ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่ต้อย กับ ยันต์ สวยๆ  (อ่าน 5883 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
หลวงพี่ต้อย กับ ยันต์ สวยๆ
« เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 10:12:32 »
วันอังคาร ที่ 15/9/52  ผมและ น้องๆที่ทำงาน ใด้ไปหาหลวงพี่ต้อย  ขับรถจากบ้าน 07.00น  กว่าจะถึงวัด  โน่น 10.20 น  พอจอดรถ เจอคำแรกเลย

(น้ากล้วย) สวัสดี พี่ชาญ หลวงพี่ไม่อยู่ ออกไปฉันเพล (งานเข้า)  รอครับ จนเที่ยงกว่าๆ หลวงพี่ก็กลับมา

ระหว่างรอหลวงพี่มา  ผมก็นั่งเล่นเดินเล่นอยู่ในกุฏิ นั่นละ  นึกคันมือ  หยิบกล้องมาถ่าย อะไรใว้ดู ครับ  ถ่ายใว้หลายอย่าง  วันนี้เอาไปดูแค่นี้ก่อนน๊ะ

หลวงพี่ต้อย ตอนหนุ่มๆ ผมว่า น่าจะ ยี่สิบต้นๆเนี่ยละ ติดอยู่ในตู้กระจก  ก็ต้องกราบขอ อภัยหลวงพี่ มา ณ ที่นี้  เห็นแล้ว อยากเก็บใว้ครับ ภาพแบบนี้

ยันต์ สวยๆทั้งนั้น

นี่ก็สวย

นึกแล้วอยากใด้จริงๆ   เอาครับ ใครอยากใด้ ลายไหน ก็จำกันใว้น๊ะ  เผื่อจะใด้สมหวังกันบ้าง

แล้วพบกันครับ  งานทอดกฐิน วัดบางพระ  :054:

ออฟไลน์ ผู้หญิงธรรมดา

• ตติยะ
ตอบ: หลวงพี่ต้อย กับ ยันต์ สวยๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 10:33:00 »
ขอบคุณค่ะสำหรับรูปสวยๆ นะค่ะ เห็นก็นึกถึง...เวลาที่ไปกุฏิหลวงพี่ต้อยค่ะ..

TUM

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: หลวงพี่ต้อย กับ ยันต์ สวยๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 10:35:01 »
สวัสดีครับ

พี่ชาญยันต์ที่อยู่ติดกับ ตะพาบน้ำ ตัวที่ 2

ที่อยู่ท้ายสุด ดูเหมือนหงส์ เนี่ยยันต์ อะไร

ครับ แปลก ๆ ไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อนเลยครับ

.....  :002:ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 11:13:47 »
สวัสดีครับ

พี่ชาญยันต์ที่อยู่ติดกับ ตะพาบน้ำ ตัวที่ 2

ที่อยู่ท้ายสุด ดูเหมือนหงส์ เนี่ยยันต์ อะไร

ครับ แปลก ๆ ไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อนเลยครับ

.....  :002:ขอบคุณครับ

555   ถูกต้องแล้วครับ  นั่นละครับ  หงส์  สวยงามมากๆเลยครับ  ไม่รู้ที่ กุฏิหลวงพี่ มีบล๊อครึเปล่า แต่เท่าที่ ผมเห็นบอ๊อคที่กุฏิ หลวงพี่ต้อย ไม่มีเลยครับ  ผมดูมาเกือบทุก บล๊อคแล้วครับ

ลองเทียบๆเคียงๆดูครับ  สวยงามมากๆ ลาย หงส์  นี้ครับ  ผมเห็น ผมยังชอบเลย  มีคนยุ ผมหลายคนแล้วครับ ให้เอาลงใว้ที่ ท่อนแขน  สวยดี 

รอไปก่อนครับ  ผมกลัวจะเต็มตัวไป เดี๋ยวลูกค้าเห็น จะตกใจกันทั้งร้าน  แค่ เวลา ผมไม่ยิ้ม เขายังแซวกันเลยว่า  พี่ชาญ ทำไมหน้าดุจัง  ผมอะ ใจดีจะตายไป น่ารักอีกต่างหาก :050:

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 11:22:16 »
สวยงาม

มากเลย

คราบ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 11:29:43 »
หลวงพี่ต้อยและหลวงพ่อเจตน์ สมัยหนุ่มๆเลยนะเนี้ย

ขอบคุณพี่ชาญครับ :089: :089:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 11:46:54 »
ขอบคุณพี่ชาญมากครับที่นำมาให้ชม ผมไปสักกุฏิหลวงพี่ต้อยทีไรผมก็ดูเต่าสองตัวนี้ทุกทีเลย

ถ้าไปกุฏิหลวงพี่ญา ผมก็ดูผืนผ้าที่เขียนยันต์ผืนใหญ่ๆ นั้นทุกทีเลย สายตาสอดส่องไปเรื่อย ..  :095:

รอไปก่อนครับ  ผมกลัวจะเต็มตัวไป เดี๋ยวลูกค้าเห็น จะตกใจกันทั้งร้าน  แค่ เวลา ผมไม่ยิ้ม เขายังแซวกันเลยว่า  พี่ชาญ ทำไมหน้าดุจัง  ผมอะ ใจดีจะตายไป น่ารักอีกต่างหาก :050:

...  พี่ชาญไม่เห็นดุเลยครับ ตัวจริงใจดี๊ใจดี ...  :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 12:58:04 »
ขอบคุณพี่ชาญมากครับ รูปหลวงลุงต้อยยังหนุ่มๆอยู่เลยครับ ยันต์สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 01:05:33 »
ขอบคุณพี่ชาญมากครับ นมัสการหลวงอาต้อยครับ ตะพาบ2ตัวนี้งามมากๆครับรวมสารพัดยันต์เลยครับ สุดยอดๆทุกนั้นเลย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 03:13:25 »
ขอบคุณพี่ชาญมากครับ ที่นำภาพสวยๆมาฝากครับ

...ภาพหลวงพี่ต้อย ผมพึ่งเห็นนี่แหละครับ ไม่เคยสังเกตุเห็นสักที...

...ส่วนเต่าทั้ง 2 ตัวนี่ มองแบบน้ำลายไหลทุกครั้งที่ได้ไปเห็นครับ... :092:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ya999

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 03:28:46 »
วันเสาร์ที่ 19 นี้จะไปสัก ไม่ทราบว่าวันพระหยุดหรือเปล่าคะ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 05:39:13 »
ขอบคุณครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ศิษย์เมืองชล

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 06:37:29 »
สวัสดีครับพี่ชาญ วันที่พี่ไปผมก็อยู่ดว้ย
ผมใส่เสื้อดำ ขึงหลังให้พี่ไงครับ จำผมได้ไหมครับ
วันนั้นผมได้หัวเสือครับ
        :092: :092: :092: :092:
ใจเป็นนาย   กายเป็นบ่าว

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 10:59:19 »
หงส์สวยมากกก อยากได้ ๆๆๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 ก.ย. 2552, 12:20:52 »
ขอบคุณพี่ชาญมากๆครับที่ถ่ายรูปมาให้ได้ชมกัน
เต่าทะเลสองตัวนี้ เวลาผมไปที่กุติหลวงลุงทีไร
ผมต้องมองยันต์บนกระดองเต่าทุกครั้ง
เพราะแต่ละยันต์ล้วนสวยงามทั้งนั้นเลยครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ padreaw..prayak

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 ก.ย. 2552, 12:43:43 »
 :074:ผมไม่มีโอกาสได้ไปกราบท่าน
          ขอบคุณพี่ชาญที่เอารูปยันต์ทั้งสวย
          และขลังมาให้ชม :114: :114:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 ก.ย. 2552, 11:04:11 »
ขอบคุณพี่ชาญมากครับ ที่นำภาพสวยๆมาฝากครับ

...ภาพหลวงพี่ต้อย ผมพึ่งเห็นนี่แหละครับ ไม่เคยสังเกตุเห็นสักที...

...ส่วนเต่าทั้ง 2 ตัวนี่ มองแบบน้ำลายไหลทุกครั้งที่ได้ไปเห็นครับ... :092:

ส่วนมาก  ไปหาหลวงพี่  ก็ไม่ใด้เดินเล่น ทั่วกุฏิแบบนี้ หรอกเอ็กซ์  ครั้งนี้ แปลกกว่าทุกครั้งที่ไปหา  เพราะพี่ โทรถาม หลวงพี่แล้วว่า  จะลงไปหาหลวงพี่ วันอังคาร หลวงพี่ ว่างรึเปล่า

ว่างชาญ  ไม่ใด้ไปไหน   พอไปถึง  สวนกับหลวงพี่ แป๊บเดียวเอง  หลวงพี่ ก็นึกว่าเราจะไปหา ตอนเช้า ก็นั่งรอเรา จนสั่ง น้ากล้วยใว้ ว่าผมจะมา  เหมือน ท่านจะรู้ว่า  วันนี้ ผมจะต้องมา

ถ่ายรูป  อะไรกลับบ้านแน่ๆ  นั่นละ เป็นที่มาที่ไป  ของการ บันทึกภาพ ครั้งนี้  ก็ว่าง นั่งรอ 2 ชั่วโมงนั่นละ :050: ปกติ คนจะแน่น กุฏิ คงไม่ใด้เดินเล่น แบบนี้หรอก

สวัสดีครับพี่ชาญ วันที่พี่ไปผมก็อยู่ดว้ย
ผมใส่เสื้อดำ ขึงหลังให้พี่ไงครับ จำผมได้ไหมครับ
วันนั้นผมได้หัวเสือครับ
        :092: :092: :092: :092:

สวัสดีครับ kunpha   โถคนกันเองนี่เอง  อยู่ในกุฏิ เห็นกันเป็นชั่วโมง  ไม่ยักทักทายกันบ้างเลยน๊ะ  พ่อบรุษ ในชุดดำ 

อ้าว อย่างนี้ ก็เห็น ความซน ของผมหมดแล้ว อะดิ  หยิบโน่น หยิบนี่ มาถ่ายเล่น สนุกมือเลยละ  คราวหน้าคราวหลัง ทักทายกันบ้างน๊ะ

ขอบคุณอีกครั้งครับ  ที่ช่วยกันกับ  น้ากล้วย ขึงหลัง อันน้อยนิด ของผม  ขอบคุณครับ  ใด้เสือมาด้วย  ดีใจด้วยครับ 

แล้วพบกันอีกน๊ะ  งานทอดกฐิน ที่วัดบางพระ นั่นละครับ :050:

ขอบคุณพี่ชาญมากครับที่นำมาให้ชม ผมไปสักกุฏิหลวงพี่ต้อยทีไรผมก็ดูเต่าสองตัวนี้ทุกทีเลย

ถ้าไปกุฏิหลวงพี่ญา ผมก็ดูผืนผ้าที่เขียนยันต์ผืนใหญ่ๆ นั้นทุกทีเลย สายตาสอดส่องไปเรื่อย ..  :095:

...  พี่ชาญไม่เห็นดุเลยครับ ตัวจริงใจดี๊ใจดี ...  :095:

เอ  โจรสลัด   รู้ด้วย ว่าเราใจดี   เออใช่ซิ  วันที่ 12 สค 52   อยู่ใกล้ๆ เอ็กซ์ พอดีเลย   :095:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 ก.ย. 2552, 05:38:23 »
ขอบคุณครับพี่ชาญที่นำภาพสวยๆมาให้ชมกันว่างๆไว้เจอกันนะครับ(กราบนมัสการหลวงพ่อต้อยด้วยครับ) :016:  :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 ก.ย. 2552, 07:00:00 »
นมัสการครับ

พระอาจารย์ต้อย และ พขอขอบพระคุณพี่ชาญมากๆครับ

ที่เอารูปสวๆเก่าๆมาให้น้องๆดู
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 04:24:41 »
สวยมากครับ :015: :015: ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันน่ะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 09:41:49 »

...ดุที่ไหน ดูในภาพดิสเพลย์สิ ยังกับ สส. เลย  :095:....

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 11:41:02 »

...ดุที่ไหน ดูในภาพดิสเพลย์สิ ยังกับ สส. เลย  :095:....

รูป พึ่งถ่าย มานั่นละเอ็กซ์  เขาจะขึ้น โปสเตอร์ติดหน้าร้าน  มีงาน ขอบคุณ ลูกค้า นั่นละครับ   โดยเฉพาะ ลูกค้าของพี่ชาญ เองเลย   เขาเลยต้องเอารูป ยกมือไหว้  ขอบคุณลูกค้า

นั่นละครับ   แถมลง สื่อใน  อินเตอร์เน๊ตอีก  งานช้างละครับ งานนี้  เลยเอามา เป็น โลโก้ จะใด้เวลา ไปวัด คนจะใด้ ก็เห็นหน้า  ทักทายกันใด้ครับ

จำง่ายครับ  ผมจะเดินกับ  สาวๆ หลายๆ คนนั่นละ   :095:

ใว้พบกันวัน ทอดกฐินวัดบางพระ น๊ะเอ็กซ์ :050:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 11:01:53 »
สวยงามมากเลยครับ
ขอบคุนมากนะคับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย