ผู้เขียน หัวข้อ: รวมมิตร -----> พระคาถา โบราณ หายาก  (อ่าน 375334 ครั้ง)

TUM

• บุคคลทั่วไป
รวมสุดยอดพระคาถา ของครูบาอาจารย์

พระคาถามงกุฎพระพุทธเจ้า

อิติปิ โส วิเสเสอิ อิเสเสพุทธะนาเมอิ

อิเมนา พุทธะตังโสอิ อิโสตังพุทธะปิติอิๆ

ภาวนา ทุกวันมิตกนรก เสกน้ำล้างหน้าทุกวันกันโรคภัยไข้เจ็บคุณไสยทั้งมวล ถ้าจะให้มีตะบะเดชะ ให้ภาวนาทุกวัน เกิดสง่าราศี เป็นที่เมตตาแก่คนทั้งหลาย ให้ภาวนาแล้วแผ่เมตตา ให้คนทั้งปวง ใครคิดร้ายก็ต้องมีอันเป็นไป ถ้าปรารถนาสิ่งใด ให้ภาวนาคาถานี้ ๑๘ คาบ เป็นไปได้ดังใจนึก ถ้าจะให้เป็นมหาจังงัง ให้ภาวนาคาถานี้ ๘ คาบ เป็นมหาจังงังแล ถ้าจะให้เป็น มหาละลาย ให้ภาวนา ๙ คาบ ถ้าช้างม้า วัวควาย สัตว์ที่ดุร้ายทั้งหลาย ให้เสกหญ้าเสกของให้มันกิน กลับใจอ่อน รักเราแล ถ้าภูตพรายมันเข้าอยู่คน เสกข้าวให้มันกินออกแล ถ้าปรารถนาจะให้เสียงเพราะ ให้เสกสีผึ้งสีปาก เสกหมากกิน ไปเทศนา สวดร้องเป็น ที่พอใจคนทั้งหลาย ให้เสกแป้งผัดหน้า เสกมงกุฎรัดเกล้า เป็นสง่าราศี ใครเห็นใครรักทุกคน อนึ่งให้เอาใบลานหรือกระดาษว่าว มาลงคาถา นี้ทำให้เป็นมงคลเสกด้วยตัวเอง สารพัดกันศาสตราวุธทั้งหลาย เป็นวิเศษนัก พระคาถาบทนี้ พระมหากษัตริย์ แต่เก่าก่อน ทรงใช้ประจำทุกพระองค์แล

คาถาบูชาพระสมเด็จ

ปุตตะกาโม ละเภ ปุตตัง ธะนะกาโม ละเภ ธะนัง

อัตถิ กาเย กายะญายะ เทวานัง ปิยะตัง สุตตะวา

ลาภผล โภคทรัพทย์ดีนักแล

คาถาอาราธนาพระสมเด็จ

โตเสนโต วะระธัมเมนะ โตสัฏฐาเน สิเว วะเร

โตสัง อะกาสิ ชันตูนัง โตสะจิตตัง นะมามิหัง

เมตตามหานิยมประเสริฐนัก

พระคาถาของหลวงพ่อปาน

วัดบางนมโค อ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา

คาถาเสริมทรัพทย์

ตั้งนะโม ๓ จบ

พุทธะ มะอะอุ นะโมพุทธายะ (๑ จบ)

วิระทะโย วิระโคนายัง วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา

วิระอิตถิโย พุทธัสสะ มานีมามะ พุทธัสสะ สะวาโหม

ใช้สวดภาวนาก่อนนอน ๓ จบ ตื่นนอนเช้า ๓ จบ เวลาใส่บาตรจบขันข้าว ๑ จบ

แล้วให้ระลึกถึงพระรัตนตรัย และพระปัจเจกโพธิ อย่าได้เว้น

นอกนั้นว่างเมื่อไร ท่องเมื่อนั้น จะบังเกิดโภคทรัพย์ มากมาย

คาถามหาลาภ

นะมามีมา มะหาลาภา อิติพุทธัสสะ สุวัณณัง วา ระชะตัง วา มะณี วา

ธะนัง วา พิชัง วา อัตถัง วา ปัตถัง วา เอหิ เอหิ อาคัจเฉยยะ อิติมีมา นะมามิหัง

ใช้สวดภาวนาก่อนนอน ๓ จบ และตื่นนอนเช้า ๓ จบ เป็นการเรียกทรัพย์ เรียกลาภ

คาถามหาพิทักษ์

จิตติ วิตัง นะกรึง คะรัง

ใช้ภาวนาขณะใส่กุญแจ ปิด**บ ปิดตู้ ปิดประตูหน้าต่าง

คาถามหาอำนาจ ( หลวงพ่อปาน )

เอวัง ระชะสีโห มะหานาทัง สีหะนาทะกัง สีหะนะ เม สีละเตเชนะ นามะ ราชะสีโห,

อิทธิฤทธิ์ พระพุทธังรักษา สารพัดศัตรู อะปะราชะยัง ,

อิทธิฤทธิ์ พระธัมมังรักษา สารพัดศัตรู อะปะราชะยัง,

อิทธิฤทธิ์ พระสังฆังรักษา สารพัดศัตรู อะปะราชะยัง,

ใช้เสกน้ำล้างหน้าทุกเช้า จะมีอำนาจ คนยำเกรง ศัตรูพ่ายแพ้

คาถาอิทธิฤทธิ์ ( หลวงพ่อปาน )

พุทโธ พุทธัง นะกันตัง อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ

เป็นคาถาป้องกันตัว

เมื่อเผชิญหน้ากับศัตรู ที่มีศาสตราวุธร้ายแรงทุกชนิดทั้งมีด ไม้ ปืนหรือระเบิด ให้ภาวนาดังนี้

คาถาบูชาเงิน ( ของเก่า )

อิติบูชาจะมหาราชา สัพพะเสน่ห์หา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธมามา

ยาตรายามดี วันชัยมารศรี สวัสดิลาโภ นะโมพุทธายะ

เป็นคาถาเก่าแก่ ผู้ใดสวดภาวนาเป็นประจำ จะทำให้การดำเนินชีวิตประสบความผาสุกเจริญรุ่งเรือง

เป็นพ่อค้า แม่ค้า พาณิชย์ ทั้งน้อยใหญ่ จะบังเกิดโชคลาภ ทรัพย์สินเงินทองเพิ่มพูนดีนักแล

คาถาพระพุทธเจ้าชนะมาร

( พระอาจารย์มั่น ภูริทัตโต )

ปัญะมาเร ชิโนนาโถ ปัตโต สัมโพธิมุตตะมัง จะตุสัจจัง ปะกาเสติ

ธัมมะจักกัง ปะวัตตะยิ เอเตนะ สัจจะวัชเชนะ โหตุ เม ชะยะมังคะลังๆ

ป้องกันอันตรายทั้งปวงๆ ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก

คาถากำแพงแก้วเจ็ดชั้น คาถานี้ดีมากครับผมสวดทุกวันเลยครับ

พุทธัง สัตตะรัตนะมหาปการัง สะระณัง คัจฉามิ

ธัมมัง สัตตะรัตนะมหาปการัง สะระณัง คัจฉามิ

สังฆัง สัตตะรัตนะมหาปการัง สะระณัง คัจฉามิ

สำหรับสวดภาวนา เสมือนมีกำแพงแก้วมหึมา มาคุ้มกัน แม้อยู่ในถิ่นอันตราย ศัตรูและสัตว์ร้าย

ไม่อาจทำอะไรได้ กลางคืนให้สวด ๗ จบ แล้วเอาจิต วงรอบบ้าน เริ่มจากขวาไปซ้าย เป็นทักษิณาวัต

ป้องกันสรรพภัย วิเศษนักแล

คาถามหานิยม

นะเมตตา โมกรุณา พุทธปราณี ธายินดี ยะเอ็นดูกับตัวกูนะ

อำนาจ เมตตา ดีนักแล

คาถาเสกน้ำล้างหน้าประจำวัน

เมื่อตักน้ำมาแล้ว ให้ผินหน้าไปทางทิศตะวันออก เอานิ้วชี้ข้างขวาเขียน

“ มะอะอุ ” ลงในน้ำ พร้อมกับบริกรรมพุทธมนต์ มะอะอุ พ่นใส่น้ำ ๓ จบ จึงอธิษฐานและสวดบทพระพุทธมนต์

“ พระพุทธล้างหน้า พระธรรมล้างทุกข์ พระสงฆ์เพิ่มสุข

ยาตรายามดี สวัสดีมีชัย อิติปิโสภะคะวา ”

แล้วจึงล้างหน้า และประพรมตบท้ายทอย ๓ ครั้ง เจริญสุขยิ่ง *****

คาถาพระแก้วมรกต

วาละลุกัง สังวาตังวา ( ๓ จบ )

ท่านจะสุขกายสบายใจ อธิษฐานสิ่งใด จะได้สมประสงค์

คาถาพญายม

ปะโตเมตัง ปะระชีวินัง สุขะโตจุติ

จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ

ป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง

คาถาหลวงปู่ศุข ( วัดมะขามเฒ่า )

สัตถา เทวะมนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ “มะอะอุ”

ขึ้นรถลงเรือ ขึ้นเครื่องบิน ท่องเสมอ ป้องกันภัยพิบัติๆ

พุทธะมังคะละคาถา สวดทุกวัน

( ของสมเด็จพระพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี )

สัมพุทโธ ทิปะทัง เสฏโฐ นิสินโน เจวะ มัชฌิเม

โกณฑัญโญ ปุพพะภาเค จะ อาคเณยเย จะ กัสสะโป

สารีปุตโต จะ ทักขิเณ หะระติเย อุปาลิ จะ

ปัจฉิเมปิ จะ อานันโท พายัพเพ จะ ควัมปะติ

โมคคัลลาโน จะ อุตตะเร อิสาเนปิ จะ ระหุโล

อิเม โข มังคะลา พุทธา สัพเพ อิธะ ปะติฏฐิตา

วันทิตา เต จะ อัมเหหิ สักกาเรหิ จะ ปูชิตา

เอเตสัง อานุภาเวนะ สัพพะโสตถี ภะวันตุ โน

อิจเจวะมัจจันตะ นะมัสสะเนยยัง

นะมัสสะมาโน ระตะนัตตะยัง ยัง

ปุญญาภิสันทัง วิปุลัง อะลัตถัง

ตัสสานุภาเวนะ หะตันระราโย

พุทธมังคลคาถานี้ หรือเรียกว่า คำนมัสการบูชาพระอรหันต์แปดทิศ ล้วนแต่มีฤทธิ์ ทุกองค์

เป็นมหาเถระผู้ยิ่งใหญ่ในทางพระพุทธศานา เมื่อทำการสวดบูชาแล้ว ย่อมจะมีลาภผล

เป็นมิ่งมงคลและปราศจากอันตราย

ถ้าจะสวดแบบธรรมดา ก็ได้ โดยหัวหน้ากล่าวนำ

หันทะ มะยัง พุทธะมังคะละคาถาโย ภะณามะ เส

คาถาบูชาดวงชาตา (ของเก่า )

นะโม เม สัพพะเทวานัง สัพพะคะระหะ จะ เทวานัง

สุริยัญจะ ปุมุญจะถะ สะสิ ภุมโม จะ เทวานัง

วุโธ ลาภัง ภะวิสสะติ ชีโว สุกะโร จะ มะหาลาภัง

โสโร ราหูเกตุ จะ มะหาลาภัง สัพพะภะยัง วินาสสันติ

สัพพะทุกขัง วินาสสันติ สัพพะโรคัง วินาสสันติ

ลักขะณา อะหัง วันทามิ สัพพะทา สัพเพ เทวา มัง ปาละยันตุ

สัพพะทา เอเตนะ มังคะละเตเชนะ สัพพะโสตถี ภะวันตุ เมๆ

เพื่อเสริมดวงชาตา จงผูกดวงชาตาของตน พร้อมเขียนชื่อนามสกุล ของตน ไว้ใต้ดวงชาตา

หรือดวงที่เรียกว่า “ ดวงพิชัยสงคราม” แล้วเอาดวงชาตาบรรจุ หรือวางตั้งไว้ข้างฐานพระ

เมื่อจะบูชาดวงชาตา พึงว่าคาถานี้ เพื่อจะได้เกิดลาภสักการะ เป็นสุขสวัสดิ์พิพัฒนมงคลเลิศล้นดีนักแลๆ *****

คาถาค้าขายดี ( ของเก่า )

พุทธัง พาหุชะนานัง

เอหิจิตตัง เอหิมะนุสสานัง

เอหิลาภัง เอหิเมตตา

ชมภูทีเป มะนุสสานัง

อิตถิโย ปูริโส จิตตัง พันธัง เอหิ

พ่อค้าแม่ค้าพาณิชย์ นิยมเสกเป่า ๓ จบ ๗ จบ ทำน้ำมนต์ล้างหน้า

และประพรมสินค้าขายของดีนักแล

( อธิษฐาน และใส่บาตรทุกวันตามศรัทธา จะบังเกิดโชคลาภ )

คาถาอยู่เย็น

(หลวงพ่อโอภาสี วัดสวนบางมด ธนบุรี )

อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ

ปะฐะวีคงคง พระภุมมะเทวา ขะมามิหัง

ภาวนาทุกครั้ง ที่นึกขึ้นมาได้ อย่างน้อยควร ๒ ครั้ง คือ เมื่อตื่นนอนเช้า และหลังสวดมนต์ก่อนนอน

ครอบครัวอยู่เย็นเป็นสุข

บูชานางกวัก

ทุสะนิมะ ธะมังโภคัง โอมระรวย มะหาระรวย โอมมะหาสิทธิโชค สหวาหะ

อาราธนาพระสวมคอติดตัว

พุทธัง อาราธะนานัง

ธัมมัง อาราธะนานัง

สังฆัง อาระธะนานัง

พุทธังมาเลมาโสมาโภมามะ

ธัมมังมาเลมาโสมาโภมามะ

สังฆังมาเลมาโสมาโภมามะ

นะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ นะมะพะทะ

คาถามหาลาภ

(หลวงพ่อแฉ่ง วัดบางพัง จ.นนทบุรี )

น ชาลีติ ปะสิทธิลาภา ปะสันนะ จิตตา สะทา โหนติ ปิยัง มะมะ

สัพเพ ชะนา พะหูชะนา สัพเพ ทิสา สะมาคะตา

กาละโภชะนา วิกาละโภชะนา อาคัจฉันติ ปิยัง มะมะๆ

ภาวนาทุกครั้ง ที่จะออกไปหาลาภ

พระคาถาเรียกคน

ว่านะโม ๓ จบ

มะอะอุ สิวังพรหมมา จิตตังว จิตมนุษย์หญิงชายทั้งหลาย ทั่วทั้งแผ่นดิน

มานิมามา อาคัจฉาหิ มีจิตมารักกูทุกผู้ทุกคน อุอะมะ เกลื่อนกล่น กันมา

อะมะอุ บูชากูอย่าได้ขาด สัพพะบูชา มหาลาภัง ภะวันตุเมๆ

มะอะอุ สิวังพรหมมา จิตตัง มานิมา จิตตัง วา

ปุปผัง วา คันธัง วา ราชะกุมาโร วา ราชะกุมารี วา

อัคคะมะเหสี วา เทวี วา ราชา วา เสฏฐี วา สะมะโร วา

พรหมมะโณ วา อิตถี วา ปุริโส วา วานิชโช วา วานิชชา วา

เอหิเอหิ ปูชิตา อะหัง วันทามิ สัพพะทาๆ

คาถา ๒ บทนี้ คู่กัน บทแรก ให้เสกธูปหอมเสียก่อน จึงจุดขึ้น

เอาบทที่สอง สวดบูชาพระเรียกคน นำลาภสักการะมาให้ ใช้ทางค้าขายดีนักแลๆ

พระคาถาพระสิวะลี

สีวะลี จะ มะหาเถโร เทวะตานะระปูชิโต ( ๙ จบ )

หมั่นสวดทุกวัน ค้าขายและโชคลาภดีมาก *****

พระคาถาค้าขายดีมีโชคลาภ

( นะโม ๓ จบ )

นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง

สาธุ คิดอะไร ก็ได้อย่างนั้น คิดเงิน ได้เงิน คิดทอง ได้ทอง

ขอให้อยู่เย็นเป็นสุขทุกๆคน ขอให้อันตรายพ้นจากตัว

ขอให้พระเจ้าสิบหกพระองค์ช่วยด้วยสาธุ

คำบูชาพระภูมิ

นะโม เม ชะยะมังคะลัง ภุมมะเทวานัง สักการะวันทานัง สาธุ สาธุ

คำถวายเครื่องสังเวยพระภูมิเจ้าที่

อิมัง สูปะพยัญชะนะ สัมปันนัง สะอุทะกัง วะรัง ภุมมัสสะ เทมิๆ

คำอำลาเครื่องสังเวยพระภูมิ เจ้าที่

เสสัง มังคะลัง ยาจามิ

คำจบขันข้าวใส่บาตรและถวายของทำบุญ

ข้าวและทรัพย์ของข้าพเจ้า ได้มาโดยบริสุทธิ์ ยกขึ้นเหนือหัว

ขอบูชาพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ จิตใจจำนงต่อพระนิพพาน

ขอให้ถึงเมืองแก้ว ขอให้แคล้วบ่วงมาร ขอให้พบพระศรีอารย์

เข้าถึงพระนิพพาน ในอนาคตกาลอันใกล้นี้ เทอญ

คำกรวดน้ำฉบับย่อ

อิทัง โน ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหนตุ ญาตะโย

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศล ให้กับ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พรหมทั้งหลาย

พระยายมราชทั้งหลาย แม่พระธรณีทั้งหลาย เจ้าที่ทั้งหลาย บิดา มารดา

ญาติ มิตรสหายทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวร บรรพบุรุษที่ล่วงลับไปแล้ว ทุกท่าน

คาถาไหว้พระบรมสารีริกธาตุ

วันทามิ เจติยัง สัพพัง สัพพัฏฐาเน สุปะติฏฐิตัง สารีริกะธาตุ มะหาโพธิง

พุทธะรูปัง สะกะลัง สะทา วะจะสา มะนะสา เจวะ วันทา

คาถาบูชาพระบรมสารีริกธาตุ

ว่า นะโม ๓ จบ

อิติปิ โส วิเสเสอิ อิเสเสพุทธะนาเมอิ

อิเมนาพุทธะตังโสอิ อิโสตังพุทธะปิติอิ

ใช้ได้ ใช้ดีครับ ใช้แล้วจึงบอกต่อครับผม

ผมยังจำพระคาถาของพี่ สายัน ได้ดีครับพระคา

ถาก่อนขับรถใช้อยู่ประจำเลยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รวมมิตร -----> พระคาถา โบราณ หายาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 02:09:59 »
ขอบคุณครับ เป็นประโยช์นต่อเพื่อนๆและตัวผมมากครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: รวมมิตร -----> พระคาถา โบราณ หายาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 02:24:39 »
ขอบคุณครับ
มานำเสนอให้อีก 2 บท ครับ อิอิ

คาถามหาอุต (ของหลวงพ่อศุข พระครูวิมลคุณากร) วัดปากคลองมะขามเฒ่านะโม 3 จบ ถึงพระรัตนตรัย เป็นที่ตั้ง

อะระหัง พันเกสา ภะคะวา พันอาวุธ พระพุทโธ อุด พระธัมโมอุด พระสังโฆ อุด

พระเจ้าห้ามอาวุธ  อุดด้วยพระพุทโธ
พระเจ้าห้ามอาวุธ อุดด้วยพระธัมโม
พระเจ้าห้ามอาวุธ อุดด้วยพระสังโฆ
พุทธัง เพชร คงหนัง
ธัมมัง เพชร คงหนัง
สังฆัง เพชร คงหนัง
ตรี เพชร คงหนัง
พุทธังปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ ปิดด้วยพุทธัง
ธัมมังปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ ปิดด้วยธัมมัง
สังฆังปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ ปิดด้วย สังฆัง

อะนิทัสสะนะ อัปปะฏิ
อะนิทัสสะนะ อัปปะฏิคา
อะนิทัสสะนะ อัปปะฏิคายะ

อุดธังอัดโธ นะโมพุทธายะ

คาถา  นะฤาชา ของ หลวงพ่อสำเนียง (พระครูสถาพรพุทธมนต์) วัดเวฬุวนาราม จ.นครปฐม
นะโม 3 จบ นึกถึง พระรัตนตรัยอันเป็นที่ตั้ง

นะฤาชา กุติยะ ปัญจะฤา โสพะกัญจะ สะวะรัง วะรัง ฐามาหันตา มามามิหัง กะรีณี อักขะรานิ ขาตานิ
อุณาโลนาถัง เพชรตัง โหติ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ สัตตุโน พุทโธ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ย. 2552, 02:36:15 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

TUM

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.ย. 2552, 09:55:20 »
สวัสดีครับ อีกทีนะ

มีพระคาถา โบราณเหนือ แท้ มีน้าคนนึงไม่เอ๋ยนานครับ ทำงานที่

เดียวกับพ่อผมครับ น้าคนนี้เป็นชาย โสดครอบพรหมจรรย์ ครับ เค้าเก่งเรื่อง

พระคาถามาครับ ได้สอนพระคาถาให้ ผมบทหนึ่ง พระคาถาบทนนี้ใช้ กัน ผี

คุณไสย คนสั้น ๆ ง่าย ๆ ครับ แต่สุดยอดเลยครับ

*** บอกก่อนนะห้ามท่อง ก่อนไปหาปลาเพราะจะไม่ได้ปลามาซักตัวเลย***
[/size]

ตัวผมได้เคยลองมาได้ครับ เชื่ออย่าสนิมใจครับ

พระคาถามีอยู่ว่า

โส เล มัง เล

เพื่อนว่า ง่าย ไมละ ยอดเลยครับ เชื่ออย่าสนิมใจครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.ย. 2552, 12:50:16 »
คาถาโบราณ สั้นๆ แต่ได้ใจความครับ อันนี้โบราณแน่ พระเกจิหลักๆก็ใช้พระคาถานี้
นะโม3จบ...
คาถาพระเจ้า 5 พระองค์

นะ โม พุทธ ธา ยะ

ท่องภาวนา แคล้วคลาด ปลอดภัย คงกระพันชาตรี ดีทุกด้าน
หากใครที่ใช้พระคาถานี้เป็นก็คงรู้ครับ พระคาถานี้ใช้ได้ทุกด้าน จะเมตตาก็ได้ คงกระพัน มหาอุด ล้วนได้หมด
เช่นใช้ทางเมตตา  นะเมตตา โมกรุณา พุทธปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู ....
แม้แต่พระคาถามหาอุตของหลายๆสำนักก็ใช้ เช่น
นะอุด โมอัด พุทยัดใว้ ปิดติพาคา พุทธะสังมิ อะนิทัสสะนะ อัปปะติ อัดด้วยนะ
หรือจะเป็นอุดธังอัดโธ นะโมพุทธายะ
หรือ นะอุดโมอัด นะโมพุทธายัด ตันอึ อุสะหะ สะปะ สะอุ ถือเป็นสุดยอดพระคาถา และเป็นสูตรยันต์หลักๆ ที่พระเกจิอาจารย์ส่วนใหญ่นำมาใช้ครับ

ขอบคุณครับด้วยความเคารพ

ตัวอย่างยันต์ ที่ใช้พระคาถา พระเจ้า 5 พระองค์เป็นหลักครับ

ขอบคุณที่มารูปยันต์จากเวป sak-yant.com

ผมไม่เก่งหลอกนะครับ แค่แนะนำเฉยๆอะครับ หากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยละกัน ครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2552, 01:03:07 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.ย. 2552, 02:53:01 »
ผมใช้คาถาอาวุธพุทธเจ้าครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ก.ย. 2552, 06:06:35 »
ได้ความรู้มากมายเลยครับ

งัยผมก็ขออนุญาติ saf หมดเลยนะครับ

ขอบพระคุนเปนอย่างยิ่ง
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ก.ย. 2552, 06:10:43 »
กะทู้มีสาระอีกแล้ว.. เยี่ยมยุทธ์..ไปเลย..ฉัพพัณรังษี!

cho presley       

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ก.ย. 2552, 09:50:26 »
พระคาถามหาอุต
โดย เทพย์ สาริกบุตร
"อุตตุปิตตังคัจฉามิ"

ครับผม
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

TUM

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 08:33:00 »
ได้ความรู้มากมายเลยครับ

งัยผมก็ขออนุญาติ saf หมดเลยนะครับ

ขอบพระคุนเปนอย่างยิ่ง

สวัสดีครับ

Save ได้เลยครับ ไม่ว่ากันครับผม

ยังมียอดพระไตรปิฏกอีกครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,12388.msg114733.html#msg114733

บทสวดมนต์ พระ คาถา ยอดพระ กัณฑ์ ไตรปิฎก ยาวนิคนึงครับ .....  :002:

ออฟไลน์ a-2-uz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 11:25:36 »
ชอบครับมีประโยชน์แบบนี้ ต้องขอบคุณ คุณฉัพพัณรังษี มากครับ  :114:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 03:21:54 »
ขอบคุณครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ vespa1985

• ตติยะ
    • วัดเขาราหู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 05:01:07 »
ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับคาถา...

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 06:31:09 »
ขอบคุณมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ an4condra

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 ม.ค. 2560, 12:14:36 »
ขอบคุณคร้าบบบ