ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่ต้อยเมตตามอบให้  (อ่าน 2477 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
หลวงพี่ต้อยเมตตามอบให้
« เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 10:02:53 »

หลวงพี่ต้อยท่านเมตตามอบให้ครับ เลยเอามาให้ชมครับ

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่ต้อยเมตตามอบให้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 10:21:16 »
โชคดีจังยินดีด้วยครับพี่ อยากได้มั่งครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 10:21:43 »
งดงามครับพี่ศัก  พระอาจารย์เมตตาให้ของดีมาอีกแล้ว   สาธุๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 10:48:39 »
ยินดีด้วยครับพี่ศักดา ได้ของดีมาอีกแล้วครับ หลวงพี่ท่านเมตตาจริงๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 03:03:02 »
หลวงพี่ต้อย ท่านเมตตา จริงๆครับ  ลำพังผมใด้มาจากท่านนี่ ถ้านับชิ้นใด้  คงไม่ต่ำกว่า 3-400  ชิ้นครับ

ไม่ผิดครับ 

ไม่ต่ำกว่า  3-400  ชิ้น

ผมแจกเขาไป เป็น ร้อยๆชิ้นแล้วเหมือนกันครับ

ไม่ว่าจะเป็น ปลัดขิกโลหะ  ปลัดขิคไม้(เล็ก) (ใหญ่)  ผ้ายันต์ สารพัดรุ่น  เหรียญรุ่นต่างๆ ผง ปูฤาษี  พ่อแก่  สติ๊กเกอร์ รูปหลวงพ่อเปิ่น

เฉพาะปีนี้  ก็  ไม่ต่ำกว่า 200  ชิ้นครับ ที่ใด้มาจากความเมตตาของ หลวงพี่ต้อย

นี่กะว่า อาทิตย์หน้าจะหาวัน ว่างๆลงไปหาหลวงพี่ต้อยก่อน ออกพรรษา นี่ละ  น้องๆที่ทำงาน รบเร้าจังเลย  โถป๋า หนูนึกว่า ป๋า จะไปวัด วันที่ 09-09-09  ซ๊ะอีก อดไปเลย

ใด้เลย  เดี๋ยวจัดให้ :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 07:00:58 »
สวยงามครับพี่ชลาพุชะ พระอาจารย์ต้อยเมตตาลูกศิษย์เสมอครับ.. :089:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 07:04:03 »
ประเสริฐแท้.. ความเมตตาจากหลวงพี่ต้อย วัดบางพระ จังหวัดนครปฐม.. น่าอิจฉาทั้งชลาพุ และ ซุปเปอร์ชาญ ..

หลวงพี่ท่านให้ แล้วจะเอาไปให้ใครอีกไหมเนี่ย?
01;

cho presley       

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 08:30:49 »
สวยงามครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 09:17:39 »
หลวงพี่ต้อย ท่านเมตตา จริงๆครับ  ลำพังผมใด้มาจากท่านนี่ ถ้านับชิ้นใด้  คงไม่ต่ำกว่า 3-400  ชิ้นครับ

นี่กะว่า อาทิตย์หน้าจะหาวัน ว่างๆลงไปหาหลวงพี่ต้อยก่อน ออกพรรษา นี่ละ  น้องๆที่ทำงาน รบเร้าจังเลย  โถป๋า หนูนึกว่า ป๋า จะไปวัด วันที่ 09-09-09  ซ๊ะอีก อดไปเลย

ถ้าพี่ชาญไปวัดกับน้องๆวันไหนบอกผมด้วยนะ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 11:04:54 »

ถ้าพี่ชาญไปวัดกับน้องๆวันไหนบอกผมด้วยนะ

ถ้าไม่มีอะไร ผิดพลาด วันอังคาร ที่ 15 กย นี้ละครับ ผมจะไปวัดบางพระ  แล้วพบกันครับ :054:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 09:01:18 »
ท่านjob@loveจะตามไปดูน้องๆของพี่ชาญหรือครับ ฝากมองๆเผื่อผมบ้างนะพี่  หุหุ ล้อเล่นๆครับ (ได้จริงก็เอา)
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ก.ย. 2552, 10:11:45 »
พระหลวงปู่ของแท้ พุทธคุณดีทุกรุ่น ขอเพียงศรัทธา :054: