ผู้เขียน หัวข้อ: ^ nu ^ pure  (อ่าน 2181 ครั้ง)

ออฟไลน์ cat

• ทุติยะ
  • **
^ nu ^ pure
« เมื่อ: 19 ก.ย. 2552, 05:12:14 »
น้องบีม จ๋า  พระอาจารย์หนุ่มบ่นคิดถึง (มาก ๆ )
ถ้ามาพร้อม อาจารย์ตูนได้ยิ่งดีเลย
เมตตาเป็นธรรมอันประเสริฐ

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ^ nu ^ pure
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ย. 2552, 10:21:28 »
งานเข้า คู่ เลย  อิอิอิอิ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ย. 2552, 10:40:01 »
^^ มีงานเข้า ^^
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ย. 2552, 10:06:38 »
กำลังจะเข้าไปนมัสการพร้อม ส่งมอบภาระกิจ วันนี้ครับ

ด้วยความเคารพ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.ย. 2552, 04:00:05 »
ผมว่าจะเข้าไป

หาท่านอยู่เหมือนกาน

ตั้งแต่ฝังเข็มมาก็ไม่ได้

เข้าไปหาท่านเลย

ออฟไลน์ pure

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ย. 2552, 06:55:50 »
หุหุ

งานเข้าแบบว่า สะดุ้งเลย นะพี่บีม  :090: !!

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 10:01:47 »
บีมครับเมื่อเช้านี้หลวงพี่หนุ่มก็โทรหาพี่อ๊อดอีกแล้วนะถ้าไม่รีบไปรายงานตัวเดี๋ยวงานใหญ่จะเข้าเน้อน้องบีม~

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 10:51:49 »
vo6
กำลังจะเข้าไปนมัสการพร้อม ส่งมอบภาระกิจ วันนี้ครับ

อนุโมทนาด้วยนะบีม :002:
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 02:21:12 »
++ตกใจอะไรกันมากมายครับพี่น้อง

วันนี้ผมนำไปถวายพระอาจารย์หนุ่ม วัดบางแวก เรียบร้อยแล้วครับ ท่านยังยิ้มฯอยู่เลย ^^

ด้วยความเคารพครับ ขอบคุณพี่เอ บางแค มาด้วยเน้อ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 02:30:21 »
ฝากนิดนึง

พระอาจารย์หนุ่มยังฝากความคิดถึงมาให้พระอาจารย์ตูนด้วยนะครับ

รักษาสุขภาพด้วยนะครับ หลวงพี่ตูน

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 07:22:42 »
อันดับต่อไป ก็พระอาจารย์ตูน  :052: :052: :052: :052: :052:
ฝากนิดนึง

พระอาจารย์หนุ่มยังฝากความคิดถึงมาให้พระอาจารย์ตูนด้วยนะครับ

รักษาสุขภาพด้วยนะครับ หลวงพี่ตูน

อย่าร้องขอจงเป็นผู้ให้

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 07:24:43 »
ฝากน้องบีม
ช่วยดูรายละเอียด วันทำบุญ 50 วัน และ 100 วัน
ของหลวงปู่พวงด้วยนะจ๊ะ พระอาจารย์ฝากถามจ้ะ

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ก.ย. 2552, 08:15:15 »
อย่าลืมแจ้งข่าวให้ทราบกันด้วยนะจ๊ะ
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 01:58:21 »
ฝากน้องบีม
ช่วยดูรายละเอียด วันทำบุญ 50 วัน และ 100 วัน
ของหลวงปู่พวงด้วยนะจ๊ะ พระอาจารย์ฝากถามจ้ะ

พระอาจารย์ท่านไหนครับ

ถ้าพระอาจารย์หนุ่ม ท่านคงทราบแล้วเพราะท่านไปฟังสวดเกือบทุกคืน

ถ้าพระอาจารย์ญา คงทราบแล้วเช่นกัน เพราะหลวงพ่อมาที่ กรุงเทพทุกอาทิตย์ หลวงพี่เอคงแจ้งแล้ว

แต่ถ้าพระอาจารย์ตูนล่ะก้อ

เดี่ยวผม แจ้งท่านเองครับ พบกันค่อนข้างบ่อย  (ด้วยความคิดถึงมากมาย)