอดเลยครับศิษย์ก้นกุฎิป่าวครับเนี่ย...
ผมเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ครับ..อยากสะสมเหรียญหลวงพ่อเปิ่นครับเพราะชอบมานาน
แต่ไม่มีโอกาศวาสนายังไม่ถึงอ่ะครับตอนนี้ก็คงได้แต่ชมไปเรียนรู้หาประสบการณ์ไปก่อนมีอะไรดีๆก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ...
จะรอดูชุดใหญ่ๆอีกนะครับ..