ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ  (อ่าน 1298 ครั้ง)

ออฟไลน์ maekong

• จตุตถะ
รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
« เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 07:51:11 »
คือถ้าจะไปขอให้พระอาจารย์ตูนสักให้ที่วัดคณิกา นี่ท่านจะสักให้รึป่าวครับ พอดีทำงานแถวนั้นผ่านทุกวันเลยครับ แบบว่าอยากสักนะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 07:52:28 »
น่าจะได้นะครับ ขอให้สมปราถนานะครับ

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 10:01:50 »
ก็ลองเข้าไป

กราบทานแล้ว

ก็ขอท่านดูท่าน

น่าจะเมตตาให้คราบ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 10:02:46 »
ผมว่าลองไปถามหลวงพี่ที่วัดว่าหลวงพี่ตูนอยู่กุฎิไหนครับถ้าจะไปโทรเบอร์ของหลวงพี่xxxxxxxxxx :002:

ห้ามโพสเบอร์โทรนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ย. 2552, 10:53:20 โดย @ต้นน้ำ@ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 08:31:45 »
ผมว่าลองไปถามหลวงพี่ที่วัดว่าหลวงพี่ตูนอยู่กุฎิไหนครับถ้าจะไปโทรเบอร์ของหลวงพี่xxxxxxxxxx :002:

ครับ แล้วส่งเป็นจดหมายมาเป็น เบอร์โทรแบบนี้ จะผิดกฏหรือเปล่าครับ ..  :062:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 08:55:08 »

ครับ แล้วส่งเป็นจดหมายมาเป็น เบอร์โทรแบบนี้ จะผิดกฏหรือเปล่าครับ ..  :062:

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?action=rules

อ่านดูนะครับ กฎกติกา มารยาท การใช้บอร์ด นะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 11:30:31 »
ถ้าจะให้ดีและเหมาะสมนะครับ....ควรที่จะมาหาหลวงพี่ที่วัดบางพระก่อน(ที่กุฎิหลวงพี่ญาแกจะมาแทบทุกวันอาทิตย์)แล้วก็คุยกับท่านว่าท่านสะดวกวันไหนเวลาไหนแล้วก็๋ขอเบอร์โทรเพื่อนัดแนะกันอีกทีครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 05:53:24 »
คือผมไม่รู้นะครับสงสัยน้องแถวบ้านเข้ามาเล่นนะครับเดียวผมจะว่าซักหน่อยครับ(ผมรับรู้แล้วครับ)

ออฟไลน์ maekong

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 07:17:12 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับ