ผู้เขียน หัวข้อ: ลองกล้อง มาดูเหรียญแรก ที่ผมใด้มากับมือ หลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 1774 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ด้านหน้าเหรียญ

ด้านหลังเหรียญ

ผมใด้มากับมือ หลวงพ่อเปิ่น เป็นเหรียญแรก และชิ้นแรกครับ ที่ใด้มา ตอนผมไปฝากตัวเป็น ศิษย์วัดบางพระ ปี 2525  :054: :054: :054:

ผมเอาไปชุบทองใว้ครับ ใส่จนสนิมขึ้นเลย ตอนรุ่นๆ เสียดายเลยเอาไปชุบใว้ ไม่ใด้ใส่เลย เก็บใว้ให้เป็นที่ ยึดเหนียวด้านจิตรใจ นั่นละครับ

บางคนมาต่อว่าผมอีก ไปชุบเสียราคาหมด  ผมบอกไป  บ้ารึเปล่า ฝันไปเถอะ ผมเอาใว้บูชาครับ  ไม่ใด้เอาใว้ขาย อย่ามาฝัน ที่จะใด้เหรียญนี้จากผมไป

ขอบคุณครับ ที่เข้ามาดูชม  เดี๋ยวจะมาลงให้ดูอีกครับ  มีอีกเยอะครับ  ถ้าไม่เบื่อกันซ๊ะก่อนน๊ะ :054:

ปล.สังเกตุดีๆ เริ่มมีเอา ภาพหลังเป็น สีแดง แล้วน๊ะ :050:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
   :016:อย่างนี้เค้าเรียกว่า......มีคุณค่าทางด้านจิตใจไม่สามารถสะนนเป็นราคาค่างวดได้หรอกครับ ......

เหมือนกับผมเลยครับ ....ผมได้องศ์จตุคามปี 30 พิมพ์ใหญ่จากปู่ผม เค้ามาให้ผม 7 หลักผมก็บอกไปว่าไว้บูชาครับไม่ได้ไว้ขาย
:015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2552, 05:31:22 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
งดงามครับพี่ชาญ ขอบคุณพี่ชาญครับ มีคุณค่าทางจิตใจอย่างยิ่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2552, 06:15:39 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
คงไม่มีใครเบื่อหรอกครับ ผมคนนึงละครับที่รอชม และก็ขออนุญาตเก็บรูปไว้ศึกษาด้วยเลย(ถ่ายรูปสวยครับ)ฝากพี่ช่วยบอกทุกครั้งด้วยว่าเป็นรุ่นอะไร เพื่อเป็นประโยชน์กับน้องๆอย่างผมครับ ขอบคุณพี่มากๆครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ในที่สุดพี่ชาญก็เปิดเผยออกมาว่า นี้คือเหรียญที่หวงที่สุด ก็ได้รับกับมือหลวงพ่อเปิ่นเหรียญแรกในการฝากตัวเป็นศิษย์

เป็นผมๆ เอาเลี่ยมทองเลยครับ

สวัสดีครับ.. :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดครับพี่สวยครับ :053:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อะไรที่เป็นลายมือ รอยจาร นี่จะหวงกันมาก เหรียญนี้รับจากมือไม่หวงได้ไง ขอบคุณพี่ชาญนะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุๆ ของดีครับ ของดี  ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ได้ชมกัน

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
แหะๆ แสงไม่พอ เดี๋ยวพี่ชาญก็ต้องซื้อโคมไฟมาส่องพระตอนถ่ายรูป

เสียตังค์อีแล้วสิ อิอิ

ขอบคุณภาพวัตถุมงคลสวยๆครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่ชาญมากครับที่นำมาให้ชม
เหรียญรุ่นนี้ก็เป็นอีกรุ่นหนึ่งที่ผมอยากได้มานานแล้ว
ก็ได้แต่รอบารมีหลวงปู่มาโปรดครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
แหะๆ แสงไม่พอ เดี๋ยวพี่ชาญก็ต้องซื้อโคมไฟมาส่องพระตอนถ่ายรูป

เสียตังค์อีแล้วสิ อิอิ

ขอบคุณภาพวัตถุมงคลสวยๆครับ

เอ  คนนี้มาแปลกดีครับ   รู้ใจผมใด้งัยเนี่ย  ว่าผมจะจัดชุดไฟ มาถ่ายรูป :050:  สุดยอดจริงๆ :054:

ปล.ผมใด้คุยกับช่างกล้อง มืออาชีพ มาแล้วครับ  จะให้ภาพออกมาสวยจริงๆ  ต้องมีชุดไฟ อีกซักชุด  แบบร้านถ่ายรูป นั่นละ ภาพ สี จะดูสดใสกว่านี้

ที่ผมถ่ายนี่  ไม่ใด้ใช้เทคนิค อะไรมากเลยครับ  กล้องคุณภาพสูงเอง  ถ่ายใด้ใกล้ๆ  พื้นสีแดง ก็ใช้ ตุ๊กตาหมี ของลูกชายเป็นพื้นหลัง สีแดง วางตรงใกล้ๆหน้าต่างห้องนอน

ให้แสงแดดส่องมาใด้เห็นชัดๆ  แล้วก็ไม่ใช้ แฟรช  กดถ่านเลย  แค่นี้อะ  ภาพก็ออกมาอย่างที่เห็นนั่นละครับ  กับกล้อง โซนี ขนาดพกพา ตัวเล็กๆ เบาๆ  ราคาที่ 3 พันกว่าบาท

กับ 10.1 ล้านฟิกเซล ภาพก็ออกมาประมาณนี้ครับ :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2552, 11:53:29 โดย ชาญ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
งามอีกแล้วครับ เหรียญนั่งหนุมานนี่ผมก็ใฝ่ฝันหาเหมือนกัน...

...ได้รับจากหลวงปู่กับมือด้วย เป็นบุญจริงๆครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕