ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะทราบข้อมูล รูปหล่อ สายเข็มทองคำ องค์นี้บางครับ  (อ่าน 1536 ครั้ง)

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ใครพอจะทราบรายละเอียดรูปหล่อหลวงพ่อพิมมาลัยองค์นี้บ้างครับ

เห็นเค้าว่าไม่ทันท่าน แต่เป็นลูกศิษย์สร้าง
ใต้ฐานอุดอัฐิหลวงพ่อพิมมาลัยและเข็มทองคำ

ผมก็ไม่รู้ข้อมูลเค้าบอกมาแค่นี้ จริงเท็จประการใดวอนผู้รู้ช่วยแถลงไขด้วยครับ

:114:ขอบคุณครับ :114:

ขออนุญาติยืมภาพพี่นวครับ(เจ้าของเดิม)
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
ได้มาจาก

ไหนคราบ

มีเยอะเปล่า

อยากจะขอบูชา

ต่อสักองค์

.......................

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ไม่ทราบรายละเอียดครับ แวะมาชมบารมีหลวงพ่อพิมพ์ ครับ...

...ถ้าไม่ชอบยังไง ให้ผมก็ได้นะ ท่านจ๊อบ  :002: ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
++ นิดนึงนะครับ

คิดว่าน่าจะสร้างหลังจากปีมรณะกาลของหลวงปู่พิม มาลโย คือหลังจาก ปี 2519 ไปแล้วครับ

ผู้สร้างคงเป็นพระครูวิมลปราการ (หลวงพ่อสวัสดิ์) วัดหุบมะกล่ำ ผู้สืบทอดวิชาเข็มทองมาจากหลวงปู่พิมอีกท่านหนึ่ง

อย่างไรถือว่ามวลสารเป็นสุดยอดอยู่แล้วครับ

ด้วยความเคารพ หากข้อมูลผิดพลาดประการใด ขออภัยยิ่ง เนื่องจากผมเองยัง รู้น้อย

คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
++ นิดนึงนะครับ

คิดว่าน่าจะสร้างหลังจากปีมรณะกาลของหลวงปู่พิม มาลโย คือหลังจาก ปี 2519 ไปแล้วครับ

ผู้สร้างคงเป็นพระครูวิมลปราการ (หลวงพ่อสวัสดิ์) วัดหุบมะกล่ำ ผู้สืบทอดวิชาเข็มทองมาจากหลวงปู่พิมอีกท่านหนึ่ง

อย่างไรถือว่ามวลสารเป็นสุดยอดอยู่แล้วครับ

ด้วยความเคารพ หากข้อมูลผิดพลาดประการใด ขออภัยยิ่ง เนื่องจากผมเองยัง รู้น้อย

ขอบคุณครับท่านnoo^^pure  (ข้อมูลตรงกันครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2552, 08:11:58 โดย job@love »

ออฟไลน์ eboyo

• จตุตถะ
  • อาจาริยํ ประสิทธิ เม
 :092: สร้างโดย พ่อสวัสดิ์ ไม่ทันปู่พิมพ์ แบ่งเป็น สอง อย่าง คือโค๊ดเดียวใส่อัฐิ สองโค๊ดใส่เข็มทองถ้าจำไม่สลับกันระหว่าง 1 หรือ 2 โค๊ดนะ  :092: